ขอเชิญผู้ใจบุญทุกท่าน ร่วมเป็นเจ้าภาพสร้างอุโบสถ (วัดศรีมณีไพร)

ในห้อง 'ข่าวพุทธศาสนา' ตั้งกระทู้โดย ความงาม, 27 มกราคม 2013.

1. ความงาม

ความงาม สมาชิก

ขอเชิญผู้ใจบุญทุกท่าน ร่วมเป็นเจ้าภาพสร้างอุโบสถ (วัดศรีมณีไพร)
    ขอเชิญเพื่อนๆ พี่ๆ ทุกคนที่ใจบุญ ร่วมเป็นเจ้าภาพสร้างอุโบสถ วัดศรีมณีไพร ซึ่งเป็นวัดที่ตัวข้าพเจ้า นับถืออีกวัดหนึ่งค่ะ

ติดต่อวัด ทำบุญ โทร 055-774-148
    วัดศรีมณีไพร (บ้านลำมะโกรก ) หมู่ 6 ต.สระแก้ว อ. เมือง
    จ. กำแพงเพชร 62000

วัดนี้เป็นวัดแถวบ้าน เราเองชอบไปทำบุญบ่อย เลยเกิดความศรัทธา
    ไงฝากเพื่อนๆ พี่ๆ ทุกคนร่วมกันทำบุญ เยอะนะค่ะ วัดนี้ยังเป็นวัดโล่งๆ
    เต็มไปด้วยต้นไม้ ไม่ค่อยมีสิ่งปลูกสร้างอะไรมากนัก พระอาจารย์สมหมาย
    เจ้าอาวาสวัดท่านเป็นพระเคร่ง วัดไม่เคยสร้าง วัตถุมงคล เพราะท่านบอกว่า
    ถ้าเราเป็นคนดีอะไรก็คุ้มครอง ท่านสอนดีค่ะ หลายๆเรื่องที่ท่านพูดสอนใจเราเยอะค่ะ
    เราขอให้ผู้ที่เข้ามาอ่าน และ ร่วมทำบุญ ทุกท่าน ได้ประสบพบเจอแต่สิ่งดีๆ
    หมดศัรตู มีแต่ลาภ มีแต่ความสุข ความเจริญก้าวหน้า ทั้งตนเองและครอบครัวทุกคนด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

ป.ล เราเพิ่งสมัครเป็นสมาชิกใหม่ เพื่อจะมาบอกบุญเรื่องวัดนี้ หากตั้งกระทู้ผิดบอร์ด หรือ เขียนเนื้อหาผิดพลาดประการใด ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      119.9 KB
      เปิดดู:
      406
      ขนาดไฟล์:
      427.7 KB
      เปิดดู:
      411
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มิถุนายน 2013
  2. gybzy009

gybzy009 สมาชิกใหม่

14 มิถุนายน 2013
    แก้ไข้เบอร์วัดให้หน่อยครับ เบอร์มันผิด

เบอร์วัดศรีมณีไพร (วัดรำมะโกรก)

055-774148

3. ความงาม

ความงาม สมาชิก

แก้ไขเรียบร้อยแล้วนะค่ะ สำหรับเบอร์โทร
    ได้ข่าวว่าโทรผิดกันตลอดหลายเดือนเลยอ่ะ
    ขอโทษด้วยนะค่ะ กะจะทำบุญดันกลายเป็นบาปเฉยเลย อิอิ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      338.1 KB
      เปิดดู:
      534
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มิถุนายน 2013