ขอเชิญร่วมงานทอดผ้ากฐินสามัคคี ประจำปี 2559 ณ วัดถ้ำพระพุทธโกษีย์ (วัดในเตา) เพื่อจัดสร้างศาลาธรรมสังเวช

ในห้อง 'ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย Ekkapony, 19 กันยายน 2016.

1. Ekkapony

Ekkapony สมาชิก

15 กันยายน 2013
    ขอเชิญร่วมงานทอดผ้ากฐินสามัคคี ประจำปี 2559 ณ วัดถ้ำพระพุทธโกษีย์ ( วัดในเตา) เพื่อจัดสร้างศาลาธรรมสังเวชที่ใช้ประกอบพิธีกรรมในงานฌาปนกิจเพื่อทดแทนศาลาหลังเก่าที่ชำรุด วันอาทิตย์ที่ 23 ตุลาคม 2559 โดยจะประกอบพิธีถวายผ้ากฐิน ประจำปี 2559 เวลา 13.00 น.ครับ

ทั้งนี้ หากท่านประสงค์จะร่วมทำบุญ ขอความกรุณาโอนเงินเข้าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ธนาคารกสิกรไทย สาขาสุขุมวิท 23 (อาคารอินเตอร์เชนจ) ชื่อบัญชี “กองบุญวัดถ้ำพระพุทธโกษีย์ (วัดในเตา) โดยนายเอกพล ยวงนาค” เลขที่บัญชี 016-3-87538-1 โดยผมได้บริจาคร่วมทอดกฐินเบื้องต้นที่ 10,000 บาทครับ และจะมีการอัพเดตรายละเอียดที่ได้รับการทำบุญจากทุกๆท่านเป็นระยะครับ

บัญชีดังกล่าว จะไม่มีการเบิกถอนเพื่อเป็นค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น และจะปิดรับเงินโอนเข้าบัญชีดังกล่าวในวันที่ 21 ตุลาคม เวลา 12.00 น. เพื่อที่ผมจะได้ปิดบัญชี และเบิกถอนเงินทำบุญทั้งหมดที่ทุกท่านได้ร่วมบุญเพื่อนำถวายกับทางวัดต่อไปครับ

อนึ่ง หากท่านใดมีความประสงค์จะร่วมเป็นกรรมการหรือต้นสายบุญ ขอความกรุณาแจ้งให้ผมทราบก่อนวันที่ 28 กันยายน 2559 เพื่อจัดพิมพ์ในใบกฐินต่อไป และหากท่านใดต้องการรับใบอนุโมนาบุญ ขอท่านได้กรุณาแจ้งให้ผมทราบด้วยครับ ขอบคุณครับ

ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย ช่วยดลบันดาลให้ท่านและครอบครัวจงประสบสิริสวัสดิพิพัฒนมงคล กอปร์ด้วย ลาภ ยศ สุข สรรเสริญและเจริญด้วยจตุรพิธพรชัยมี อายุ วรรณะ สุขุ พละ ปฏิภาณธนสารสมบัติทุกท่านทุกประการเทอญ

ไฟล์ที่แนบมา:

• Katin 1.jpg
      Katin 1.jpg
      ขนาดไฟล์:
      109.4 KB
      เปิดดู:
      163
    • Katin 2.jpg
      Katin 2.jpg
      ขนาดไฟล์:
      48.7 KB
      เปิดดู:
      131
    • Katin 3.jpg
      Katin 3.jpg
      ขนาดไฟล์:
      27.7 KB
      เปิดดู:
      139
    • Katin 4.jpg
      Katin 4.jpg
      ขนาดไฟล์:
      21.8 KB
      เปิดดู:
      129
    • Katin 5.jpg
      Katin 5.jpg
      ขนาดไฟล์:
      144.4 KB
      เปิดดู:
      142
    • Katin 6.jpg
      Katin 6.jpg
      ขนาดไฟล์:
      26.9 KB
      เปิดดู:
      100
    • Katin 7.jpg
      Katin 7.jpg
      ขนาดไฟล์:
      231.6 KB
      เปิดดู:
      91
  2. Ekkapony

ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมบุญครับ

3. Ekkapony

วันนี้ปิดรับยอดบริจาคแล้วนะครับ ขอบคุณทุกท่านครับที่ร่วมใจทำบุญเพื่อสนับสนุนพระพุทธศาสนาครับ จากใจจริงครับ