พี่แคทจ๋า เวลาเอาเพงมาใส่ในกระทู้ทำไงอะคะ ปุ๊กก้าลองแล้ว โดยกดรูปที่เป็นสัญญลัษณ์รูปเพง แล้วก็ไปก็อป ก็ลองที้ง url ทั้ง embed มา paste แล้ว มันก็ขึ้นแต่หน้าจอดำ ๆ ที่เล่นเพง แต่มันมะมีเสียงเพลอะค่ะ ต้องทำไงคะ พี่แคทสอนหน่อยจิ
ทำไมไม่ได้เม้นท์เพลงนี้... พอมาฟังก็ไพเราะเหมือนเดิม แต่ที่เศร้าประกอบเพราะอ่านเม้นท์ของเพื่อนๆนั่นเอง คิดถึง"วันวาน"จัง
ช่วยสันโดษ กระจายข่าว FW Mail ด้วยนะคะ อ่านเเล้ว น้ำตาคลอ เลยคะ (ปกติเฉยๆกับการ FW Mail...เเต่ครั้งนี้เห็นเเล้วรู้สึกดีจริงๆ) ที่นี้ เป็น เหมือนสถานรับเลี้ยงเด็ก เเต่ เด็กทุกคนที่นี้ พระท่านให้ บวชสามเณรคะ น่าสนับสนุน สถานเลี้ยงเด็กกำพร้าเเบบนี้คะ >>>>>> โรงเรียนปริยัติธรรม [IMG]
[IMG] [IMG] ห้วงน้ำลึกไม่ขุ่นมัวแม้ฉันใด ...บัญฑิตทั้งหลาย เมื่อสดับฟังธรรมแล้ว ... ย่อมผ่องใส...ฉันนั้น
[IMG] สวัสดียามเช้าครับ ทำงานมีความสุขทั้งวันนะครับ ( ก็อ่านโพสของเพื่อนๆก็มีความสุขแล้ว ใช่ไหม..^ ^)