[IMG] สวัสดีตอนเช้าวันหยุดค่ะ คุณพอร์ช ^^ ทำไมตื่นเช้าจังเลยคะ ^^ อย่าลืมพักผ่อนรักษาสุขภาพด้วยนะคะ วันนี้แคททำงานอยู่ที่บ้านค่ะ ^^ เดี๋ยวจะเริ่มงานแล้วค่ะ ^____^ ขอให้คุณพอร์ช มีความสุขมาก ๆ ๆ นะคะ ^^
ใครจะไปย่ำเล่น....> กิเลสไง รัก โลภ โกรธ หลง อิจฉา (ตาเหลือก) ฉุน ฯลฯ นี่แหละมันย่ำเล่นทุกเวลานาที เหอ เหอ เหอ ย่ำคนประมาท ให้เป๋ และล้ม ลุกคลุกคลาน น้ำตาร่วง น้ำตาไหล ให้ท้อให้ถอย เหอ เห อ เข้าใจ๋
เอาบุญมาบอกคนชอบทำบุญค่ะ นุชเข้าไปอ่านมาแล้วนึกถึงเพื่อนๆ ใจบุญของนุชทุกคนค่ะ ลองเข้าไปอ่านนะค่ะ สาธุบุญกับทุกท่าน ทุกประการน่ะค่ะ สาธุ [IMG] [IMG] อีก 3 เดือนจะไม่มี "วัดพระบาทน้ำพุ" Goldiefish
[IMG] ขอเชิญร่วมกันบริจาคซื้อเครื่องกรองน้ำดื่ม ไปอ่านเจอมาในกระทู้หนึ่งค่ะ ก็เลยเอามาฝากค่ะ ลองเข้าไปอ่านดูนะค่ะ
หวัดดีจ้ะ กลับมาแย้ว วันนี้ปุ๊กก้าพาหม่ามี้ไปไหว้พระ ทำบุญ มาตั้ง 3 วัดแหนะ อนุโมทนาบุญร่วมกันนะจ้ะ หลวงปู่ทวด วัดห้วยมงคล [IMG] หลวงปู่โต วัดตาลเจ็ดยอด [IMG] หลวงปู่ศุข วัดนายาง [IMG]
เมื่อสักครู่ได้ทำกับข้าวให้คุณแม่ทาน หลังทานข้าวเสร็จ ก็เตรียมขันน้ำ ใส่น้ำอบใส่ดอกกุหลาบ สรงน้ำคุณแม่ ล้างมือให้คุณแม่ ล้างเท้าขัดเท้าให้คุณแม่ ขอขมาแม่ เสร็จแล้ว ก็เอาน้ำที่ล้างมือ และเท้าคุณแม่มาอาบ รดตั้ืงแต่หัวลงมาเลยจ๊ะ ขอเพื่อนๆทุกคนโมทนาบุญกุศลนี้ได้เลยนะจ๊ะ