"คนค้นฅน" หลวงพ่อวิชญ์ฯ สร้าง โรงพยาบาลพระปฏิมา

ในห้อง 'ในนามเว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย มหาหินทร์, 10 กันยายน 2007.

1. tinnakorn1978

tinnakorn1978 Active Member

วันที่ 06/04/54 เวลา 11:23 น. ได้ร่วมทำบุญกับหลวงพ่อเพื่อซ่อมพระพุทธรูป 200 บาทครับ ขอผลบุญกุศลจงมีแด่ข้าพเจ้า ครอบครัว คณาจารย์ ตลอดจนสรรพสัตว์ทั้งหลายทั้งปวงที่เป็นเพื่อนทุกข์ เกิด แก่ เจ็บ ตาย ด้วยกันทั้งหมดทั้งสิ้นด้วยเทอญ ผมทินกรและครอบครัวครับ

2. omega

omega เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2004
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่เป็นเจ้าภาพร่วมในครั้งนี้ทั้งหมดด้วยครับ และได้โอนเงินไปร่วมบุญซ่อมพระด้วย จำนวน242.-บาทครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      196.9 KB
      เปิดดู:
      163
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กรกฎาคม 2011
  3. Vatairat

Vatairat เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานนี้ได้โอนเงิน วันที่ 12/07/54 สถานที่ k00030
    จากบัญชีเลขที่ 0429412 เข้าบัญชีเลขที่ 1342254639
    เป็นจำนวนเงิน 100 บาท
    หลวงพ่อท่านให้เราอนุโมทนาสาธุกับพระพุทธรูปที่ท่านซ่อมมากว่า 5000กว่าองค์ด้วย และธรรมใดๆที่หลวงพ่อท่านได้มา ท่านก็ให้เราอนุโมทนาสาธุด้วย

4. EBE1

EBE1 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2006
    วันนี้ กระผมขอร่วมทำบูญด้วย 108 บ. โอนแล้วนะครับ
    เชิญโมทนาบุญกุศลที่ได้เกิดทุกผลบุญด้วยนะครับ
    และขอโมทนาบุญร่วม กับทุกๆท่านด้วยน่ะครับ
    สาธุ วันนี้วันโกน.. พรุ่งนี้ก็วันอาสาฬหบูชาแล้ว..

• 108  14 7 54.JPG
      108 14 7 54.JPG
      ขนาดไฟล์:
      34.5 KB
      เปิดดู:
      169
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กรกฎาคม 2011
  5. apichitdeekum

apichitdeekum สมาชิก

น่าจะมีการจัดทัวร์ทำบุญต่างๆนะครับ บ้านผมอยุ่ไกล

6. Dazeng

Dazeng เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2006
    ขอร่วมทำบุญและบูรณะซ่อมแซมพระพุทธรูป เพื่อให้พระพุทธศาสนาได้ดำรงสืบต่ออายุพุทธกาลตราบนานเท่านาน อนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ ขอบุญในครั้งนี้จงสำเร็จสู่ทุกดวงจิตผู้ยังเวียนวนในวัฎสงสาร

<table border="0" cellpadding="2" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr><td class="hd_th_blk11_bld" align="left" width="180">รายการที่</td> <td class="bd_th_blk_11" align="left"> 201108110339260001</td> </tr> <tr> <td class="hd_th_blk11_bld" align="left" width="180"> วัน-เวลาที่ทำรายการ</td> <td class="bd_th_blk_11" align="left"> 11/08/2554 - 03:38:39</td> </tr> <tr> <td class="hd_th_blk11_bld" align="left"> สถานะ</td> <td class="bd_th_blk_11" align="left"> สำเร็จ</td> </tr> </tbody></table>
    <table border="0" cellpadding="2" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr> <td class="hd_th_blk11_bld" align="left"> วัน-เวลาที่หักบัญชี</td> <td class="bd_th_blk_11" align="left"> 11/08/2554 - 03:38:39</td> </tr> <tr> <td class="hd_th_blk11_bld" align="left"> วันที่เงินเข้าบัญชี</td> <td class="bd_th_blk_11" align="left"> 11/08/2554</td> </tr> <tr> <td class="hd_th_blk11_bld" align="left" width="180"> วิธีการโอนเงิน</td> <td class="bd_th_blk_11" align="left"> โอนแบบทันที</td> </tr> <tr> <td class="hd_th_blk11_bld" align="left" width="180"> เลขที่บัญชีผู้โอนเงิน</td> <td class="bd_th_blk_11" align="left"> 2102094525</td> </tr> <tr> <td class="hd_th_blk11_bld" align="left" width="180"> เลขที่บัญชีีผู้รับเงิน</td> <td class="bd_th_blk_11" align="left"> 7452497683 </td> </tr> <tr> <td class="hd_th_blk11_bld" align="left" width="180"> ชื่อเรียกบัญชี</td> <td class="bd_th_blk_11" align="left"> ทุนซ่อมพระพุทธรูป โดยพระใบฎีกาวิชญ์จุฑา อินทวังโส</td> </tr> <tr> <td class="hd_th_blk11_bld" align="left" width="180"> ธนาคารผู้รับโอน</td> <td class="bd_th_blk_11" align="left"> ธนาคารกสิกรไทย จำกัด (มหาชน)</td> </tr> <tr> <td class="hd_th_blk11_bld" align="left" width="180"> จำนวนเงิน</td> <td class="bd_th_blk_11" align="left"> 373.00 บาท</td> </tr> <tr> <td class="hd_th_blk11_bld" align="left"> ค่าธรรมเนียม</td> <td class="bd_th_blk_11" align="left"> 25.00 บาท</td> </tr> <tr> <td class="hd_th_blk11_bld" align="left"> รวม</td> <td class="bd_th_blk_11" align="left"> 398.00 บาท</td></tr></tbody></table>

7. edison-tee

edison-tee เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2009
    โอนเงินเข้าบัญชี ธ.กสิกร ราษฏร์บูรณะ จำนวน 100 บาท วันที่ 26/8/54 เวลาประมาณ 12.04
    อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ
    ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินแต่ชาติก่อนก็ดี
    ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า
    ตั้งแต่บัดนี้ และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทวดา ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า เทวดาทั้งหลายทั่วสากลพิภพ
    บรรพบุรุษของข้าพเจ้าที่ล่วงลับไปแล้ว คุณครูบาอาจารย์ ดวงวิญญาณทุกๆดวง จงโมทนาส่วนกุศลนี้
    ขอให้ผลบุญแผ่ไปยังสามโลกเป็นแสงสว่างให้พ้นจากทุกข์ มีความสุขยื่งขึ้น ไปเกิดในภพภูมิที่ดี
    ขอให้ท่านทั้งหลายจงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้าจงมีแต่ความสุข พ้นจากโรคภัย
    อุดมในโภคทรัพย์ อริยทรัพย์ในชาติปัจจุบันนี้และต่อเนื่องไปถึงชาติหน้าด้วยเถิด สาธุ

8. ananhesawadi

ananhesawadi เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ..สาธุ...สาธุ...พึ่งพบกระทู้วันนี้...พรุ่งนี้จะโอนเงินไปร่วมบุญด้วย..
    ขออุโมทนากับทุกๆ ท่านด้วยครับ

9. analyser

analyser เป็นที่รู้จักกันดี

เว๊ปไซต์ของหลวงพ่อวิชญ์จุฑา ครับ โครงการซ่อมแซมพระพุทธรูปทั่วพุทธอาณาจักร

http://www.buddharestoration.com

10. suratept

suratept เป็นที่รู้จักกันดี

นม้สการหลวงพ่อวิชญ์
    เนื่องจากเดือนหน้าเป็น วันคล้ายวันเกิดผม
    ผมจึงโอนเงิน จำนวน 500 บาท ร่วมบุญ กองทุนซ่อมพระพุทธรูป โดยพระใบฎีกา วิชญ์ฯ

ขอผลแห่งการทำบุญครั้งนี้ดลให้
    พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว และสมเด็จพระนางเจ้าพระบรมราชินีนาถ มีพระพลานามัยแข็งแรง เป็นมิ่งขวัญของปวงชนชาวไทย ตราบนานเท่านาน
    ขอให้ผลบุญนี้ไปค้ำชูอุดหนุน มารดา บิดา และครอบครัวของข้าพเจ้า ให้มีความสุข
    มีสุขภาพแข็งแรง และรอดพ้นจากเวรภัยและอันตรายทั้งหลาย
    ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนบุญส่วนกุศล ที่ได้กระทำในครั้งนี้ให้กับท่านผู้ใดก็ตามที่ข้าพเจ้าได้ล่วงเกินท่านไว้ ด้วยกาย วาจา ใจ นับแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบัน ขอให้ท่านทั้งหลายเหล่านั้นได้รับผลบุญเหมือนที่ข้าพเจ้าจะพึงได้รับ
    และเมื่อท่านทั้งหลายได้รับผลบุญนี้แล้ว ขอจงมาโมทนาในบุญนี้ของข้าพเจ้าและขอจงได้โปรดอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าและครอบครัวของข้าพเจ้าด้วยเทอญ

ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุสลผลบุญที่ได้กระทำในครั้งนี้ให้กับสัมมาอาชีวะของข้าพเจ้า ขอให้ข้าพเจ้าทำกิจการงานต่างๆสำเร็จลุล่วงด้วยดี และข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุสลผลบุญที่ได้กระทำในครั้งนี้ให้กับ เทวดารักษาอายุและเทวดารักษาราศีของข้าพเจ้า ขอจงมีพระญาณบารมีสูงยิ่งๆขึ้นไปเทอญ

ด้วยผลของบุญที่ได้กระทำไว้ด้วยดีแล้วในครั้งนี้ ขอจงเป็นเหตุปัจจัยให้ข้าพเจ้าเข้าถึงพระนิพพาน ในชาติปัจจุบันด้วยเทอญ และนับแต่บัดนี้ตราบเท่าเข้าพระนิพพาน คำว่าไม่มีอย่าได้เกิดกับข้าพเจ้า ขอให้เป็นผู้มีความเป็นอยู่คล่องตัว และด้วยเดชแห่งคุณพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ และผลแห่งการร่วมทำบุญกองทุนซ่อมพระพุทธรูป โดยพระใบฎีกา วิชญ์ฯในครั้งนี้ ในชาติปัจจุบันขอให้ข้าพเจ้าเป็นผู้มีวรรณะงาม มีผิวทัดกณิการ์งามราศี และเป็นผู้มีฉัพพรรณรังสี และมีสุขภาพแข็งแรง มีอายุยืนยาว ไม่มีโรคภัยเบียดเบียน และไม่มีอุปสรรคในการปฏิบัติธรรม สาธุ

ด้วยผลของบุญที่ข้าพเจ้าได้ ร่วมทำบุญ กองทุนซ่อมพระพุทธรูป โดยพระใบฎีกา วิชญ์ฯ ข้าพเจ้าขอตั้งจิตอธิษฐานว่า " เรื่องใดๆที่เกี่ยวเนื่องกับข้าพเจ้า ขอให้ข้าพเจ้าได้รู้ในเรื่องนั้นๆ ด้วยทิพย์จักษุญาณโดยไม่ต้องกำหนดจิต สมความปรารถนามหัศจรรย์เหนือมนุษย์ทั้งปวงด้วยเทอญ"
    สาธุ สาธุ สาธุ

และด้วยผลบุญนี้ที่ข้าพเจ้าพึงบำเพ็ญใน ทาน ศีล ภาวนานับแต่อดีตชาติ สืบเนื่องมาถึงปัจจุบัน ในจนกระทั่งถึงบุญที่ได้ทำ ในครั้งนี้จงเป็นเหตุปัจจัยให้ประเทศไทยสงบสุขร่มเย็น ใต้ร่มพระบารมีล้นเกล้าทั้งสองพระองค์ และ ความปรารถนาใดๆของข้าพเจ้าที่เป็นกุศล และไม่เหลือวิสัย ขอจงสำเร็จได้โดยง่ายด้วยผลแห่งบุญนี้ด้วยเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ

ข้าพเจ้าขอร่วมอนุโมทนาบุณกับพระใบฎีกาวิชญ์จุฑา อินทวังโส ด้วยเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ

• test 0688.jpg
      test 0688.jpg
      ขนาดไฟล์:
      66.6 KB
      เปิดดู:
      107
  11. เจตนา

เจตนา เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2007
    กราบนมัสการพระใบฎีกาวิชญ์จุฑา อินทวังโส
    วันนี้ผมได้โอนเงินเข้าบัญชีแล้วครับผม 500 บาท และผมขออุทิศส่วนบุญส่วนกุศลนี้ให้กับเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ทุกท่าน ทุกรูป ทุกนาม และขอกราบอนุโมทนาสาธุกับทุกๆๆท่านด้วยนะครับ อนุโมทนาสาธุครับ

12. Kump

Kump เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    ผมขอร่วมทำบุญจำนวน 250 บาท โอนเมื่อวันที่ 26-01-2555 เวลา 23.20 น.

โมทนากับทุกท่านด้วยครับ

13. deelek

deelek เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    กราบโมทนา สาธุ ๆ
    กับทุกท่านที่ได้ร่วมกันทำบุญ
    ซ่อมพระพุทธรูปและสร้างบุญกุศล
    ทุกอย่างเพื่อจรรโลงพระพุทธศาสนาด้วยครับ
    กระผมจะส่งปัจจัยไปร่วมทำบุญด้วยครับ

14. SilentSoar

SilentSoar เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2010
    แจ้งโอนเงินทำบุญครับ ^_^ 100 บาท

<table border="0" cellpadding="5" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr><td colspan="2">โอนเงินให้บุคคลอื่น - สถานะการทำรายการ

</td></tr><tr><td colspan="2">[​IMG]</td></tr><tr><td valign="top" width="34%">สถานะการทำรายการ</td><td width="66%"> ธนาคารได้ทำรายการของท่านเรียบร้อยแล้ว </td></tr><tr><td width="34%">หมายเลขอ้างอิง</td><td width="66%">TRTR120302015355885</td></tr><tr><td colspan="2">[​IMG]</td></tr><tr><td colspan="2">รายละเอียดการทำรายการ

</td></tr><tr><td width="34%">
    </td><td width="66%">
    </td></tr><tr></tr><tr><td width="34%">เพื่อเข้าบัญชี</td><td width="66%">745-2-49768-3 ทุนซ่อมพระพุทธรูป โดยพระใบฎีกาวิชญ์จุฑา อินทวังโส</td></tr><tr><td width="34%">ชื่อบัญชี</td><td width="66%">ทุนซ่อมพระพุทธรูปชำรุด โดยพระวิชญ์จุฑา อินทวโส</td></tr><tr><td width="34%">จำนวนเงิน (บาท)</td><td width="66%">100.00</td></tr><tr><td width="34%">วันที่โอนเงิน</td><td width="66%">02/03/2012</td></tr><tr><td width="34%">บันทึกช่วยจำ</td><td width="66%">ร่วมทำบุญและร่วมเป็นเจ้าภาพ ทุนซ่อมพระพุทธรูป โดยพระใบฎีกาวิชญ์จุฑา อินทวังโส รวมถึงร่วมทำบุญทุกอย่าง 100 บาท</td></tr><tr><td class="note_align" width="35%">แจ้งผู้รับโอน</td><td width="65%"> ส่ง SMS ภาษาไทย ไปยังหมายเลขโทรศัพท์มือถือ 0810119171
    จาก : SilentSoar </td></tr></tbody></table>

แจ้งโอนเงินทำบุญครับ ^_^ 100 บาท

ร่วมทำบุญและร่วมเป็นเจ้าภาพ ทุนซ่อมพระพุทธรูป โดยพระใบฎีกาวิชญ์จุฑา อินทวังโส
    รวมถึงร่วมทำบุญทุกอย่าง
    รวมร่วมบุญจำนวน 100 บาท

ขออนุโมทนาบุญ ทั้งหลายทั้งปวงให้พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ พรหม เทพ เทวดา สิ่งศักดิ์ทั้งหลาย ครูบาอาจารย์ทั้งหลาย เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายที่มีตั้งแต่ต้น บิดามารดาของข้าพเจ้าทั้งชาตินี้และทุกๆชาติ
    พระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์
    พระโพธิสัตว์ทุกๆพระองค์ พระยายมราช เจ้าการบัญชี ลุงพุฒิ
    พระศรีอารียเมตไตรย และสมเด็จองค์ปฐมอันเป็นที่สุด

ขอให้ข้าพเจ้ามีความสุขสมหวังในเรื่องความรักทุกประการ นับตั้งแต่บัดนี้ตลอดเท่าเข้าสู่พระนิพพาน
    ขอให้ข้าพเจ้ามีดวงตาเห็นธรรม และเป็นคนดีนับตั้งแต่บัดนี้ตลอดเท่าเข้าสู่พระนิพพาน
    ขอให้ ความไม่มี ความไม่รู้ และความไม่ได้ จงอย่าได้บังเกิดกับข้าพเจ้านับตั้งแต่บัดนี้ตลอดเท่าเข้าสู่พระนิพพานด้วย เถิด สาธุ สาธุ สาธุ ...

ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับผู้ร่วมทำบุญทุกท่านด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ...
    อนุโมทนาบุญครับ,
    SilentSoar

15. Kenny17

Kenny17 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ครับ มีโครงการกฐินที่วัดพระบาทสี่รอยที่เชียงใหม่ด้วยหรือครับ ถ้ามีช่วยส่งรายละเอียดที่จะโอนเงินไปร่วมบุญให้ด้วยครับ อยากร่วมด้วย

16. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านทีได้ร่วมทำบุญพิเศษ
    ปฐมกฐินสามัคคีสร้างโรงพยาบาลพระปฏิมา และอื่น ๆครับ สาธุๆๆๆๆอนุโมทนามิ