เรื่องเด่น ปิดรับบริจาค ขอเชิญร่วมบุญมหากุศลไถ่ชีวิตสัตว์ใหญ่หรือสัตว์ที่จะถูกฆ่าแน่ ๆ กับหลวงพ่อเล็ก วัดท่าขนุน ปี ๒๕๖๔

ในห้อง 'ประกาศจาก เว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 14 สิงหาคม 2021.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. lotusbudth

lotusbudth สมาชิก

ขอร่วมบุญด้วยค่ะ และขออนุโมทนาต่อลพ.เล็ก เว็บพลังจิต และทุกท่านด้วยค่ะ 243276369_566627587750900_1624593582559339982_n.jpg

2. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกบุญของหลวงพี่เล็กตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญทุกบุญของพระสงฆ์สมเด็จองค์ปฐมหลวงพ่อฤาษีลิงดำ1000ล้านล้านล้านอสงไขยกำไรแสนมหากัป++ขึ้นไปเป็นอนันต์พระสงฆ์ที่นิพพานทุกรูปฆราวาสทุกบุญตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญและกระผมขอทำบุญทุกอย่างช่วยชีวิตสัตว์ที่จะถูกฆ่าทุกตัวเป็นมหาอาจิณกรรมอนันต์โดยตั้งจิตถวายเป็น"สังฆทาน"ตรงต่อองค์พระสมเด็จองค์ปฐมพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ หลวงพี่เล็กและพระสงฆ์วัดท่าขนุนทุกรูปขอให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาผลสมาบัติตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบริษยาท่านที่ดีกว่าตนสูงกว่าตน อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราช(ผมย้ำเกิน100ครั้งแล้วนะครับเตือน)ท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน--พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญและโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในชาตินี้ครับขอให้ศัตรูผู้คิดร้ายทำอะไรผมไม่ได้ถ้าทำผมแม้แต่นิดเดียวขอให้เขาเหล่านั้นแพ้ภัยและโดนอย่างที่ทำกับผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญโมทนาบุญทั้งหมดครับสาธุครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. nane

nane เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2012
    ร่วมไถ่ชีวิตสัตว์ครับ/โอนแล้ว30บาครับ 1632997952482.PNG

4. Apinya Smabut

Apinya Smabut นิพพานังสุขัง นิพพานเป็นสุขอย่างยิ่ง

19 มิถุนายน 2014
    กระทู้เรื่องเด่น:
    57
    ร่วมบุญมหากุศลไถ่ชีวิตสัตว์ใหญ่หรือสัตว์ที่จะถูกฆ่าแน่ ๆ กับหลวงพ่อเล็ก วัดท่าขนุน ปี ๒๕๖๔
    จำนวน 200 บาทครับ

5. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

129
    คุณ วรินดา จากประเทศอังกฤษ ฝากทำบุญ 100 ปอนด์ (4,540 บาท)

6. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

129
    คุณ supatorn จาก USA ฝากโอน $30 (1200 บาท)

7. Earth n Water

Earth n Water เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2013
    ได้วานคนอื่นช่วยโอนเงินทำบุญ 119 บ.
    เข้าบ.ช.นี้อีกครั้งแล้วในวันนี้ที่ 30-9-2564 , เวลา 20.30 น.

จาก....
    บ.ช. : 0203xxxx9301
    ธ. ออมสิน

เพื่อ…ร่วมบุญมหากุศลไถ่ชีวิตสัตว์ใหญ่หรือสัตว์ที่จะถูกฆ่าแน่ ๆ
    กับหลวงพ่อเล็ก วัดท่าขนุน ปี 2564….ค่ะ

ทิพา เยบเศณอิ์ และ ครอบครัว

8. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกบุญของหลวงพี่เล็กตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญทุกบุญของพระสงฆ์สมเด็จองค์ปฐมหลวงพ่อฤาษีลิงดำ1000ล้านล้านล้านอสงไขยกำไรแสนมหากัป++ขึ้นไปเป็นอนันต์พระสงฆ์ที่นิพพานทุกรูปฆราวาสทุกบุญตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญและกระผมขอทำบุญทุกอย่างช่วยชีวิตสัตว์ที่จะถูกฆ่าทุกตัวเป็นมหาอาจิณกรรมอนันต์โดยตั้งจิตถวายเป็น"สังฆทาน"ตรงต่อองค์พระสมเด็จองค์ปฐมพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ หลวงพี่เล็กและพระสงฆ์วัดท่าขนุนทุกรูปขอให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาผลสมาบัติตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบริษยาท่านที่ดีกว่าตนสูงกว่าตน อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราช(ผมย้ำเกิน100ครั้งแล้วนะครับเตือน)ท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน--พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญและโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในชาตินี้ครับขอให้ศัตรูผู้คิดร้ายทำอะไรผมไม่ได้ถ้าทำผมแม้แต่นิดเดียวขอให้เขาเหล่านั้นแพ้ภัยและโดนอย่างที่ทำกับผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญโมทนาบุญทั้งหมดครับสาธุครับ

9. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

5
    ขอร่วมบุญเเละอนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ เเละขออุทิศบุญกุศลทั้งหมดที่ผมได้บําเพ็ญเพียรมาเเล้วทุกๆชาติ ถวายเเด่หลวงพ่อเล็กด้วยครับ

10. nanbatakeshi

11. WebSnow

129
    ผมร่วมบุญ 5,000 บาท

12. WebSnow

129
    ผมมีเรื่องจริงปาฏิหาริย์ ของเพื่อนที่อังกฤษ ที่ฝากเงินมาร่วมทำบุญปล่อยสัตว์กับหลวงพ่อปีที่แล้ว
    --------------

คนอายุ 60กว่าปี ผู้รอดพ้นจากติด โควิค -19 มา 5 รอบ ในประเทศอังกฤษ

ปีที่แล้ว คือ ปี 2563 ที่ประเทศอังกฤษ Covid 19 ระบาดหนักกว่าประเทศไทย
    ช่วงเปิดบุญไถ่ชิวิตสัตว์กับหลวงพ่อเล็ก ผมได้ชวน พี่วรินดา อายุ 60 กว่าๆ ที่อยู่ที่ประเทศอังกฤษร่วมบุญด้วย

เพราะเคยอ่านมาว่าคนที่จะติดโรคระบาด เกิดจากรรมปาณาติบาตในอดีต
    และเอากระทู้โครงการให้เขาอ่าน

เลยชวนพี่เขาร่วมบุญนี้และให้เขาอธิฐาน ว่าไม่ให้ติดโควิคและรวมถึงครอบครัวของเขาด้วย
    เขาก็ไปชวนคนบ้านเดียวกันร่วมบุญด้วย

ตามปกติการทำบุญของเขาก็ไปวัดทำสังฆทานปกตินาน ๆ ไปครั้ง และไม่ได้ทำบุญพิเศษอะไรอื่น ๆ และไม่เล่นเน็ตไม่ได้ทำบุญออนไลน์

รอดพ้นจากการติดโควิคครั้งที่ 1
    ในช่วงล็อกดาวน์ของประเทศอังกฤษ การเดินทางลำบาก
    พี่วริดาได้ช่วยขับรถไปและไปส่ง คนไทยมี่ทำงานในโรงพยาบาล
    แล้วเชื่อมั่นว่าคนนี้ไม่ติดเพราะไม่ได้เป็นพยาบาล ทำงานเกี่ยวกับเอกสาร
    ไม่ใส่หน้ากากอนามัยเวลาขับรถ ไปรับส่ง 2 เดือนกว่า เพราะคิดว่าคงไม่ติด
    ต่อมาพี่คนไทยที่ทำงาน โรงพยาบาลติดโควิค ติดทั้งสามีด้วย

แต่พี่วรินดา ไม่ติดโควิค เขาเองก็ยังแปลกใจ พี่วรินดาคิดว่าเป็นผลบุญที่ได้ร่วมบุญนี้แน่นอน

ตามปกตินั่งในรถคันเดียวกัน 2 เดือนว่าน่าจะติด
    โควิคสายพันธฺ์อังกฤษ จะติดได้ง่ายมาก และตัวเขาเองอายุ 60 กว่าแล้วภูมิน่าต่ำกว่าคนหนุ่มสาว

รอดพ้นจากการติดโควิคครั้งที่ 2
    ต่อมาไม่นาน พี่วรินดา ขับรถไปรับส่ง คนทำงานร้านอาหารไทย
    ไม่ค่อยใส่หน้ากาก ใส่บ้างไม่ใส่บ้าง เพราะอึดอัดเวลาขับรถ
    (ผมเองก็แนะนำให้ป้องกันตัวเองใส่ตลอด ไม่ควรประมาท)
    ขับรับส่งเป็นเดือนๆ
    ปรากฏว่าพี่คนไทย ติดโควิค และคนติดโควิคทั้งร้านอาหารไทย

แต่พี่วรินดา ไม่ติดโควิค พี่วรินดาคิดว่าเป็นผลบุญที่ได้ร่วมบุญนี้แน่นอน

รอดพ้นจากการติดโควิคครั้งที่ 3, 4 และ 5
    คนที่ทำงาน เดี่ยวกัน นั่งโต๊ะติด ๆ กันเลย เป็นชาวต่างชาติ
    ทยอยติดโควิค ไปทีละราย ต่างเวลากัน
    รวมกัน 3 ราย ที่นั่งติดกันกับพี่วรินดา

แต่พี่วรินดา ไม่ติดโควิค พี่วรินดาคิดว่าเป็นผลบุญที่ได้ร่วมบุญนี้แน่นอน

เหตุการณ์นี้ได้สร้างศรัทธาให้กับพี่วรินดาอย่างมาก เชื่อว่าบุญมีจริง
    และรอบนี้ก็ฝากเงินมาร่วมบุญด้วย

13. WebSnow

129

ยอดบริจาค 620,030 บาท

ขออนุโมทนากับทุกๆท่านที่ได้ร่วมบุญ

คุณเอกกรได้โอนเงินให้กับบัญชีหลวงพ่อเรียบร้อยแล้ว
    และหลวงพ่อ จะให้ทีมงานไปปล่อยสัตว์ต่อไป

สำหรับเงินที่โอนหลังจากโครงการนี้ปิดแล้วจะนำไปทอดกฐินที่วัดท่าขนุนในปี 2565 นี้

โอนเข้าบัญชีหลวงพ่อเรียบร้อยแล้ว

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้