การนัดหมายของพวกเรา ในวันอทิตย์ที่21 มค.

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย kananun, 15 มกราคม 2007.

1. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    อย่างที่ได้นัดหมายกันว่าพวกเราที่ช่วยกันทำงานในกลุ่ม "พลังจิตพิชิตภัยพิบัติ" ได้นัดหมายกันว่า

จะมีการพบกันในทุกวันอาทิตย์ที่สามของทุกเดือน เวลา บ่ายโมงตรง ณ .ศาลาแปดเหลี่ยม บนเกาะลอย ของสวนลุมพินี กรุงเทพครับ

สำหรับในครั้งนี้ มีวาระต่างๆดังนี้

-นัดเจอกันพร้อมหน้า เวลา บ่ายโมงตรง
    -แนะนำตัว ทำความรู้จักท่านที่มาใหม่
    -การสรุปรวมอัพเดทข้อมูลเรื่องราวที่เกี่ยวข้องกับภัยพิบัติ
    -การรายงานการทำงาน เรื่องการจัดทำข้อมูลการเตรียมตัว ในช่วงเวลาต่างๆ ของการเกิดภัยพิบัติ โดยคุณ กิ๊ก คุณKomodo และคุณพรรณราย
    -การบรรยาย และสาธิต การสื่อสารเมื่อเกิดภัยพิบัติโดยเป็นการเสวนาร่วมกันของคุณ ZZ คุณKen คุณตุ้ม และสมาชิกเวบท่านอื่นๆ
    -WorkShop ด้านการปฐมพยาบาล โดยคุณไข่เจียว (รอการคอนเฟิร์ม)
    -WorkShop การฝึกจิต โดยผม คณานันท์ ขอให้ท่านนำพระเครื่องมาด้วยท่านละองค์หรือพระที่ท่านแขวนก็ได้ (ขออนุญาตยังไม่บอกว่าฝึกอะไรครับ)
    -จากนั้นเป็นการเสวนาแบบเป็นกันเองในเรื่องที่พวกเราสนใจกันครับแบบการพบกันครั้งที่แล้วมา
    -จนสมควรแก่เวลา ทุกท่านกลับบ้านโดยสวัสดิภาพ

การพบกันครั้งนี้ ขออนุญาตขอ อาสาสมัครช่วยทำงานจดบันทึกและการรายงานการพบปะพูดคุยกันของพวกเราขึ้นบนเวบ ในกระทู้นี้ด้วยครับ เพื่อสมาชิกท่านอื่นที่ไม่ได้ไป หรือที่ท่านอยู่ในต่างจังหวัด ต่างประเทศจะได้ทราบข่าวสารข้อมูลครับ

วันอาทิตย์นี้พบกันครับ

(ท่านที่จะขอฝึกสมาธิเป็นพิเศษ ผมจะไปให้ตั้งแต่ สิบโมงเช้าครับ แต่ขอให้โทรหรือ ส่งพีเอ็มบอกผมก่อนครับ ) 081-209-9151
    (verygood)

2. Khunkik

Khunkik เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2006
    แล้วเจอกันวันอาทิตย์^D^

3. kananun

ใครมีข้อมูลจะนำมาให้เพิ่มเติม รบกวนช่วยนำมาด้วยนะครับ เป็นรูปของไฟล์ดิจิตอลได้เลยยิ่งดีครับ จะได้ทำงานได้ง่ายขึ้นครับ

4. s_pantusom

s_pantusom เป็นที่รู้จักกันดี

ไปช้าหน่อยได้มั๊ยครับ บ่ายโมงกลัวไปไม่ทัน พอดีช่วงเช้าติดงานทำบุญร้อยวันเพื่อนครับ แล้วก็ขอถามนิดนึงครับ ที่สวนลุมฯ มีที่จอดรถหรือเปล่า ไปจอดรถที่ไหน ขอบคุณครับ

5. Falkman

Falkman พลังจิตนานาชาติ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ไปรถไฟฟ้าใต้ดินง่ายสุด จอดหน้าประตูสวนลุมเลย

6. เกษม

เกษม ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

22 พฤศจิกายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เกาะลอยสวนลุมพินี

สถานที่นัดพบกันคือเกาะลอยสวนลุมพินีครับ คราวที่แล้วผมเดินวนหาเสียตั้งนานเพราะเพิ่งจะเคยไปสวนลุมพินีเป็นครั้งแรกครับ ศาลาแปดเหลี่ยม(หลังเล็ก)อยู่บนเกาะลอย ศาลาแปดเหลี่ยม(หลังใหญ่) ไม่ได้อยู่บนเกาะลอยนะครับ อย่าหลงไปคอยที่ศาลาแปดเหลี่ยม(หลังใหญ่) เดี๋ยวคอยเก้อนะ จะบอกให้​

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มกราคม 2007
  7. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

ได้มาศึกษา WorkShop การฝึกจิต ก็คุ้มค่าแล้วครับ

ขอบคุณครับพี่เกษม แผนที่อันนี้เห็นชัดเลยครับ
    เดือนนี้ยังไม่สะดวกครับ..คงจะต้องเดือนหน้าครับ
    ฝากรายงานการพบปะสนทนาด้วยครับ

8. kananun

ที่จอดรถอยู่ด้านถนนวิทยุ ครับแต่ประตูเปิดช้าหน่อย วันอาทิตย์ผมไม่แน่ใจว่าเปิดทั้งวันหรือไม่ แต่ปรกติประตูที่จอดรถจะเปิดเวลา 16.00 น. ครับ

ทางที่ดีขึ้นรถไฟฟ้า ใต้ดิน หรือบนดินมาลงที่สถานีสีลม แล้วเดินเข้าประตูพระรูป รัชกาลที่ 6 เข้ามา เลี้ยวซ้ายตามทาง เดินมาหน่อยจะเห็นสะพานข้ามขึ้นเกาะลอย เดินเข้ามาอีกนิดมองขึ้นไปบนเนินก็จะมองเห็นศาลา แปดเหลี่ยมครับ หาไม่ยาก ท่านที่ติดธุระ จะตามมาทีหลังก็ได้ครับ

อีกอย่างหนึ่ง ขอรับอาสาสมัคร ช่วยรายงานข่าวกิจกรรม ขึ้นบนกระทู้ด้วยครับ เพื่อนที่ไม่ได้มาจะได้ทราบข้อมูล

และรบกวนท่านที่จะมาช่วยบรรยาย ในหัวข้อต่างๆ ช่วยคอนเฟิร์มมาด้วยว่าสะดวกหรือไม่ครับ จะในกระทู้นี้เลยก็ได้ หรือ จะทางโทรศัพท์หรือ พีเอ็มของผมก็ได้ครับ

9. คุณ 4

คุณ 4 เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2005
    ตอบคุณลุงหมูบินคับ ปกติสวนลุมเปิดประตูเช้าอยู่แล้วคับ แล้วปิดก็เย็น ที่จอดรถมีเยอะมากคับ ไม่ต้องเป็นห่วง

อาจจะไปช้าหน่อยนะคับ ติดธุระที่อื่นคับ

10. NuJanBaBor

NuJanBaBor เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    เสียดายที่อยู่ทางนี้ไปไม่ได้

ได้แค่ส่งกำลังใจดวงน้อยๆ 555555

11. tum399

tum399 เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2006
    น่าเสียดายจังเลยผมกับครอบครัวกลับกรุงเทพฯวันอาทิตย์พอดี ไม่ทันแน่เลย ผมจะติดตามความคืบหน้าและหาโอกาสครั้งครั้งต่อไป ครับ

12. s_pantusom

ขอบคุณครับเดี๋ยวผมไปจอดรถแถว ๆ หัวลำโพงครับ แล้วขึ้นรถไฟใต้ดินไป แล้วค่อยไปดูลาดเลาที่จอดรถก่อน แล้วคราวหน้าค่อยเอาไปจอด ครับ ยังไงเจอกันครับ

13. boko0121

boko0121 เป็นที่รู้จักกันดี

ถึงผมอยู่ไกลไปไม่ได้แต่ก็ขอส่งใจไปร่วมด้วยนะครับ

14. kananun

มีรายการพิเศษในระบบ ฐานข้อมูลจาก คุณตู๋ ทีมแอดมินของเวบพลังจิตครับ

พลังจิตวิกิ
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->Toutou จะนำระบบพลังจิตวิกิไป demo ให้ดูวันที่ 21 นี้นะึคะ ที่จริงระบบมีอยู่แล้วใช้ได้เลย เหลือแค่รอ WebSnow ปรับแต่งนิดหน่อย

Toutou จะสร้างหัวข้อหลักสำหรับใส่เนื้อหางานรับมือภัยพิบัติให้ได้ก่อน ถ้าผู้เตรียมข้อมูลมีข้อมูลอยู่ในมือแล้ว Toutou สอนวิธีเขียนให้ได้เลยคะ (เหมือนกับการเขียนสารานุกรมวิกิพีเดีย)

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ WebSnow [​IMG]
    ...

2. ในอนาคตผมจะสร้าง ระบบ เหมือน wiki ขึ้นมาให้
    เราสามารถเขียนและเรียง เรื่องราวและการเตรียมการหรือคู่มือได้
    อย่างเป้นหมวดหมู่ โดยใครจะเข้าไปเขียนก็ได้ แบบ WIKI
    แล้วทาง คุณ toutou จะมา train ว่าวิธีเขียนจะเขียนอย่างไร

</TD></TR></TBODY></TABLE>

<!-- / message --><!-- sig -->

15. kananun

ขออนุญาตให้คุณชยุตช่วยนำรายชื่อสมาชิกที่อาสาช่วยงานมาให้ด้วยครับผม

ตอนนี้ยังขออาสาผู้รายงานข่าวการประชุมด้วยครับ

ส่วนอีกเรื่อง คือทุกท่านช่วยนำ น้ำ อาหาร ขนม ติดไม้ติดมือ กันมาหน่อยก็ดีครับ หนที่แล้วลากกันซะ สองทุ่มเลย

16. pen@_p@ne

pen@_p@ne เป็นที่รู้จักกันดี

คือถ้าเกิดไปประมาณบ่ายสองได้ไหมค่ะคือว่าทำงานเลิกเช้า (07.30 น.)ของวันอาทิตย์อะคะ ขอกลับไปนอนก่อนนะค่ะไม่อย่างนั้นมาไม่ไหวแน่เลย 555 เพราะวันอาทิตย์ก็มีทำงานต่ออีกตอน 22.30 น.ค่ะ แต่อย่างไรก็อยากจะไปพบผู้มีจิตเมตตาทุกท่านนะคะ ขอบบพระคุณคะ

17. s_pantusom

คราวที่แล้ว ๒ ทุ่มเลยเหรอครับ แล้วคราวนี้จะซักกี่โมงล่ะครับ ของผมคงอยู่ได้ถึง บ่าย ๓ หรือถ้าเต็มที่จริง ๆ ก็คงประมาณ ๔ โมงเย็นครับ ไม่รู้ว่าจะเก็บครบหรือเปล่า(ครบทุกวาระหรือเปล่า) ใจจริงอยากอยู่จนจบ WorkShop แต่ถ้ามันเกินเวลาคงต้องทำใจ
    [bw-cry]

18. Falkman

Falkman พลังจิตนานาชาติ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

คราวที่แล้วมีรอบสอง รอบแรกเสร็จเมื่อ 6 โมงเย็นตอนเกาะลอยปิด
    แล้วต่อกันเอง มีการมาเล่าประสบการณ์ของแต่ละคน.

19. kananun

การไปมาก็ตามความสะดวกของแต่ละท่านครับ ไม่ได้กะเกณฑ์ เป็นทางการจนเกินไปครับ เป็นการพูดคุยกันสะบายๆ กันมากกว่า

ที่อยู่ถึงสองทุ่มเพราะติดลมกันครับ เห็นบางคนบ่นว่าไม่อยากกลับบ้านซะอีก

ถ้าเป็นไปได้นำขนม และน้ำดื่ม ติดไม้ติดมือกันมาบ้างนะครับ จะได้ไม่ต้องหาซื้อให้ลำบาก เพราะอาจต้องเดินไกลหน่อยครับ

20. เกษม

เกษม ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

22 พฤศจิกายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1

ถ้าคุณคณานันท์จะหาเครื่องขยายเสียงแบบใช้แบตเตอรี่ไปด้วย ก็ดีนะครับเพราะถ้ามีคนมากันมากกว่า 20 คนขึ้นไปจะฟังกันไม่ได้ยิน และช่วยทุ่นแรงไม่ต้องเหนื่อยพูดเสียงดังมากเกินไป อีกอย่างถ้าที่ศาลาไม่ว่างเพราะมีคนอื่นใช้งานอยู่ ควรเตรียมหาเสื่อไปปูรองนั่งที่สนามหญ้าด้วยก็จะเป็นการดีครับ