ขอเชิญร่วมบุญไถ่ชีวิตโคกระบืิอปีละ4งวดครับ

ในห้อง 'ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์และสัตว์' ตั้งกระทู้โดย มุ่งเต็มใจ, 5 พฤษภาคม 2009.

1. มุ่งเต็มใจ

มุ่งเต็มใจ เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2006
    อ้อครับ สาธุๆๆอนุโมทามิครับ:cool::cool::cool:

เป็นโครงการต่อเนื่องครับ

ผมดำเนินการมาประมาณตั้งแต่ปี2538แลัวครับ

สาธุๆๆอนุโมทนาทุกบุญกุศลบารมีด้วยครับ ดังนั้นเมื่อรวมถึงปัจจุบันได้ยอดรวมเป็น:cool:

welcome3

ยอดเงินบริจาคปัจจุบัน สำหรับจะบริจาคงวดถัดไป ที่ผมได้โควต้าร่วมไถ่โค1ตัว กับโครงการฯ คือกุมภาพันธ์2553 ด้วยงบประมาณ15,000บาทครับดังนั้นจึงขาดเหลือปัจจัยที่จะบริจาคอีก 15,000-999-1,600-160-250-3,000-339-200=8,452 บาทครับ:cool:

ขอให้การบุญกุศลเป็นไปโดยเรียบร้อยดีงามและเป็นมงคลครับ

;aa44

2. มุ่งเต็มใจ

เนื่องจากองค์ปฐมทองคำแท้เป็นพระตันทั้งองค์ จึงไม่จำเป็นต้องบรรจุพระบรมสารีริกธาตุองค์ปฐมองค์นี้ พระอาจารย์ยุคลธรณ์ ท่านแนะนำให้สร้างเจดีย์แก้ว แล้วอัญเชิญบรรจุไว้บูชาที่บ้านครับ

จริงๆผมได้มาสององค์ครับ คงเพราะผมชอบสร้างพระเครื่องถวาย พระบรมสารีริกธาตุนี้ปรากฎอยู่ในถุงบรรจุพระเครื่องดินเผาที่ผมจะนำไป ถวายครูบาอาจารย์ครับ จะมีผงดินเผาพระเครื่องเคลือบอยู่ อีกองค์ผมไม่ได้นำไปเพราะมีร่องรอยบนผิว ไม่เรียบ และเข้าใจว่าตอนนั้นหาไม่เจอกระมังครับ เลยไม่ได้อัญเชิญไปให้พิจารณากันที่สำนักปฏิบัติธรรมเจโตวิมุติ

แล้วผมจะดำเนินการปิดทองเจดีย์เพื่อบรรจุต่อไปครับ

ตอนอธิษฐานจิตพระกริ่งพุทธภูมิ ผมเดินสายสิญจน์เชื่อมจากพานพระบรมสารีริกธาตุองค์ปฐม มาพันรอบกล่องพระ5พันองค์ อัญเชิญบารมีท่าน ตั้งไว้นานประมาณสัปดาห์ กล่องพระอุ่นตลอดเวลา เอามือไปอังรอบ รู้สึกเหมือนเปลวรัศมีเคลือบอยู่รอบกล่อง ช่วงนั้นมีนิมิตหลวงพ่อฤาษีลิงดำมาปรากฏ ในคืนที่พระอาจารย์ยุคลธรณ์ มาสอนปฏิบัติกรรมฐานที่บ้านเจโตวิมุติ

3. มุ่งเต็มใจ

รวบรวมปัจจัยบริจาคที่ทีโอทีได้อีก2,332บาทครับ

4. มุ่งเต็มใจ

ปัจจัยบริจาคที่ทีโอที 2,332บาท

รวบรวมปัจจัยบริจาคที่ทีโอทีได้อีก2,332บาทครับ

สาธุๆๆอนุโมทนาทุกบุญกุศลบารมีด้วยครับ ดังนั้นเมื่อรวมถึงปัจจุบันได้ยอดรวมเป็น:cool:

welcome3

ยอดเงินบริจาคปัจจุบัน สำหรับจะบริจาคงวดถัดไป ที่ผมได้โควต้าร่วมไถ่โค1ตัว กับโครงการฯ คือกุมภาพันธ์2553 ด้วยงบประมาณ15,000บาทครับดังนั้นจึงขาดเหลือปัจจัยที่จะบริจาคอีก 15,000-999-1,600-160-250-3,000-339-200-2332=6,122 บาทครับ:cool::cool::cool:

ขอให้ส่วนการบุญกุศลอันเป็นอาจิณกรรมนี้เป็นไปโดยเรียบร้อยดีงามและเป็นมงคลครับ

;aa44

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กุมภาพันธ์ 2010
  5. มุ่งเต็มใจ

ขอให้ส่วนการบุญกุศลอันเป็นอาจิณกรรมนี้เป็นไปโดยเรียบร้อยดีงามและเป็นมงคลครับ

;aa44

6. @^น้ำใส^@

@^น้ำใส^@ เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมโมทนาบุญกับพี่มุ่งและทุกๆท่านนะคะ

พรุ่งนี้จะไปโอนเงินทำบุญนะคะ แล้วจะเข้ามาแจ้งให้ทราบค่ะ ^^

7. มุ่งเต็มใจ

สาธุๆๆ อนุโมทามิครับ

:cool::cool::cool:

8. @^น้ำใส^@

@^น้ำใส^@ เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวันเสาร์โอนเงินไปทำบุญ 150 บาทแล้วค่ะ

^__^

9. มุ่งเต็มใจ

คุณ@^น้ำใส^@บริจาคอีก150บาทครับ

คุณ@^น้ำใส^@บริจาคอีก150
    บาทครับ

welcome3

ยอดเงินบริจาคปัจจุบัน สำหรับจะบริจาคงวดถัดไป ที่ผมได้โควต้าร่วมไถ่โค1ตัว กับโครงการฯ คือกุมภาพันธ์2553 ด้วยงบประมาณ15,000บาทครับดังนั้นจึงขาดเหลือปัจจัยที่จะบริจาคอีก 15,000-999-1,600-160-250-3,000-339-200-2,332-150=5,972 บาทครับ:cool::cool::cool:

;aa44

10. มุ่งเต็มใจ

[VDO]http://www.youtube.com/v/WwOvkuIq_mU&color1=0xb1b1b1&color2=0xcfcfcf&hl=en_US&feature=player_embedded&fs=1">
    name="allowFullScreen" value="true"><EMBED src="<a href=" type="text/html; charset=UTF-8" WwOvkuIq_mU&color1='0xb1b1b1&color2=0xcfcfcf&hl=en_US&feature=player_embedded&fs=1"' v YouTube - Broadcast Yourself. http:>http://www.youtube.com/v/WwOvkuIq_mU&color1=0xb1b1b1&color2=0xcfcfcf&hl=en_US&feature=player_embedded&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" allowScriptAccess="always" width="425" height="344"></EMBED>[/VDO]

11. มุ่งเต็มใจ

ซินเจียอยู่อี่ ซินนี้ฮวดไช้ & Happy Valentine's Day ^___^ มีความสุข สมหวัง ในวันปีใหม่จีน และ วันแห่งความรักนี้

12. มุ่งเต็มใจ

โอนเงินเอทีเอ็มเข้ามาทางSMS 300บาทครับ

11 กพ.2553มีการแจ้งโอนเงินเอทีเอ็มเข้ามาทางSMS 300บาทครับ เลขบัญชีนี้ครับ
    หากสะดวกขอเชิญมาแจ้งการบริจาคให้อนุโมทนาบุญกุศลร่วมกันนะครับ

ขอให้เป็นสรรพพลวปัจจัยให้โครงการนี้สำเร็จเรียบร้อยโดยดีงามด้วยเทอญ

13. มุ่งเต็มใจ

ไปร่วมถวาย สังฆทาน ดอกไม้ธูปเทียน ปัจจัย4 หนังสือธรรมะ พระสิวลีบูชา ห่มผ้าห่มเจดีย์ภูเขาทองวัดสระเกศมากลับคณะเพื่อนที่เป็นกัลยาณมิตรครับ ปกติใช้ผ้า45 เมตร พอดีทางท่านเจ้าภาพจัดเตรียมมายาวมากขนาดวนได้3รอบ ผมก็เลยชักชวนเหล่าผู้ที่ไปไหว้พระบรมสารีริกธาตุภูเขาทองมาร่วมบุญกุศลแห่ รอบเจดีย์ด้วย แล้วก็ได้ร่วมกับเจ้าหน้าที่วัด และกลุ่มผู้ชาย ขึ้นไปห่มผ้าห่มเจดีย์ ผ้าจึงห่มคลุมได้สูงเป็นพิเศษ สูงเกือบเท่าผมเลยครับ ทางท่านเจ้าภาพเลยได้บุญกุศลชักชวนบริวารทำบุญกุศล พุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา อีกด้วยครับ สาธุๆๆ
    [​IMG] [​IMG] อธิษฐานขอให้ เจริญในพระพุทธการกธรรม ฯลฯ โครงการสร้างพระพุทธรูปสัมพันธ์สำเร็จเรียบร้อยๆโดยดีงามครับ [​IMG]

วันเสาร์ไปเจริญพระพุทธมนต์ แจกพระพุทธรูปบูชา ที่วัดเทพพล ฯ เป็นวัดที่เคยบวชมา มีอัฐิหลวงพ่อปาน วัดบางนมโค ให้กราบไหว้ด้วยครับ
    วัดเพลงกลางสวน บางพรม ตลิ่งชัน กทม.กำลังสร้างศาลาปฏิบัติธรรม อยู่ ท่านใดสนใจขอเชิญไปติดต่อร่วมเป็นเจ้าภาพได้ครับ [​IMG]

วัดสะพาน ตลิ่งชัน แถวถนนราชพฤกษ์ กทม. กำลังมีงานปิดทองฝังลูกนิมิตอยู่ 12-21 กพ.2553นี้ครับ ท่านใดสนใจขอเชิญไปติดต่อร่วมบุญกุศลได้ครับ [​IMG]

วันอาทิตย์ไปรับพระกริ่งพุทธภูมิคะแนนกรรมการ จากโรงงานทำวิชชา ซึ่งคณะครูบาอาจารย์ท่านอธิษฐานจิต เป็นเวลา1 อาทิตย์ ที่วัดปากน้ำ ภาษีเจริญพระอารามหลวงครับ [​IMG] ถวายพระสมเด็จนสร้างใหม่ ถวายข้าวสารกล้องถุง5กิโลแก่เหล่าคณะแม่ชี คุณแม่ชีท่านหนึ่งให้พร ทำนองว่าการดำเนินการสร้าง มหาวิทยาลัยสงฆ์(แม้เพียงบางส่วน)ที่ตั้งใจไว้(กำลัง)จะสำเร็จครับ [​IMG] [​IMG] [​IMG] นึกถึงองค์ในหลวง ราชินี ผู้ทรงพระคุณอันประเสริฐ มีธรรมบันเทิง ปิติ น้ำตาไหล รู้สึกว่าประเทศไทยจะสงบสุข ภายใต้พระบารมีมากขึ้น [​IMG] [​IMG] [​IMG]

ไปกราบครูบาอาจารย์พระกรรมฐานมัชฌิมา สายสมเด็จพระสังฆราชญาณสังวร สุก ไก่เถื่อน ที่วัดราชสิทธาราม วัดพลับ ได้กราบอาราธนา ท่านเมตตาอธิษฐานจิตพระกริ่งพุทธภูมิ ไว้ประมาณ3วันครับ [​IMG]

ไปบอกบุญสร้างพระกริ่งพุทธภูมิทูลเกล้าถวายในหลวงฯพระราชทานข้าราชการทหาร ตำรวจพลเรือนภาคใต้ ในแหล่งที่เขาได้มีโอกาสไปทำบุญได้น้อยมากมาแหล่งหนึ่ง

ขอให้โครงการบุญกุศลบารมีสัมพันธ์ พระพุทธการกธรรม เจริญยิ่งๆขึ้นไปสู่ความสำเร็จโดยดีงามครับ [​IMG] [​IMG]

"พุทโธ โพเธยยัง มุตโต โมเจยยัง ติณโณ ตาเรยยัง"
    "เมื่อ รู้แล้ว จักช่วยผู้อื่นรู้ด้วย เมื่อพ้นทุกข์แล้ว จักช่วยผู้อื่นพ้นทุกข์ด้วย เมื่อข้ามโอฆะแล้ว จักช่วยผู้อื่นข้ามโอฆะด้วย"

"เมื่อได้พุทธภูมิ อภิเษกพระอนุตตรสัมมาสัมโพธิญาณแล้ว จักช่วยให้ผู้อื่นได้พุทธภูมิ อภิเษกพระอนุตตรสัมมาสัมโพธิญาณด้วย"

14. มุ่งเต็มใจ

อาทิตย์นี้แล้วครับ กำหนดการไถ่โคกระบืองวดเดือนกพ.2553
    ขอให้โครงการนี้สำเร็จโดยดีงามครับ

15. whatgood

whatgood เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนากับทุกๆความดีทุกๆบุญกุศลด้วยครับ อนุโมทนา สาธุ
    ขอบุญนี้จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าประสบความสำเร็จในทุกๆด้านด้วยเทอญ

ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนบุญส่วนกุศลนี้ ไปให้ทุกรูปทุกนามทั้ง ๒๐ชั้นพรหมโลก ๖ชั้นเทวะโลก มนุษย์โลก มารโลก ยมโลก อบายภูมิทั้ง ๔มี นรกเปรต อสุรกาย สัตว์เดรัจฉาน และในหมื่นโลกธาตุกับอีกแสนจักรวาลพิภพทั้ง ที่เป็นมนุษย์อมนุษย์ รูปวิญญาณ อรูปวิญญาณ และสรรพสัตว์ทั้งหลายทั้งที่เป็นมิตร และศัตรู ตลอดจนเจ้ากรรมนายเวรของข้าพเจ้า ขอให้ทุกรูปทุกนามจงเป็นสุขเป็นสุขเถิดอย่าได้มีเวรซึ่งกัน และกันเลยอย่า ได้เบียดเบียนซึ่งกัน และกันเลย ขอให้ทุกรูปทุกนามจงโมทนาในส่วนกุศลนี้พึงได้รับประโยชน์ความสุขเช่นเดียว กัน ข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ.กาลบัดนี้ด้วยเทอญ

นะโมพระพุทธสิกขีพระพุทธเจ้า ขอได้โปรดดลบันตาลให้สรรพสัตว์ทั้ง 3 โลก ได้หลุดพ้นจากภัยพิบัติวัฏสงสารโดยสิ้นเชิง
    ด้วยพระบารมีมิอาจประมาณ ลูกขอนอบน้อมนมัสการด้วยจิตใจ ขอให้ลูกมีจิตสะอาดสว่างใส หลุดพ้นไซร้สู่บ้านนิพพานเทอญ สัมปะจิตฉามิ

16. มุ่งเต็มใจ

รวบรวมที่ทีโอทีได้3,740 ที่สำนักฯเจโตวิมุติ 1,410 รวม=5,150บาท ประมาณที่เหลือผมปิดเองครับ

วันอาทิตย์ที่21 กพ.2553ได้ไปบริจาคมาแล้วครับ ครั้งนี้ยังไม่มีกล้องเพราะรูปที่ถ่ายคราวที่แล้วเต็ม เลยถ่ายเพิ่มใหม่ไม่ได้ครับ
    ก่อนไปได้ร่วมในงานบวงสรวงที่สำนักปฏิบัติธรรมเจโตวิมุติ พระอาจารย์ยุคลธรณ์ท่านเปิดเทปลพ.ฤาษีลิงดำครับ
    เสร็จแล้ว ตอนไปลาท่านว่าจะไปงานไถ่ชีวิตโคกระบือ ท่านบอกให้บอกบุญหมู่คณะที่นี่ด้วย ได้ปัจจัยร่วมด้วย อีก1,410บาทครับ

ขอให้เป็นสรรพพลวปัจจัยให้โครงการนี้สำเร็จเรียบร้อยโดยดีงามด้วยเทอญ

จากยอดที่ขาด5,972บาท

กระผมรวบรวมที่ทีโอทีได้3,740บาท ที่สำนักฯเจโตวิมุติ 1,410 บาทรวม=5,150บาท ประมาณที่เหลือผมปิดเองครับ
    :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มีนาคม 2010
  17. pinkpink

pinkpink เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2009
    อนุโมทนา ทุกท่านด้วยค่ะ :) :) :) กับการให้ชีวิตสัตว์ร่วมโลก

18. ดาราจักร

ดาราจักร ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

10 สิงหาคม 2007
    ร่วมบุญไถ่ชีวิตโคกระบืิอปีละ4งวดครับ

ศรัทธา ข้าพเจ้า คุณแม่และคณะ

ขอโมทนาทุกๆคนนะครับ
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 border=0><TBODY><TR><TD class=textPriBld>เลขที่อ้างอิงการทำรายการ.: 22839911192010223 | วัน/เวลาการทำรายการ 23-02-2010 07:22:16</TD></TR><TR><TD class=bgPriMd bgColor=#5d8ab4>[​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=2 width="100%" border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD colSpan=2> </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=cnt_01>บัญชีผู้โอน </TD><TD class=cnt_02>KTB*กองทุนพุทธศาสนา*477-0-08361-0</TD></TR><TR vAlign=top><TD class=cnt_01>ยอดเงินที่ถอนได้ </TD><TD class=cnt_02></TD></TR><TR vAlign=top><TD class=cnt_01 width=255>บัญชีผู้รับโอน </TD><TD class=cnt_02 width=431>KTB*นายกุศลมงคล สุวรรณกู*066-0-00824-6</TD></TR><TR vAlign=top><TD class=cnt_01>ชื่อบัญชีผู้รับโอน </TD><TD class=cnt_02>นาย กุศลมงคล สุวรรณกูฏ</TD></TR><TR vAlign=top><TD class=cnt_01>จำนวนเงิน </TD><TD class=cnt_02>300.00 บาท </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=cnt_01 width="24%">ค่าธรรมเนียม </TD><TD class=cnt_02 width="76%">0.00 บาท (เก็บ ณ วันเกิดรายการ) </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=cnt_01 height=22>รวมจำนวนเงิน</TD><TD class=cnt_02>300.00 บาท </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=cnt_01 width="34%" height=22>ประเภทการโอนเงิน</TD><TD class=cnt_02 width="66%">ทันที </TD></TR></TBODY></TABLE>

19. มุ่งเต็มใจ

ศรัทธาคุณดาราจักร คุณแม่และคณะ 300.00 บาท

ศรัทธาคุณดาราจักร คุณแม่และคณะ เริ่มบริจาครายการแรกสำหรับยอดเดือนเมษายนครับ

welcome3

ยอดเงินบริจาคปัจจุบัน สำหรับจะบริจาคงวดถัดไป ที่ผมได้โควต้าร่วมไถ่โค1ตัว กับโครงการฯ คือเมษายน2553 ด้วยงบประมาณ15,000บาทครับ ดังนั้นจึงขาดเหลือปัจจัยที่จะบริจาคอีก 15,000-300=14,700 บาทครับ:cool::cool::cool:

;aa44

20. everybody

everybody เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2009
    วันนี้ผมและครอบครัวได้โอนเงินร่วมทำบุญไถ่ชีวิตโคกระบือ เป็นจำนวนเงิน 50 บาท
    และขออนุโมทนาบุญร่วมกับทุกๆ ท่านด้วยครับ สาธุๆๆ _/\_ _/\_ _/\_

ด้วยกุศลผลบุญนี้จงเป็นพลวปัจจัยให้ข้าพเจ้าได้มีดวงตาเห็นธรรมโดยเร็วที่สุด ตามแต่ธาตุขันธ์จะรองรับไหว สาธุๆๆ