กังวลมากเลยคับรบกวนทำนายฝันให้ที

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย bank5811, 20 เมษายน 2013.

1. bank5811

bank5811 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2011
    พักนี้ผมมีอาการปวดหัวแบบแปลกๆ มักจะเป็นตอนกลางคืน ตอนเช้าๆมักจะหาย อีกอย่างตอนนี้ผมไม่ได้แขวนพระด้วย

เข้าเรื่องเลยดีกว่า ผมฝันตอนกลางคืน สดๆของวันนี้เลย

เรื่องมีอยู่ว่า ผมได้ไปสนทนากับเด็กคนหนึ่งที่เป็นร่างทรง ในฝันมีคนอยู่4-5คน ทีแรกเขาก็ถามว่ามีคนตามมา สักพักนึงเด็กร่างทรงคนนั้นเขาก็คุยกับผีที่ตามมา เขาบอกว่าอยากมาอยู่ด้วยหรืออยากให้ไปอยู่ด้วยนี่ละ ผมจำได้แค่นี้ แล้วสักพักนึง ผมก็ตื่นขึ้นมาทันที เวลาที่ตื่นขึ้นก็เกือบจะ6โมงเช้าแล้วอีก20นาที พร้อมกับอาการปวดหัวทันทีทันใดที่ผมสะดุ้งตื่นผมก็นึกถึงพระหลวงปู่ทวดที่ผมเคยแขวนอยู่เมื่อก่อนผมก็ภาวนาไป อาการปวดหัวก็หายไปอย่างน่าอัศจรรย์

ผู้รู้ช่วยทำนายฝันให้ทีคับ และ ให้คำชี้แนะผมด้วยก็ดี
    ขอบคุณล่วงหน้าคับ กังวลมากๆ

2. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

ดูจากเวลาที่เป็นนิมิตแล้ว มันเป็นเพราะความเครียดของร่างกายก็ได้นะครับ เพราะคนที่ฝันร้ายมักเิกิดจากความที่อารมณ์มันมีความชัดเจนในเรื่องความกดดันอย่างใดอย่างหนึ่ง หรือเกิดจากกรรมที่ทำไว้ไม่ดีอีกอย่างก็ได้ ซึ่งติดตามมาให้ผลในปวัตติกาล คือเป็นความฝัน ทำให้เราเกิดความกลัว ความทุกข์ใจ สิ่งเหล่านี้ก็เพราะกรรมมันบันดาลให้เกิดก็อีกอย่างหนึ่ง ทุกอย่างไม่มีใครมาทำอะไรได้หลอกครับ เว้นแต่เราเคยทำกรรมไว้ในอดีต รักษาศีล สวดมนต์ ทำบุญไว้เรื่อยๆครับ แล้วอย่าไปยุ่งเกี่ยวกับพวกร่างทรง เดี๋ยวเรื่องจะยุ่ง ฝันร้ายอาจกลายเป็นดีก็ได้ และก็ทำให้เราได้มีโอกาสสวดมนต์ภาวนาก็ได้นะครับ