ก่อนสิ้นปีจำหน้ามันไว้

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย อธิฎฐาน, 31 ธันวาคม 2011.

1. อธิฎฐาน

อธิฎฐาน เป็นที่รู้จักกันดี

2. Willam

Willam สมาชิก

8 มิถุนายน 2011
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=l1wtTD13lY8]คนลาวด่าคนไทย - YouTube[/ame]

แล้วคนนี้ละครับ

3. Willam

ใน youtube มีเยอะแยะ อย่ามัวทะเลาะคนไทยด้วยกันเลย ต่างชาติ มันลบหลู่ในหลวงไทย เรามากแล้ว ครับ

4. อธิฎฐาน

อธิฎฐาน เป็นที่รู้จักกันดี

อาจจะไม่ได้เป็นคนลาวก็ได้ค่ะ เดี๋ยวนี้มีคนไทยหลงผิดคิดทำร้ายชาติบ้านเมืองตนเองมีเยอะไป คนอีสานพูดลาวได้ทั้งนั้น

5. prakobna

prakobna Active Member

22 กรกฎาคม 2010
    เวปนี้เป็นเวปที่จะนำเอาคนออกจากความชั่วใช่หรือไม่ จึงไม่ควรเข้ามาทะเลาะกันในนี้ เรามาพูดถึงเรื่องที่เป็นบุญกุศล เพื่อจะได้อนุโมทนาบุญต่อกัน ดังเช่นที่ผ่านมา ดีกว่านะครับ

6. Willam

คนไทยทำร้ายชาติ ก็ปล่อยเค้าไปครับ ยังไงผมกรรมกระทำไว้ก็สนองเค้าเองครับ หน้าที่ของพลเมือง น่าจะช่วย ผสานรอยร้าว ที่แตกแยกในสังคมจะดีกว่าดีกว่าแบ่งฝ่ายมาทะเลาะกันเรื่องไม่เป็นเรื่อง ต่างชาติเค้ามองยังไงกับประเทศไทย ยังไง เค้าเรียกเมืองไทยเป็นเมืองโสเภนีครับ ไม่ว่า ฝรั่งเศล ญี่ปุ่น เกาหลีใต้ เค้ามองประเทศของเราดูถูกเหยีบหยาม ใช้โอกาสที่ประเทศไทยทะเลาะกันอยู่ตีข่าวหนังสือพิมพ์ดูถูกประเทศไทย สถาบัน อีกครับ แถมยังก๊อป มวยไทยไปเป็นของเกาหลีอีก

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=DMWuDPWpiHo]Fake Korea Kickboxing same process like TKD - YouTube[/ame]

7. Willam

เราควรช่วยกันรักษาภาพพจน์ของประเทศจะดีกว่าครับ เรื่องการเมืองผมขอให้เพลาๆ กันบ้าง เพื่อ ในหลวงของเราครับ ปีใหม่แล้ว ช่วยๆ กันครับรักษาภาพพจน์ของไทย คนสีไหนๆ ก็คนไทยด้วยกันเหตุใด ถึงจะมาฆ่าฟันกันเอง คนหลงผิด ต้องใช้โอกาสเค้าใหม่ครับ ไม่ให้หลงทางผิดเอง ถ้าแบ่งอย่างนี้ ประเทศอาจถูกแบ่งแยกดินแดนโดยง่าย ส่วนตัวผมไม่ได้อยู่สังกัดสีไหนๆ แต่เห็นแล้วทุกข์ทรมานใจทำไมคนไทยต้องมาฆ่ากันเอง ทะเลาะกันเองด้วยครับ นักการเมืองก็โกงกินกันทั่วโลกนั่นแหละ ไม่ว่าจะสหรัญอเมริกา ยังมีการโกงกินเลย นับภาษาอะไรกับไทยครับ มาเลยเซียก็ยังมีโกงกิน อยู่แผ่นดินไทยดีแล้วครับ อุดมสมบูรณ์ ญี่ปุ่น เกาหลีใต้ ยังอิจฉาไทยเลยครับ ไม่เคยเป็นเมืองขึ้นของใคร ในภาวะสงครามไทยก็ยังยืนอยู่ได้ ชาติเดียวในโลก ที่พึ่งพาตนเองระหว่างเกิดสงคราม ประเทศไทยเกิดภัยพิบัติ น้อยกว่าประเทศอื่นๆ คนไทยยังมีน้ำใจ สยามเมืองยิ้ม เราควรภูมิใจในความเป็นไทยเถิด และช่วยกันรักษา ภาพพจน์ของไทย ก็เป็นการรับใช้ชาติแล้วหน้าที่ในการเผยแพร่ ศาสนา วัฒธรรมไทย ก็เป็นการรับใช้แผ่นดินไม่จำเป็นต้องเป็นทหารรับใช้ชาติ โดยการเผยแพร่วัฒธรรมไทย ให้ไปสู่สายตาเวทีโลก ให้รู้ว่าเมืองไทยมีดี ไม่ให้ชาติอื่นดูถูกเหยีดหยามไทยได้ เพื่อพ่ออยู่หัวของเราชาวไทยทุกคน ขอบคุณครับ ^^

8. ธรรมเกิน

ธรรมเกิน เป็นที่รู้จักกันดี

ยังมีอีกหลายคำถาม ที่ไม่มีใครกล้าให้คำตอบ เลยทำให้เป็นข้อกังขาจนปัจจุบัน...จนคนยุคปัจจุบันหลายๆคนไม่เข้าใจว่าควรเชื่ออะไรดี..

9. keepbarking

keepbarking เป็นที่รู้จักกันดี

นรกสำหรับคนพวกนี้(eek)

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มกราคม 2012