สวัสดีครับ ทุกท่าน ตอนนี้อยู่ ต่างจังหวัดครับ...แอบเข้ามาอ่าน ข้อความเพื่อน ๆๆ ขอบคุณที่แวะมาทักทายนะครับ ^^
[IMG] "นาทีทองของสังสารวัฎ" หลวงพ่อปราโมทย์ ปาโมชโช ไหน ๆ ก็ได้เกิดมาเป็น "มนุษย์" ที่เต็มศักยภาพ ได้เจอพุทธศาสนา ได้มีความสนใจในคำสอนของพระพุทธเจ้า ได้เจอแผนที่ชี้ทางที่ถูกตรง ได้พบครูบาอาจารย์ และกัลยาณมิตรอย่างนี้แล้ว ไม่ฉกฉวยโอกาสและกำลังจากชาตินี้แล้ว จะไปรอเอาชาติไหน....
วันนี้ตรงกับวันออกพรรษา (วันพระ ขึ้น ๑๕ ค่ำเดือน ๑๑) ข้าพเจ้าได้สมาทานรักษาศีล ๘ อุโบสถและไปเลี้ยงอาหารเด็กพิการซ้ำซ้อน กับอาจารย์และเพื่อนๆ ในภาควิชา ด้วยกุศลนี้ข้าพเจ้าขอแบ่งบุญให้แก่เพื่อนๆ และพี่ๆ ของข้าพเจ้า ขอให้เพื่อนๆ และพี่ๆ ร่วมอนุโมทนาบุญกับข้าพเจ้าด้วยเทอญ....สาธุ^-^ [IMG] [IMG] [IMG]
มาส่งหนูแคทเข้านอนค่ะ วันนี้พี่ทิพงานยุ่งทั้งวัน เพิ่งเข้ามาเว๊ป ก้อไม่มีใครอยู่แล้ว สงกะสัยหลับหมดแล้วจ้ะ [IMG]
สวัสดีวันจันทร์ค่ะ พี่แคท ลาล่ากำลังจะไปสถานที่สัปปายะ ดูจิต ขอให้พี่แคทมีพลังในการทำงานให้เต็มที่เลยนะคะ :) (อย่าลืมแวะ ไปดูมิวสิคเพราะๆนะคะ)