ปิดรับบริจาค ขอพลังชาวไทยร่วมใจสร้างเสื้อยันต์ฯ ช่วยทหารไทย ๔ จังหวัดภาคใต้ค่ะ

ในห้อง 'ในนามเว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 28 พฤศจิกายน 2006.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. changtai

changtai เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้(19/3/50)โอนเงินไปช่วยสร้างเสื้อยันต์จาก ธนาคารกรุงเทพฯสาขาย่อยราษฎร์ประสงค์แล้วครับ

2. yeen

yeen เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2005
    อยากให้ช่วยๆกันเยอะๆ เร็วๆครับ เพราะคนที่รักแผ่นดินที่ตกเป็นเหยื่อโจรไต้ยังมีอีกมาก

3. Jdin_buddhism

Jdin_buddhism เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่อำนาจ และทุกท่าน

พี่มัลลิกา และ พี่วรรณ(USA) ได้ให้ผมโอนเงินร่วมทำบุญสร้างเสื้อยันต์ จำนวน 500 บาท แบ่งเป็นของพี่วรรณ 350 บาท ของพี่มัลลิกา 150 บาทครับ

ตอนนี้ผมยังไม่ได้โอนเงิน คาดว่าจะโอนในช่วงอาทิตย์หน้าครับ

แจ้งข่าวไว้ก่อนครับ

ขออนุโมทนากับทุกท่านครับ

4. yeen

<b><big><big>ราชินีรับสั่ง "ฉันทนไม่ได้แล้ว" ทรงแนะติดอาวุธ
    </big></big></b>
    <!--MsgIDBody=0-->credit : http://www.thairath.com/
    credit : http://www.thairath.com/offline.php?section=hotnews&content=40472

'ราชินี' ทนไม่ไหว ฆ่ารายวัน ทรงแนะติดอาวุธ

..............ด้วยความห่วงใยของสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินีนาถ พระองค์ท่านบอกว่า ฉันทนไม่ไหวแล้วที่จะปล่อยให้คนบริสุทธิ์ ไม่ว่าจะเป็นพุทธ หรือมุสลิม ถูกฆ่าตายไปทุกวัน จนเหมือนกับว่าเวลาอ่านหนังสือพิมพ์แล้วก็แค่อุทานว่าตายอีกแล้วหรือ จนกลายเป็นเรื่องปกติ และยังรับสั่งว่าอันตรายอย่างยิ่ง ถ้าคนทั่วไปมีความคิดเช่นนี้ จะเป็นอันตรายต่อประเทศชาติ ถ้าเรายังปล่อยอย่างนี้ลำบากแน่

พล.อ.ณพลกล่าวอีกว่า สมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินีนาถ อยากเห็นประเทศเรามีการปกครองโดยใช้กฎหมายให้มีความศักดิ์สิทธิ์ ไม่ว่าจะเป็นพุทธ หรือมุสลิม ถ้าผิดก็ต้องลงโทษ มิเช่นนั้นเราจะปกครองกันไม่ได้ พระองค์ท่านได้รับสั่งว่า ต่อไปนี้ต้องเข้าไปช่วย ใครจะว่าอย่างไรก็ช่าง ต้องทำให้ประชาชนที่เหลืออยู่รอดให้ได้ จำเป็นต้องฝึกก็ต้องฝึก หากต้องติดอาวุธก็ต้องยอม เพื่อ ป้องกันตัวเองให้อยู่รอดปลอดภัย ฉันไม่ได้สั่งให้ไปติดอาวุธเพื่อที่จะไปไล่ฆ่าใคร แต่ต้องการให้ฝึกเพื่อป้องกันตัวเอง ตรงนี้ฝากทำความเข้าใจด้วย เพราะมีกลุ่มคนบางกลุ่มพวกสิทธิมนุษยชนทั้งหลายไปแปลเจตนาผิดโดยหาว่าเป็นการฝึกเพื่อทำให้เกิดการต่อสู้ระหว่างคนพุทธกับมุสลิม ถ้าไม่ฝึกจะไปหมดมากกว่านี้ ซึ่งเป็นที่มาของโครงการฝึกราษฎรอาสารักษาหมู่บ้าน ตอนนี้ไปฝึกไปแล้ว 33 กองร้อย..........

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มีนาคม 2007
  5. Jdin_buddhism

Jdin_buddhism เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินแล้วครับ เมื่อ 31 มีนาคม 2550 ครับผม จำนวน 500 บาทครับ :cool:

6. chud

chud เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมธนาด้วยครับ
    แล้วจะรีบโอนเงินให้เช่นขอช่วยน้อยหน่อยนะครับ
    ปัจจัยไม่ค่อยมากนะ
    ขอ 1 ตัวแล้วกัน

7. อำนาจ

อำนาจ เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2004
    รายชื่อผู้ร่วมสร้างเสื้อยันต์ฯ ช่วยทหารไทย 3 จังหวัดภาคใต้

123. คุณนงนภัส, อ.พีรนุช, คุณวรรณี (กุ้ง), คุณอุษา (ษา), คุณมารศรี, อ.สุภาสินี, คุณบงกชกร (ตุ้ม), คุณอังคณา,
    คุณอัญชลี จำนวนเงิน 1000 บาท วันที่ 16 มี.ค. 2550
    124. คุณ praykaew จำนวนเงิน 200 บาท วันที่ 19 มี.ค. 2550
    125. ไม่แจ้งชื่อ จำนวนเงิน 550 บาท วันที่ 20 มี.ค. 2550
    126. ไม่แจ้งชื่อ จำนวนเงิน 500 บาท วันที่ 26 มี.ค. 2550
    127. พี่มัลลิกา และ พี่วรรณ(USA) จำนวนเงิน 500 บาท วันที่ 31 มี.ค. 2550

ยอดเงิน วันที่ 13 มี.ค. 2550 จำนวนเงิน 72,000 บาท ได้เสื้อ 1,440 ตัว ยังขาดอีก 560 ตัว

8. อำนาจ

ต้องขอโทษทุกท่านที่ไม่ได้เข้ามาอัฟเดทข้อมูลเท่าไหร่ เพราะช่วงนี้ผมยุ่งมากและคงจะยุ่งไปจนถึงสิ้นเดือน พ.ค. 2550 ครับ แต่อย่างไรก็ตามผมจะพยายามมารายงานให้ทราบเป็นระยะ ตอนนี้โครงการใกล้จะสมบูรณ์แล้ว ขอโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมบุญด้วยครับ

ผมกราบเรียนถามหลวงพี่เอกแล้วว่าจะลงไปแจกเสื้อยันต์อีกครั้งเมื่อไหร่ ท่านบอกว่าคงจะต้องรอสักระยะเพราะยังไม่มีปัจจัยพอ ค่าเสื้อยันต์ครั้งก่อน ๆ ยังชำระไม่ครบเลย แต่อย่างไรก็คงต้องลงไปแน่ อาจจะลงไปช่วงที่กำลังปะทะกันหนัก

ยังไงก็ขอฝากกระทู้ให้น้อง yeen ช่วยดูแลด้วยนะครับ

9. yeen

จะช่วยดูให้ครับพี่...

10. yeen

ผมไม่อยู่3อาทิตย์ ไม่มีไครมาทำบุญเลยเหรอครับเนี่ย โอ้ว มายก้ออด

11. yeen

เ่อ่อ วันนี้โอนเงินเข้าบัญชีพี่อำนาจอีก200บาท เมื่อเวลาประมาณ13.45น. โมทนาด้วยนะครับ

12. พุทธบูชา

พุทธบูชา เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2007
    ผมได้โอนเงินทำบุญเพื่อร่วม จัดสร้าง "เสื้อยันต์หลวงปู่ทวดพิทักษ์ชาติ"

จำนวน 500 ครับ โอนเมื่อ 05/06/07 เวลา 13.26

ผลบุญกุศลนี้ ขอจงส่งผลให้ภาคใต้มีความสงบร่มเย็นในเร็ววัน

(f)

13. อำนาจ

ผมขอโมทนาบุญกับทุกท่านที่ได้ร่วมบุญครับ

เนื่องจากกระทู้นี้ได้เปิดมานานแล้วและช่วงหลัง ๆ ไม่ค่อยมีผู้ให้ความสนใจร่วมบริจาคแล้ว ผมจึงขอปิดการรับบริจาคร่วมบุญลงตั้งแต่วันนี้ วันที่ 16 มิ.ย. 2550 ขอความกรุณาอย่าได้โอนเงินมาร่วมบุญนี้อีก

ผมจะนำเลขที่บัญชีนี้ไปใช้เพื่อบอกบุญอื่น ๆ ต่อไป ถ้ามียอดเงินโอนเข้ามาหลังจากที่ประกาศนี้แล้ว ผมจะนำเงินนั้น ๆ ไปใช้ตามที่ผมเห็นสมควรครับ

14. lotte

lotte เป็นที่รู้จักกันดี

เด็กชาย, เด็กหญิง, บุรุษ, สตรี, ชุดนักเรียน เครื่องแบบ, ชุดแต่งงาน ...ขาย, ด่วน ขายเสื้อยืด โละสต๊อก มีรูปสินค้า 3 รูป สมาชิก ... ขาย, โมโตโร่ลา A1200 (ขอแลกกับ Notebook ใครมีสเปคไหนโทรมาคุยกัน) เป็นสมาร์ทโพน PPC PDAโพน ระบบ ...
    fashion.thaisecondhand.com/ main.php?catid=2133&page=8 - 178k -

ViewFH5719718, ขาย, ขายปลีก - ส่ง เสื้อผ้าแฟชั่นนำเข้าคุณภาพดี จากฮ่องกง เกาหลี ราคาถูกจำนวนมาก ต้องการโละสต๊อก ตัวละ 150 - 400 บาท, 150-400, 13/09/07 ...
    fashion.thaisecondhand.com/ main.php?catid=2133&page=11 - 134k - หน้าที่ถูกเก็บไว้ - หน้าที่คล้ายกัน

all-games ::Free Flash game onlineเม้ง ขุนแผน นารูโตะ xx คุรุธานี แจก dbpoweramp music converter เสื้อ จระเข้ .... wbr 3402a port กุ๊ยฉ่ายทอด รางวัลพระปกเกล้า ปี 2550 ขายโละสต๊อกเสื้อยืด ...
    www.flashgameonfree.com/game/all-games/index117.html - 475k -

สังเกตุว่ามีเวบนึงเสื้อเกาหลี ฮ่องกง ถูกมากแค่ร้อยห้าสิบบาทเป็นไปได้ไง ถูกสุดเสื้อยืดมีลายของญี่ปุ่นก็ปาไปแปดพันบาทแล้ว ลองคิดดูนะครับ เสื้อสเปคถูกต้นทุนตัวละ 5 บาท ค่าเพ้นท์ยันต์2บาท ควรซื้อที่โรงงานไหนดี ให้หลวงพ่อบุญส่งดูสเปคถูกๆด้วยนะครับเรื่องเสื้อกับยันต์ที่เพ้นท์นะครับ ต้องกทม ทำไมเขารับมาตัวละ15บาทขายตัวละ199บาท ได้ไงที่จตุจักร คงรู้กัน ทำไมหลวงพ่อบุญส่งสร้างองค์ปฐม25.5เมตร ห้าองค์ๆละเกิน30ล้านบาททำไมหลวงพ่อกล้วย วัดธรรมอุทยาน อำเภอเมือง ขอนแก่น สร้าง21เมตรแค่1.8ล้านบาท สเปคเหล็กถูกสุดในโลกคือ บริษัทสหวิริยา สตีล อินดัสตรี้ จำกัด โทรหาเบอร์บริษัทได้ที่1133 หรือสีขอได้ฟรีที่พี่ฉิม บอร์ดทีโอเอ จ่าหน้าถึงคุณนพพร จันฉิม บริษัททีโอเอ ถนนบางนาตราดกม 23 อำเภอบางเสาธง สมุทรปราการ โทร 0867567863 เบอรพี่ฉิม ครับส่วนปูนทีพีไอขายส่งกระสอบละ40บาท ถ้าไปซื้ออินเดียเหรอครับ โอ้กระสอบเกินสองร้อยบาท เหล็กเส้นนึงในสหวิริยา ถุกกว่า1000เท่า ประหยัดได้หลายร้อยล้านบาท ค่าแรงก็คนงานกรรมกรอินเดียถูกๆหรือชาวบ้านที่เป็นขอทานมีเป็นห้าร้อยล้านคนในอินเดียอยากได้เงินใช้วันละ150บาทก็จ้างมาผสมดินทราย ถึงพระทั่วโลกจะสร้างด้วยโครงเหล็กยังไง ไม่ติดฐานroller jack หรือทำเสาเหล็กสี่มุมเหมือนสีตึกสี่เสาก็พระประธาน100เมตรก็พังได้ครับ ลองให้วิศวะทั่วโลกหรือวิศวะของหลวงพ่อบุญส่งคุยกับศ ดร ปณิธาน อาจารย์วิศวะโยธา จุฬา เรื่องคลิป มัดต้นเสากันดินhumid ่joint เสื่อม basement ใต้ดินเหล็กบางไปกัดกร่อนเสาไฮโดรลิกขุดฐานพระลึกเกิน80เมตรไหมแล้วเอาดินผสมปูนเหล็กไปเสริมที่ใต้ดินลึก80เมตรไหม พูดคำเดียวไม่เกิน5000ปี วัดทุกวัด ตึกทุกตึกทั่วโลก หรือพระประธานใหญ่ๆก็พังหมดทั่วโลกอย่างเก่งจริงมีล้อเลื่อนใต้ตึกเหมือนใบหยก อาจอยู่ไม่เกิน15000ปีก็พังแล้ว ต้องทุบทำใหม่ครับ

15. ANUWART

ANUWART เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญด้วยครับ

อนุโมทนาบุญด้วยครับ/จิตใจดีงาม
    ขอให้เป็นปัจจัยไปสู่พระนิพพานเทอญ สาธุ ๆ
    พระท่านสอนให้นึกถึงความตายตลอดเวลา
    ให้นึกถึงพระนิพพานตลอดเวลา
    พรหมวิหารสี่เป็นที่ตั้งไม่ปราถนา ๓ ภูมิ คือ
    ๑. อบายภูมิ ๒. มนุษย์โลก ๓.เทวดาและพรหม (ปราถนาอย่างเดียวคือพระนิพพาน)
    พรหมวิหารสี่เป็นที่ตั้ง
    ศีล ๕
    ศีล ๘
    กรรมบถ ๑๐
    ศรัทธา
    ศิล
    สมาธิ
    ปัญญา
    สัพพัง/ อะปะราธัง/ ขะมะถะ เม ภันเต/ อุกาสะ/ ทาวารัตตะเยนะกะตัง/ สัพพัง/ อะปะราธัง/
    ขะมะถะ เม ภันเต/ อุกาสะ ขะมามิ ภันเต
    เชิญร่วมทำบุญ
    ธรรมเจริญhttp://palungjit.org/showthread.php?t=153668
    http://palungjit.org/showthread.php?t=158476
    วัดป่าซางงาม http://palungjit.org/showthread.php?t=153690
    ถ้ำฤาษี http://palungjit.org/showthread.php?p=1649822#post1649822
    วัดวิภาวดีรังสิตาราม http://palungjit.org/showthread.php?t=157865
    <O:p</O:p</O:p

16. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    โครงการนี้ผ่านมาแล้ว 3 ปี น่าจะปิดโครงการแล้ว

ยังไงขออนุญาตยายผีป่า ปิดกระทู้นี้นะครับ

โมทนา

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้