ขุนแผนสยบมาร อ.เปล่ง >>[ขอถามหน่อยครับ]<<

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ขอบคุนครับ, 6 สิงหาคม 2011.

1. ขอบคุนครับ

ขอบคุนครับ สมาชิกใหม่

1.พุทธคุณ
    2.คาถา
    3.อันตรายมั้ย
    4.ใส่ขณะสวดมนต์ได้ปล่าว เช่น คาถาชินบัญชร
    5.ต้องเซ่นไหม ถ้า เซ่น ต้องทุกวันหรือเปล่า
    6.วางไว้กับ พระ ได้ไหม
    7.ใส่แล้วอยู่ใกล้ พระ ได้ไหม
    8.พรายเป็นสายดำหรือสายขาว
    9.ใส่คู่กับเครื่องรางได้ไหม เช่น เพชรหน้าทั่ง

ขอบคุณมากครับ

เดี๋ยวมีไรจะมาถามอีก พอดีว่าข้องใจเยอะ

ขอบคุณอีกครั้งครับ

2. ขอบคุนครับ

ถ้าท่องแต่คาถากำกับ + อุทิศส่วนกุศล แต่ไม่เซ่นได้ปะครับ

แล้ว เห็นบางคนบอก สวดคาถาแล้วให้ถอดขุนแผนสยบมาร อ.เปล่ง ออก เพราะ เค้าจะกลัว อะไรทำนองนี้

หนี นี้คือ หนีไปไหนอะครับ

[ไปอ่านเจอมามีคนเขียน พรายสายขาวกับสายดำ ก็เลยถามดูครับ]

3. เอิ๊กๆ

เอิ๊กๆ เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2011
    อย่าเล่นครับ จบ โดนพรายกินซะปล่าวๆครับ หาของดีๆใส่ตัวดีกว่าครับ เน้นพุทธคุณดีกว่า ถ้าให้แนะนำ เล่นสาย ลป.ทิม ระหารไร่ครับ พรายกึ่งเทพ ไม่มีภัย ลป.ชื่น วัดตาอี ก็ได้ผงจาก ลป.ทิมมาเหมือนกัน

เล่นสายพราย สายล่าง ถ้าไม่ตักบาตรอุทิศ แผ่เมตตาบ่อยๆ ไม่รักษาศีล จบครับ

ถ้าถามหนีไปไหน เค้าคงไป มาบอกว่าหนีไปไหนหรอกครับ -*-
    แค่ไม่อยู่ที่เดิม จากพราย 32 ตน ไปทีละ ตน 2 ตน สุดท้าย พระที่ท่านห้อยก็จะกลายเป็นก้อนดิน อะไรประมาณนั้น

4. ขอบคุนครับ

ผม มี อยู่ แล้ว ครับ พอดีพี่ ผม ชอบสะสม พระ อะครับ

ผม ขอพี่ ผมไม่ต้องออกตัง -*-

5. วีรวัช

วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    ชอบสะสม ไม่ชอบแขวนหรอกรึ คอผมว่างนะครับ อิอิ

6. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

จะใช้จริงๆ ก็ต้องขยันๆ

ขยันทำบุญ ขยันอุทิศ ขยันเซ่น อย่าให้ขาด

อ.เปล่ง ยังไงก็ดีกว่า อ.เพล้ง ครับ:cool:

7. kengnaja

kengnaja เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    555 อันนี้เรื่องจริงครับ เคยเจอมากะตัว อ.เพล้ง ทำแล้วคุมพรายไม่ได้เข้าตัวซะอีก แนะนำหาหลวงปู่ทิมหรือหลวงปู่แก้ววัดละหารไร่ ได้แล้วดีและแรงจริง
    ขุนแผนตากร้อหลวงปู่แผ้วก็ดีนะครับเพิ่งได้มาลองแล้วประทับใจพอๆกะของหลวงปู่ทิมเลย:cool:

8. jaruwat007

jaruwat007 เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2009
    อาจารยืเพล้งนี่ใครหรอครับมีรุปให้ดุมั๊ยครับ

9. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    แหมอาจารย์เพล้ง แกออกจะเก่ง

ลูกศิษย์ลูกหามากมาย

ก็แค่เคยเปิดสำนัก ไปเรียกพรายมา แล้วดันคุมไม่อยู่

อาละวาดไปซักใหญ่ ตาดำ ตัวผอม

ดีว่าไปเจออาจารย์ดี เอาชีวิตกลับมาได้ ไม่งั้นจบไปแล้ว

นี่ก็ยังดีเปลี่ยนนิสัยแล้ว จากเดิม สร้างเองเสกเอง เข้าตัวเอง

นี่สร้างเอง ไม่ได้เสกเอง ไปนิมนต์พระที่ต่างๆเสกให้

แต่ยังติดที่ว่า โฆษณาว่าตัวเองเสก ทั้งๆที่ เสกอะไรก็ไม่ลงแล้ว

พระท่านเสกให้จนล้นไปแล้ว

10. jaruwat007

55 ผมไม่รู้จักครับพี่ เพล้ง นี่คือชื่อจริงๆ หรือว่าเรียกให้เพี้ยนครับ ถ้าเรียกเพี้ยนผมว่าผมพอจะรู้แล้วครับ

11. วีรวัช

วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009

แหม ยังอุตส่าห์แวะไปหา 5555555

12. hinman

hinman เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2009
    ของอาจารย์เปล่ง จะเป็นหว่านต่างๆ มากมาย ที่ว่าถ้าไม่มีพรายจะเป็นหินคงไม่ใช่หรอกนะครับ
    แต่คุณของว่านก็แรงพอ ที่เพิ่มผงพรายลงไปเพื่อให้เร็วขึ้น เหมือนที่ท่านหลวงปู่ทิมท่านก็ใช้ผงพรายเป็นตัวเร่ง พรายช่วยแต่ผงที่ได้มาอาจจะมีวิธีที่แตกต่างกันทั้งที่มาและวิธีการ
    เคยถามสายอาจารย์เปล่ง ท่านไม่ต้องเช่นก็ได้ หรือว่าจะเช่นก็ได้ ใช้น้ำแดงกับผลไม้ ปักธูป 1ดอก บอกพรายให้มารับเครื่องเช่น ห้ามเช่นเหล้าขาวนะครับ พรายทุกที่เวลานำเข้าบ้านต้องบอกเจ้าที่เจ้าทางเหมือนกัน เรื่องบุญผมว่าเราท่านก็ทำกันอยู่แล้ว บุญมีหลายแบบทำอะไรจิตเป็นกุศลบุญก็เกิดแล้ว ที่ว่าพรายกินนั้นอาจจะด้วยแรงกรรมมากกว่าแรงบุญ เจ้ากรรมนายเวรเขามาเอาคืน มีพระก็ให้คิดถึง พระรัตนตรัยนะครับ คุณครูบาอาจารย์ คุณพ่แม่ ตลอดผู้มีพระคุณต่าง หินก็เป็นพระได้ ทุกอย่างจบที่จิต ต่อใช้อะไรก็ดีหมดละ

13. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

กระจ่างชัดเลยครับแบบนี้ :cool:

14. torr200925

torr200925 เป็นที่รู้จักกันดี

พูดโดยรวมนะครับ ไม่ใช่ของสำนักไหนสำนักหนึ่งนะครับ อย่าไปเล่นมาก เสียดายเงินครับ ..... ผมเล่นมาพอควรละ มันไม่ได้เป็นอย่างใจหรอก มันขึ้นกับอะไรหลายอย่าง พวกได้พระโน่น กุมารนี่ แล้วถูกหวย สาวติด นี่ถ้ามันง่ายแบบนั้น พระหรืออาจารย์เขาไม่ต้องมานั่งทำขายให้เมื่อยหรอกครับ สั่งกรรมการวัด หรือลูกศิษย์ไปซื้อลอตเตอรี่แทนแล้วเอาเงินมาสร้างวัด ก็จบแล้ว มานั่งปั้น นั่งปั่นอะไรมากมาย ....
    เคยเอาพระสายพรายไปให้อาจารย์ฤาษีท่านหนึ่งดู ท่านดังพอควร ไม่ขออกนามท่านครับถามท่านว่ามีพรายไหม ชื่ออะไร....
    ท่านถามกลับมาว่า ใช้กระดูกแค่ไม่กี่คน สร้างพระเป็นร้อยเป็นพัน แล้วพรายมันจะไปอยู่องค์ไหนละคราวนี้ ทุกองค์ก็มีกระดูกมันหมด ทั้งแบบธรรมดา ทั้งแบบกรรมการ ก็มีกระดูกมันหมด มากบ้างน้อยบ้าง มันจะเก่งขนาดแบ่งภาคได้ไหมนี่
    ของจริงมันจะมีตัวเดียว มีชื่อ เป็นคนที่ตายเป็นผี แล้วเรียกมันมาใช้ พวกนี้ชื่อของมันก็ชื่อเดิมก่อนตายหละครับ พระองค์หนึ่งที่ดังพอตัวบอก แต่มันอันตรายต้องมีวิชาที่พอตัวจึงสะกดมันได้ พวกนี้นี่หละจริง ที่ทำขายส่วนใหญ่เขาเอาแรงครู+กระดูกเป็นเชื้อ แล้วเชิญมารับรู้+ อาจเรียกสัมพเวสีทั่วไปมารับรู้วนไปมาในพระ(ฆราวาส) ถ้าพระก็อาจดีขึ้นเรียกภูมิเทวดาระดับล่างมารับรู้ หรือแผ่บุญให้สัมภเวสีให้ไม่ทรมานหิวโหย จะได้ไม่เล่นงานคนที่บูชา พวกนี้พวกคนธรรมดาก็บูชาได้ไม่ต้องมีวิชามาก เพราะไอ้ตัวจริงตัวที่ตายมีชื่อตัวตน นั้นไม่ได้ไปด้วยมันไม่เก่งขนาดแบ่งภาคได้ครับ ยกตัวอย่างเช่น อย่างแม่นาค ที่สมเด็จโต สะกดเอาปั้นเหน่งเป็นที่สถิตของวิญญานมาก็มีตัวเดียว นาคเดี่ยวครับ คนอืนจะมาเอากระดูกที่เหลือไปป่นสร้างพระสักล้านองค์ นางนาคก็มีตัวเดียววิญญานเดียวอยู่ที่ปั้นเหน่งที่ถูกสะกดไว้ครับ ซึ่งจริงๆไม่รู้ว่าตำนานนี้สมเด็จโตท่านด้ทำพิธีสะกดนางนาคจริงไหม แต่ยกตัวอย่างประกอบความเข้าใจ ทางไสยก็ประมาณนี้ครับ

15. pinrat

pinrat เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่รู้ เพล้งเดียว กันหรือป่าวครับ ที่มีน้อง ชื่อ พลิ๊ก

16. rang551

rang551 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2009
    มาติดตามประวัติ อ. เพล้ง ต่อครับ ท่าทางเริ่มใกล้ความจริงแล้ว

17. jaruwat007

รอประวัติอาจารย์เพล้งเหมือนกันครับ

18. ขอบคุนครับ

ผมถามพี่ผมแล้ว พี่ผมมี พรายเดี่ยว ลป ทิม

แล้วมันแตกต่างกับ ขุนแผนสยบมารยังไงมั้งอะ ครับ ?

19. win006

win006 Active Member

อยากทราบว่าผงพรายกุมารของหลวงปู่ทิมก็มีตนเดียวแบบนั้นใช่ไหมครับ แล้วพรายที่อาศัยอยู่กับขุนแผนพรายกุมารของหลวงปู่ทิมเป็นพันๆองค์ล่ะครับ จะบอกว่าไม่มีตัวตนรึครับ แค่สงสัยน่ะครับ

20. ศรศิลป์

ศรศิลป์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2008
    คงจะแบ่งหลายอณูนะ อย่างพระเครื่องหลวงพ่อหลวงปู่ ก็ท่านคนเดียว แต่สร้างเป็นพันเป็นหมื่น ยังคุ้มตัวได้ พรายที่ได้รับการเสกมาอย่างดี ก็คงทำได้ดีระดับหนึ่ง ถ้าครูคนนั้นเป็นวิชาจริง จิตเก่งจริง แต่พลังอำนาจจิต
    สู้ทางคุณพระไม่ได้หรอก