กราบเรียนถามหลวงพ่อเล็กเรื่องการผิดศีลข้อ2ครับ

ในห้อง 'ฝากคำถามถึงหลวงพ่อเล็ก' ตั้งกระทู้โดย LiveEarth, 27 มีนาคม 2012.

1. LiveEarth

LiveEarth Active Member

24 พฤศจิกายน 2009
    ตอนนี้ผมมีอาชีพออกแบบต้องใช้โปรแกรมต่างๆในการออกแบบ แต่แทบจะไม่มีโปรแกรมไหนเลยที่ผมได้ซื้อมาเอง มีส่วนน้อยมากที่ผมใช้โปรแกรมแบบถูกกฏหมาย เรื่องนี้ผมสงสัยมานานแล้วว่ามันผิดศีลข้อ2หรือเปล่าครับ ถ้ามันผิด ผมก็ไม่รู้จะหาทางออกอย่างไร เพราะผมต้องใช้โปรแกรมอยู่ทุกวัน ไม่สามารถหลีกเลี่ยงได้ หรือไม่ผมคิดอีกอย่างนึงคือเปลี่ยนอาชีพไปเลย ผมคิดถูกหรือเปล่าครับ ผมกราบเรียนถามหลวงพ่อเล็ก ว่าจะมีทางออกอย่างไรบ้างครับ
    ขอบพระคุณมากครับหลวงพ่อ

2. Saber

Saber เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    19
    ผิดศีลข้อ2ครับ
    ว่าไปตามหลักฐาน

เก็บเงินซื้อให้ถูกต้องครับ

ถ้าจำเป็นต้องใช้จริงๆ

1.ลงโปรแกรมให้เรียบร้อยไปเลย

แล้วหลังจากนั้น ถือศีล แล้วไม่ต้องไปโหลด หรือ ลงโปรแกรมที่ผิด เพิ่มครับ ใช้ของเดิมที่มีอยู่ไปทั้งแบบนั้นครับ