ขอเชิญรวมพลคนเทปูนหล่อสร้างพระในวันแม่ ปี2559. ครับ

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย yo09(), 6 สิงหาคม 2016.

1. yo09()

yo09() เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2012
    ขอเชิญรวมพลคนเทปูนเพื่อหล่อสร้างพระสมเด็จองค์ปฐม พระยืนอุ้มบาตร

สูง 30 ศอก ณ วัดเจริญราษฎร์บำรุง(หนองพงนก) ต.สระพัฒนา

อ.กำแพงแสน จ.นครปฐม

ในวันศุกร์ที่ 12 ส.ค. 2559 เวลา 9.00 - 16.00 น.

ไปกันได้ทุกเพศทุกวัย จะไปเดี่ยวหรือไปเป็นกลุ่มก็ได้ทั้งนั้นนะครับ

ชวนคุณแม่ไปด้วยได้ยิ่งดีครับ เพราะถือโอกาสวันแม่นี้ ได้ร่วมบุญกับท่าน

ถวายเป็นพุทธบูชาด้วยกันนะครับ

แต่งกายตามสบายแต่สุภาพครับ ( เผื่อเลอะปูนไว้ด้วยนะครับ)

ท่านใดจะเตรียมหมวกหรือถุงมือไปดัวยก็ได้แล้วแต่สะดวกนะครับ

ไปพบกันที่วัดได้เลยครับ ไม่ต้องลงทะเบียนหรือ confirm. ใดๆทัังสิ้นครับ

งานนี้ไม่ค่อยหนักนะครับ ท่านพอใจจะอยู่ช่วยแค่ไหนก็ได้นะครับ

สงสัยโทรถามได้นะครับ ที่เบอร์ 081 - 4478900 โย ครับ

แล้วไปข่วยกันนะครับ. ...^.^

ไฟล์ที่แนบมา: