จะขึ้นบ้านใหม่ 3 ม.ค. 2556 ฤกษ์วันนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย HAMMERHEAD, 28 ธันวาคม 2012.

1. HAMMERHEAD

HAMMERHEAD เป็นที่รู้จักกันดี

จะขึ้นบ้านใหม่ 3 ม.ค. 2556 ฤกษ์วันนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ
    ได้นิมนต์พระคุณเจ้าไว้แล้วตามฤกษ์สะดวกของผมแต่ไม่ทราบว่าเหมาะสมดีหรืออย่างไร จึงขอตั้งกระทู้ขึ้นมาถามพี่ๆครับ
    คือกำหนดการผมนิมนต์พระไว้ 5 รูป แล้วทำบุญเลี้ยงเพลครับ บ้านผมอยู่บางบัวทอง จ.นนท์บุรีครับ

2. Piagk3

Piagk3 เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อคุณพร้อม คุณสะดวก พระคุณเจ้าพร้อมไม่มีกิจนิมนต์ที่อื่นนอกจากงานของคุณ ตัวคุณไม่มีภาระอื่นต้องเป็นกังวล ญาติพี่น้อง เพื่อนฝูงพร้อมและสะดวกที่มางานบุญ ร่วมกับคุณ ถือว่าเป็นฤกษ์ดีแล้ว ขอเตือนเวลาทำบุญ คุณต้องจัดการเอง เช่นจุด ธุปเทียนไหว้พระ อาราธนาสมาทานศีล กล่าวถวายภัตราหาร ประเคนของถวายพระ กรวดน้ำ รับพรจากพระ อย่ามัวแต่ไปรับแขกจน ทิ้งกิจกรรมที่กล่าวมาแล้ว

3. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ตามฤกษ์หลวงปู่ปาน วัดบางนมโค

วันพฤหัสบดีที่ 3 มกราคม 2556 ... ปีมะโรง วันพฤหัสบดี เป็นวันชัย ... ดีครับเหมาะสม

.

4. HAMMERHEAD

HAMMERHEAD เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณมากครับ พี่ Piagk3 และ เฮียปอ ตำมะลัง ที่เมตตาแนะนำครับ
    ขอแสดงความนับถืออย่างสูง