ขอเชิญร่วมทำบุญ

ในห้อง 'ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์และสัตว์' ตั้งกระทู้โดย อาภากร, 1 กุมภาพันธ์ 2008.

1. อาภากร

อาภากร สมาชิกใหม่

8 มิถุนายน 2006
    ก่อนอื่น ดิฉันใคร่ขอเรียนให้ทุกท่านทราบก่อนนะคะว่า กระทู้นี้ตั้งขึ้น โดยมีวัตถุประสงค์เพียงแค่เชิญชวนร่วมทำบุญตามแต่จิตศรัทธาให้กับสุนัขจรจัดและพิการจำนวน 60 กว่าตัวที่ดิฉันรับอุปการะอยู่นานกว่า 6 ปีแล้ว เหตุผลหลักที่ดิฉันรับเลี้ยงพวกเค้าก็เนื่องมาจากความสงสาร ตัวดิฉันเองอาศัยอยู่ที่ อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา เป็นเพียงพนักงานบริษัทฯ เงินเดือนหมื่นเศษๆเท่านั้น ค่าอาหารและยาในแต่ละเดือนก็ราวๆ 6-7 พันบาท ถ้าท่านใดประสงค์ที่จะบริจาค ดิฉันไม่อยากรับเป็นเงินนะคะ ใจจริงแล้วอยากรับเป็นอาหารหรือกรงขังน้องหมาเก่าๆที่ท่านไม่ใช้แล้วมากกว่า เพราะกลัวเหลือเกินว่า บางท่านจะมองไปว่า ดิฉันเป็นพวกหลอกลวงต้มตุ๋น และจะยินดีมาก ถ้าท่านใดอยู่ในละแวกใกล้เคียงและสามารถแวะมาเยี่ยมชมหมาน้อยที่น่าสงสารเหล่านี้ได้ด้วยตัวของท่านเอง เบอร์โทรศัพท์ของดิฉัน 083-5775167 ไม่จำเป็นนะคะว่าจะต้องบริจาค หากท่านใดมีคำแนะนำดีๆเกี่ยวกับหมาน้อย ดิฉันก็ยินดีที่จะรับฟังด้วยความขอบคุณยิ่ง

2. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    ขอย้ายนะครับ โพสต์ผิดห้อง