การทำความดีทุกชนิด...ไม่มีคำว่า "ช้า" หรือ "สาย" ทำเมื่อไรได้เมื่อนั้น รดด้วยน้ำสะอาด เย็นชั่วครู่...รด (มอบ) น้ำใจและคุณธรรม เย็นชุ่มฉ่ำตลอดกาล.... ทำบุญให้เต็มบุญ (ทานศีลภาวนา) อธิษฐานได้้เต็มที่ จะเกิดผลดีตามกำลัง ตลอดปีตลอดไปครับ
[IMG] ในดิถีขึ้นปีใหม่ไทน ข้าพเจ้าขอให้คุณเเละครอบครัวจงสำเร็จในการดำเนินชีวิตประกอบงาน เเละเงินทองไหลมาเทมาไม่ขาดสายจ้ะ
ควันหลงจาก สงกรานต์ ยังไม่หมด ที่ ข้าวสาร เค้ายัง เล่น อยู่ เลย ............... ไป เที่ยว ไหน ก็ ระวัง ตัวหน่อย นะ ควันหลง จาก การ ชุมนุม ยัง ไม่หมด เดินระวังหน่อย อย่าไป เตะ ลูกละเบิด นะ
มาเมื่อไหร่ก็ดีใจจ๊ะ ไม่ว่าจะช้า หรือเร็ว ขอแค่ให้มาก สุขสันต์วันสงกรานต์เช่นกันนะจ๊ะพอร์ช มาเที่ยววันไหลพัทยาจิ วันที่ 18-19 สนุกแต่ห่าม รถติดสุดๆ