ปิดรับบริจาค กฐินแสนกอง พ.ศ. 2555 ปีที่ 7

ในห้อง 'ในนามเว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 9 กันยายน 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. dong

dong Active Member

ได้ร่วมบริจาคเงินผ่านทางตู้ ATM ไทยพาณิชย์
    เวลา 17.33 น. วันที่ 6 พฤศจิกายน 2555
    เป็นเงิน 300.00 บาทแล้วครับ

2. จันทร์รพี

จันทร์รพี เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2011
    โอนเงินร่วมเป็นเจ้าภาพกฐินแสนกองจำนวน 220 บาท
    วันที่ 6 พ.ย.55 เวลาประมาณ 17.40 น.
    เข้าบัญชี ธ.ไทยพานิชย์ เลขบัญชี 4027113707 นางสุรภา คงนิล
    ผู้ร่วมบุญมีรายชื่อดังนี้
    นางจีรพรรณ ถิ่นอุบล
    ด.ช.พัฒนะ อุดมพรวัฒนะ
    นางจรรยา คุณภาที
    ร.ต.ต.ภัทรินทร์ ถิ่นอุบล
    ร.อ.หญิงศรัณย์รัชต์ ยิบจิรกุล
    นายธีระยุทธ ค้าโค
    น.ส.รุ้งราวรรณ ขาวละออง
    นางเกษฎา บุตรดีภักดิ์
    นางพรทิพย์ ภูมิวัตร

ขออนุโมทนาในบุญกุศลของทุกท่านที่ร่วมเป็นเจ้าภาพกฐินแสนกองตั้งแต่เริ่มต้นจนปีล่าสุดนี้ด้วยค่ะ

3. mongkol108

mongkol108 เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้เวลาประมาณ 17.44 น.

ผมได้โอนเงินร่วมบุญเป็นเจ้าภาพกฐินแสนกอง เป็นจำนวน 100 บาท

ผ่านธ.ไทยพาณิชย์ ออนไลน์

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่มีส่วนร่วมในมหากุศลครั้งนี้ด้วยครับ

4. ใจเป็นใหญ่

ใจเป็นใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2012
    วันนี้พี่สาว ได้โอนเงินเข้าธ.กรุงเทพ ช่วงบ่ายๆ 100 บาท
    ร่วมทำบุญกฐินแสนกอง และขอร่วมอนุโมทนากับทุกท่านด้วย

5. call13

call13 เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2008
    ข้าพเจ้าและครอบครัว รวมถึงผู้มีพระคุณ ได้โอนเงินเพื่อร่วมบุญกฐินแสนกองเป็นจำนวนเงิน 567 บาทแล้วครับ วันที่ 6 พฤศจิกายน 2555 ธนาคารกรุงเทพ เลขบัญชี 008-0-15564-1
    ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านที่ร่วมบุญกฐินแสนกองมาแล้วตั้งแต่เริ่มและต่อ ๆ ไปครับ

ขออนุโมทนาบุญกฐินทุกกองกับทุกท่าน สาธุ

6. เก่นไคด์

เก่นไคด์ Active Member

ข้าพเจ้าและครอบครัวได้ร่วมทำบุญด้วยเป็นจำนวนเงิน 200 บาทที่บัญชีกรุงเทพ 0080155641 เวลา 18.20
    ขอร่วมบุญกฐินแสนกอง พ.ศ. 2555 ปีที่ 7 กับโครงการกฐินแสนกองเว็บพลังจิต>>
    >ข้าพเจ้าขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านเป็นอย่างสูง
    ที่ได้ทำบุญในทุกกระทู้เข้ามาเข้าประชาสัมพันธ์ ในหมวดประชาสัมพันธ์
    และข้าพเจ้าขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่าน ที่เอาธรรมะที่เป็นสัมมาทิฐิมามาโพสเผยแผ่ในเว็ปพลังจิต>>

7. เงินไหลมา

เงินไหลมา เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้ร่วมทำบุญกฐินแสนกอง พ.ศ.2555
    จำนวน 200 บาท โอนเรียบร้อยครับวันที่ 6 /11/2012 เวลา 17:09

พ.จ.อ.ณัฐวุฒิ ศรีหริ่ง และนางสาวชุติกาญจน์ ศรีหริ่ง
    ขออนุโมทนาสาธุบุญ กับกัลยาณมิตรธรรมทุกท่านด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 พฤศจิกายน 2012
  8. chailog

chailog สมาชิก

6 พฤศจิกายน 2012
    ทำบุญกฐินแสนกอง

วันนี้ 6 พ.ย.55 เวลาประมาณ12.30 น.กระผม น.อ.นิพัทธ เล็กขาว พร้อมครอบครัว และข้าราชการศูนย์ฝึกศึกษาบุคคลากรด้านปิโตรเลียม และพลังงานทหาร ได้โอนเงินทำบุญกฐินแสนกองเป็นเงิน 500 บาท ขอให้เป็นปัจจัยเข้าสู่พระนิพพานในอนาคตกาลเบื้องหน้าด้วยเทอญ

9. ptsde

ptsde เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ โอนเงินร่วมทำบุญกฐินแสนกอง เป็นเงิน 109 บาท อุทิศให้พ่อไสว
    และน้องสิเรียม จันทร์ทุ่ง ญาติที่ล่วงลับ พร้อมทั้งสรรพสัตว์ทั้งหลายจงอนุโมทนาและพ้นจากทุกข์ในภพภูมินั้นๆเถิด

10. Chaiwat wannaprapa

Chaiwat wannaprapa สมาชิก

18 กุมภาพันธ์ 2010
    กระผมนายไชยวัฒน์ วรรณประภา ขอร่วมทำบุญกฐินแสนกองครับ
    โอนเข้าบัญชี ธนาคาร กรุงเทพ จำกัด (มหาชน)
    เพื่อเข้าบัญชี 008-0-15564-1 กฐินแสนกอง โดยคุณสุรภา คงนิล
    วันที่โอนเงิน 06/11/2012 [17:44]
    จำนวน เงิน 100 บาท ครับ ค่าธรรมเนียม 25 บาท
    ขออนุโมทนาสาธุกับทุกท่านที่ร่วมทำบุญครับ

11. existent

existent Active Member

18 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอร่วมทำบุญกฐินแสนกองกับเว็บพลังจิต
    ผมและครอบครัวโอนเงินทำบุญเป็นจำนวนเงิน 600 บาท และขอแผ่ส่วนกุศลดังนี้

อิทังเม มาตาปิตูนัง โหตุ สุขิตา โหนตุ มาตาปิตะโร
    ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จแก่มารดาบิดาของข้าพเจ้า ขอให้มารดา บิดาของข้าพเจ้ามีความสุข
    อิทังเม ญาตินัง โหตุ สุขิตา โหนตุ ญาตะโร
    ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จแก่ญาติทั้งหลายของข้าพเจ้า ขอให้ญาติทั้งหลายของข้าพเจ้ามีความสุข
    อิทังเม คุรูปัชฌายาจริยานัง โหตุ สุขิตา โหนตุ คุรูปัชฌายาจริยา
    ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จแก่ครูอุปัชฌาย์อาจารย์ของข้าพเจ้า ขอให้ครูอุปัชฌาย์อาจารย์ของข้าพเจ้ามีความสุข
    อิทัง สัพพะเทวะตานัง โหนตุ สุขิตา โหนตุ สัพเพ เทวา
    ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จแก่เทวดาทั้งหลายทั้งปวง ขอให้เทวดาทั้งหลายทั้งปวงมีความสุข
    อิทัง สัพพะเปตานัง โหตุ สุขิตา โหนตุ สัพเพ เปตา
    ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จแก่เปรตทั้งหลายทั้งปวง ขอให้เปรตทั้งหลายทั้งปวงมีความสุข
    อิทัง สัพพะเวรีนัง โหตุ สุขิตา โหนตุ สัพเพ เวรี
    ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จแก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายทั้งปวง ขอให้เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายทั้งปวงมีความสุข

(ขออนุญาตสำเนาคำพูดของคุณ komsant)

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 พฤศจิกายน 2012
  12. kuppa20

kuppa20 เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2008
    ร่วมทำบุญด้วยครับ 500 บาท โอนเข้า ธ. ไทยพาณิชย์ วันที่ 6 พ.ย. 2555 เวลา19.05.59 น.

โมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

13. sitmatrix

sitmatrix เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2007
    ร่วมบุญ ด้วยครับ โอนเงินเข้า ธนาคาร กรุงเทพ จำนวน 100.- บาทครับ 6 พ.ย 55 เวลา 19.27 น โมทนาบุญกับทุกๆ ท่านด้วยครับ ขอให้สมปรารถนาทุกประการ

14. ไชยยารัตน์

ไชยยารัตน์ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2010
    ผมกับภรรยาโอนเงินให้แล้วเมื่อวันที่่ 5 พ.ย.55 200 บาทครับ อานิสงส์ผลบุญนี้ ขอเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าถึงนิพพานในเร็ววัน สาููธุ

15. Kwanluxe

Kwanluxe เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2009
    ร่วมทำบุญทอดกฐิน 100,000 กอง กับเว็บ พลังจิต

วันนี้ข้าพเจ้า ขวัญลักษณ์ และ คุณแม่นภาลักษณ์ อังคณาวิทยากุล ได้ร่วมทำบุญทอดกฐิน 100,000 กอง เป็นครั้งแรก กับเพื่อนธรรมชาวเว็บพลังจิต จำนวน 100 บาท
    ผ่าน ธ.กรุงเทพ สาขา บางรัก

นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3จบ)
    ขอเดชะตั้งจิตอุทิศผล บุญกุศลแผ่ไปให้ไพศาลถึงบิดามารดาครูอาจารย์ ทั้งลูกหลานญาติมิตรสนิทกันคนเคยรักเคยชังแต่ครั้งไหน ขอให้ได้บุญกุศลผลของฉันทั้งเจ้ากรรมนายเวรและเทวัญ ขอให้ท่านได้กุศลและผลบุญอีกปู่ย่าตายายทั้งหลายนั้น ขอให้ท่านได้กุศลผลอุดหนุนทหารตำรวจตรวจแดนไทยจงได้บุญ ช่วยป้องกันศัตรูภัยได้บุญนี้สำหรับท่านหมั่นปฏิบัติวิปัสสนา ขอให้พาได้พบสุขทุกวิถีประสบพบนิพพานของญาณมุนี ในชาตินี้มีมรรคผลทุกคนเทอญบุญกุศลที่ได้ทำในครั้งนี้ จงสำเร็จเป็นปัจจัยไร้ราคีให้ฉันนี้พ้นกิเลสเขตกันดาร หากมิสำเร็จพระอรหันต์ตัวของฉันอย่าได้พบความขัดสน พร้อมทวยเทพและสวรรค์จนบันดลให้เลิศล้นทรัพย์ยศปรากฏมี ความไม่มีอย่าบังเกิดกับตัวฉันทุกสิ่งสรรค์พร้อมมูลบุญราศี คนใจบาปหยาบช้าไร้ปรานีจงหลีกหนีให้พ้นคนใจมาร ยามสิ้นบุญข้าน้อยถ้าคล้อยคลาดหากประมาทขาดสติมิประสาน ขอเทวาอารักษ์ชักบันดาลโปรดประทานสติมั่นแก่ฉันเทอญ<< สารบัญบทสวดมนต์ >>

16. Kwanluxe

Kwanluxe เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2009
    ร่วมทำบุญทอดกฐิน 100,000 กอง กับเว็บ พลังจิต

วันนี้ข้าพเจ้า ขวัญลักษณ์ และ คุณแม่นภาลักษณ์ อังคณาวิทยากุล ได้ร่วมทำบุญทอดกฐิน 100,000 กอง เป็นครั้งแรก กับเพื่อนธรรมชาวเว็บพลังจิต จำนวน 100 บาท
    ผ่าน ธ.กรุงเทพ สาขา บางรัก

นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3จบ)
    ขอเดชะตั้งจิตอุทิศผล บุญกุศลแผ่ไปให้ไพศาลถึงบิดามารดาครูอาจารย์ ทั้งลูกหลานญาติมิตรสนิทกันคนเคยรักเคยชังแต่ครั้งไหน ขอให้ได้บุญกุศลผลของฉันทั้งเจ้ากรรมนายเวรและเทวัญ ขอให้ท่านได้กุศลและผลบุญอีกปู่ย่าตายายทั้งหลายนั้น ขอให้ท่านได้กุศลผลอุดหนุนทหารตำรวจตรวจแดนไทยจงได้บุญ ช่วยป้องกันศัตรูภัยได้บุญนี้สำหรับท่านหมั่นปฏิบัติวิปัสสนา ขอให้พาได้พบสุขทุกวิถีประสบพบนิพพานของญาณมุนี ในชาตินี้มีมรรคผลทุกคนเทอญบุญกุศลที่ได้ทำในครั้งนี้ จงสำเร็จเป็นปัจจัยไร้ราคีให้ฉันนี้พ้นกิเลสเขตกันดาร หากมิสำเร็จพระอรหันต์ตัวของฉันอย่าได้พบความขัดสน พร้อมทวยเทพและสวรรค์จนบันดลให้เลิศล้นทรัพย์ยศปรากฏมี ความไม่มีอย่าบังเกิดกับตัวฉันทุกสิ่งสรรค์พร้อมมูลบุญราศี คนใจบาปหยาบช้าไร้ปรานีจงหลีกหนีให้พ้นคนใจมาร ยามสิ้นบุญข้าน้อยถ้าคล้อยคลาดหากประมาทขาดสติมิประสาน ขอเทวาอารักษ์ชักบันดาลโปรดประทานสติมั่นแก่ฉันเทอญ<< สารบัญบทสวดมนต์ >>

17. jediji

jediji Active Member

ขอร่วมบุญด้วยครับ
    จิรันดร-ฉันธนา-วริทธิ์ ยูวะนิยม และครอบครัว 500 บ
    วิเชียร-มธุลา-วิศัลยา เรวดีเรขา และครอบครัว 200 บ

บัญชีผู้โอนเงิน
    เลขที่บัญชี XXXX267070
    บัญชีผู้รับเงิน
    เลขที่บัญชี 4027113707 - นาง สุรภา คงนิล
    จำนวนเงิน
    จำนวนเงินที่ต้องการโอน 700.00 บาท
    ค่าธรรมเนียม 0.00 บาท
    วันที่ทำรายการ 06/11/2555
    วันที่หักเงินจากบัญชี 06/11/2555

18. THANARATH 2010

THANARATH 2010 เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2010
    ผมได้โอนเงินให้แล้วนะครับเมื่อวันอาทิตย์ที่ 4 พ.ย. 55 เพื่อร่วมบุญกฐินครับ
    เงิน 299.- บาท ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยนะครับ สาธุ ๆ ๆ ขอบคุณมากครับ

19. qchoo

qchoo Active Member

ขอร่วมบุญกฐินแสนกองด้วยครับ โอนวันที่ 6/11 เวลา 21.34 น.ไทยพานิช จำนวน 200 บาท ครับ
    ขอร่วมอนุโมทนากับทุกท่านด้วยนะครับ สาธุ

20. Krsn3210

Krsn3210 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2011
    กระผม นายกฤษณะ ภู่ประเสริฐ และ "ครอบครัวภู่ประเสริฐ" ขอร่วมทำบุญกฐินแสนกองในปีที่7กับชาวคณะพลังจิต

จำนวน 301บาท โดยโอนเข้าบัญชีนาง สุรภา คงนิล ธ.กรุงเทพ สาขา เทสโก้ โลตัสวังหิน วันที่ 6/11/55 เวลา20.54น.

ขออนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ แด่ผู้ร่วมในกาลกฐินครั้งนี้ด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 พฤศจิกายน 2012
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้