ขอสอบถามแบบคนที่ไม่ค่อยรู้อะไรเท่าไหร่ค่ะ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย rocio, 24 พฤษภาคม 2012.

1. rocio

rocio สมาชิกใหม่

17 กรกฎาคม 2005
    หากเข้าผิดห้องขออภัยด้วยนะคะ แต่เลือกหัวข้อแล้วไม่แน่ใจว่าจะรบกวนสอบถามได้ห้องไหน คือ คุณพ่อเคยได้กุมารทองเป็นรูปหล่อเล็กๆมาหนึ่งองค์ค่ะ (เรียกองค์ได้หรือเปล่าคะ) เพิ่งจะรู้วันนี้เองค่ะ คุณพ่อได้มาตั้งแต่เรายังเด็กๆอยู่แต่ไม่เคยบูชาเลย คำถามคือหากนำมาบูชาเลี้ยงดูตอนนี้ เขาจะกลับมาไหมคะ และอีกคำถามค่ะ เคยเช่าพี่กุมารจากวัดวัดนึงในอยุธยาวัดดังอยู่ค่ะแต่จำชื่อไม่ได้จริงๆ แต่ไม่ได้บูชาท่องคาถาเลย เอาไว้ใกล้หิ้งพระ อยากทราบว่าพี่จุกองค์นี้ก็คือเหมือนกับกุมารทองที่เขาบูชากันใช่ไหมคะ แต่ก็คือไม่ได้อยู่กับเราคนเดียว ไม่ค่อยเข้าใจค่ะ
    และถ้าที่บ้านมีกุมารที่มาจากคนละที่กันเขาจะอยู่ด้วยกันได้ไหมคะ เราต้องทำยังไงบ้าง

2. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    เห็นไม่มีใครตอบ อาจจะเป็นห้องพระเครื่องน่ะครับ เลยยังไม่ใครออกความเห็น

ขอออกความเห็นน่ะครับ

๑) กุมารทอง ปล่อยไว้นาน อาจจะไปแล้วก็ได้ครับ กุมารทองเหมือนเด็กครับ ต้องหมั่นพูดคุย พูดคุย พูดจา พูดเอง เออ เอง ให้ ขนม ให้ รางวัล ให้ของเล่นครับ ติดสินบนครับ ปล่อยไว้นาน เกรงว่าจะไปหากินอยู่ที่อื่น

ที่จริง วิญญาณ ที่มาสถิตย์ ตามหลักไสยศาสตร์ ไม่มีเด็กหรือ ผู้ใหญ่หรอกครับ ขึ้นอยู่กับว่าตายตอนไหน สัญญาเป็นอย่างไร กุมารทองของผมที่ หลวงปู่ผมลงให้ เป็นผู้ใหญ่ เป็นคนแก่ครับ หากินเก่งมากครับ โดนแฟนยึดไปนานแล้ว

๒) กุมารทอง ผมพูดตามที่มี อยู่ร่วมกันได้ครับ แต่จะเห็นผลแค่ บางอาจารย์ ตัวอื่น อาจจะเงียบๆครับ นอกจากนั้น ยังมีรักยม ก็เหมือนกุมารทองครับ อยุ่ร่วมกันได้ครับ รูปลักษณ์ เป็นแค่รูปครับ จิตที่ตามมาเป็นอีกเรื่องครับ

กุมารทอง จะมี คาถาเชิญ และ คาถาปลุกครับ ต้องหมั่น เชิญ และ ปลุกครับ หาอ่านตามเว็บได้ครับ แต่จะให้ถูก ต้องตรงกับสาย อาจารย์ที่ปลุกเสก

กุมารที่ผมแนะนำ ลองไปหา กุมารของ หลวงพ่อแม้น วัดหน้าต่างนอกดุครับ เป็นกุมารเทพ ประจำวัด หากิน และ เฝ้าบ้าน เก่งมากครับ ตอนผมและ แฟนไม่อยู่บ้าน คนเช่าบ้านข้างๆและ เป็นแม่บ้านใหเบ้านผม จะฝันเห็นเด็กผู้ชาย นุ่งโจงกระเบน พุงยื่นๆ เดินไปมา วิ่งเล่นในบ้าน จากสีโจงกระเบน ( สีเหลือง ) คือ กุมารของท่านอาจารย์แม้นนี่เองครับ

นอกนั้น การเลี้ยงกุมาร ดูว่าผู้หญิงจะทำได้ดีกว่าผู้ชาย เพราะหมั่นดูแล ให้ของกิน ดูแลจุกจิกได้ แต่ของผม มีรักยม เชิญทีเดียวเสร็จ ไปไหน บอกว่า ให้กินด้วยกัน ของที่บ้านทุกอย่าง อนุญาตให้กินได้ ไม่ต้องมาบอกซ้ำ อยากกินอะไรให้มาบอก ( ยังไม่มาครับ แสดงว่าอิ่ม )

อันนี้ผมแสดงความเห็นเฉพาะกุมารสาย เทพน่ะครับ ถ้าเป้นพวก แรงๆ ใส่พวกมวลสารผีตายโหง ไม่นิยมเล่นครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 พฤษภาคม 2012