จะหนีคนตามตื๊อได้ย่างไร

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย taroo, 3 กุมภาพันธ์ 2007.

1. taroo

taroo สมาชิก

26 พฤศจิกายน 2006
    ขอเทคนิค และวิธีด้วยค่ะ

2. NiNe

NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

ก็ไม่ยากหรอก คุยเรื่องงานร้อยปี... หรือไม่ก็บุคคลดีเด่นของโลกก็ได้
    แค่นี้ เขาก็รับไม่ได้แล้ว เชื่อสิ รับรอง ได้ผล พันเปอร์เซ็นต์ ... ฮิฮิๆๆๆ

3. ไอ้ใบ้

ไอ้ใบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

จะหนีคนตามตื๊อได้ย่างไร พูดถึงสามีเก่า ให้ฟังว่ามีกี่คนแล้ว เสียตัวเมื่ออายุเท่าไหร่ รายชื่อกิ๊ก อักษรตั้งแต่ ก ไก่ ถึง ฮ นกฮูกตาโต
    พูดซ้ำๆอยู่นั้นแหละ เดี๋ยวรับไม่ได้เองค่ะ เจ๊ทำบ่อย
    (b-oneeye)

4. Welcome

Welcome Active Member

17 กรกฎาคม 2005
    บอกเขาไปเลยครับว่า ดิฉันมีสามีแล้ว ผู้ชายเขาจะรับไม่ได้ไปเองครับ

5. อำนาจ

อำนาจ เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2004
    ไม่ยากเลยครับ ถ้าใช้วิธีที่ผมบอกรับรองผล 100 % แต่จะกล้าทำหรือเปล่าเท่านั้นเองครับ คนเรารักกันชอบกับพึงพอใจกันก็เพราะรูป เพราะเสียง เพราะกลิ่น เพราะกริยาที่แสดงออก ถ้าไม่อยากให้เขามาชอบก็ต้องทำตัวให้น่าเกลียดเข้าไว้

วิธีง่าย ๆ ที่จะทำตัวไม่ให้มีคนมาชอบพอ อยากจะให้เขาเลิกยุ่งเกี่ยวกับเรา ก็ให้นัดไปเที่ยว ทานอาหารกับเขาเลยครับ โดยเตรียมตัวดังนี้

1. ทำตัวสกปรก ก่อนไปเที่ยว 1 วัน ไม่ต้องอาบให้มันสกปรกเหม็น สุด ๆ ใส่เสื้อผ้าชุดที่น่าเชย ๆ มันทั้งวัน ใส่ซ้ำวันที่ไปเที่ยวด้วย หน้าตาไม่ต้องแต่ง ผมไม่ต้องหวี ฟันไม่ต้องแปรง เล็บไม่ต้องทา ให้ไปขุ้ยดินให้ความสกปรกติดตามซอกเล็บ ใส่รองเท้าแตะแบบคีบ สกปรก เหม็น ๆ ไป

2. ก่อนไปซื้อถั่วมากิน กินไปเยอะ ๆ กินกับน้ำอัดลม ให้ถั่วมันติดฟัน เป็นคราบ ไม่ต้องแปรง กินถั่วให้มันเกิดแก๊ซเยอะ ๆ เวลาไปเที่ยวจะได้ตดตลอดเวลา กินน้ำอัดลมให้มันเรอด้วย

3. ถ้าผู้ชายเห็นเราแล้วยังพาไปทานข้าว ก็ไป เลือกร้านที่แพง ๆ ให้เขาเลี้ยง สั่งแต่อาหารแพง ๆ ตอนทานข้าว ก็เกาหัวให้มันยุ่ง ๆ ตลอดเวลา กินให้เสียงดัง ๆ เคี้ยวจับ ๆ พูดไปกินไป ให้อาหารตกบนโต๊ะบ้าง แล้วหยิบขึ้นมากิน แคะขี้มูก แคะหู เอานิ้วมาดูด ยิ้มบ่อย ๆ ให้เห็นเศษอาหารที่ติดตามฟัน แคะขี้ฟันโดยไม่ต้องเอาอะไรบัง และเอามาดูดใหม่ ตดเข้าไป เรอเข้าไป ทำกริยาโสโครกให้เขาดูเต็มที่

ถ้าทำทุกอย่างนี้แล้วรับรองจะไม่มีผู้ชายคนไหนมายุ่งกับชีวิตคุณอีกเลย แต่คุณจะทำได้ไหมครับ

6. phuang

phuang เป็นที่รู้จักกันดี

ง่ะ ....^^'

อ่านของพี่อำนาจแล้วชะงักไปเลยค่ะ

7. MBNY

MBNY Administrator ทีมงาน Administrator

19 กรกฎาคม 2003
    กระทู้เรื่องเด่น:
    10
    ใช่ๆๆ วิธีของพี่อำนาจ ..รับรอง หนีกันกระจาย

ลองทำดูน๊ะ .. จะรอฟังผล ^0^

แต่มีอีกวิธี .. ถ้าเจอคนตื้อ แบบน่าสงสาร หน่อย

ขอยกข้อความ ของคุณศุกร์ มาให้อ่าน น๊ะจ๊ะ ..

'' ถ้ามีคนมารักเรา เราจำคำ ในหลวงท่านได้ ท่านว่า..

อย่าไปแกะมือเขาออก เขาจะร้อนรน

เราอาจจะต้องอดทนรอจนกว่าเขาจะคลายมือไปเอง

ระหว่างที่รอเขาคลายมือ เราต้องปฏิบัติเพื่อความพรากจากกิเลสเราเอง

ถ้าเราเอามือไปโอบเขาไว้ ก็จะยิ่งแน่น ยิ่งไม่พ้น ถ้าเราวางมือไว้เฉยๆ

วันนึงเขาจะรู้ว่าเราไม่ได้โอบเขาไว้ค่ะ ''

8. Tourhere

Tourhere เป็นที่รู้จักกันดี

คิดว่าเขาคงไม่กล้าตามตื๊ออีกแล้วครับ ถ้าเห็นกระทู้นี้ นอกเสียจากว่า เขาจะทนคิดถึงไม่ได้เท่านั้นเอง

9. อำนาจ

อำนาจ เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2004
    แหม... น้องผึ้งอ่านแล้วชะงักในความสกปรกเลยหรือครับ หุหุ คุณแม่บ้านอ่านแล้วอย่าเผลอไปทำตามนะครับเดี๋ยวยุ่ง ฮิฮิ ผมไม่อยากเป็นตัวการสร้างความร้าวฉานในครอบครัวครับ ฮิฮิ

วิธีที่ผมแนะนำนะไม่ผิดศีล ไม่ผิดธรรมนะครับ ไม่ต้องโกหกแค่เอาตัวตนจริง ๆ ให้เขาดูชัด ๆ ใช้อสุภกรรมฐานและกายนุสติกรรมฐานให้เป็นประโยชน์ครับ

ลองคิดดูว่าจริง ๆแล้วร่างกายของเราเต็มไปด้วยสิ่งโสโครก หมักหมมไปด้วยปฏิกูล เต็มไปด้วยขี้ แต่เราพยายามเอาของหอม ของสวยงามมากลบเอาไว้ ซึ่งก็ทำได้ไม่นาน ชำระล้าง ดูแลทำความสะอาดเท่าไหร่มันก็กลับไปสกปรกอยู่ดี แต่ทำไมเราถึงยังยึดมั่นถือมั่นกับร่างกายอยู่ คิด ๆแล้วก็แปลกดีนะครับ

ดังนั้นสิ่งที่ผมพยายามบอกในกระทู้นี้ก็คือ ภายใต้สิ่งปรุงแต่งที่เราเห็นว่าสวยว่างามว่าดี แต่จริง ๆแล้วไม่มีอะไรที่ดีจริงหรอกครับ นางงามที่ว่าสวย ๆ ก็ต้องกิน ต้องขี้ ต้องตด ต้องเรอ ทุกเช้าปากต้องเหม็น กลิ่นตัวต้องมีถ้าไม่อาบน้ำแปรงฟัน มีสภาพไม่ต่างจากซากศพกันทุกคน

ที่บอกมานี่ไม่ใช่ผมละได้นะครับ ยังทำไม่ได้แค่คิด ๆ ดูและพยายามละมันอยู่ครับ

10. NiNe

อุ๊ย ... ตาเถร !!

11. Home

Home สมาชิกใหม่

16 กรกฎาคม 2005
    ห่อะม่อะเลอ!

12. NiNe

ฮ่าฮ่า ... จะหนีคนตามตื๊อได้ย่างไร
    ถ้าไม่ย่าง ก็ปิ้ง หรือ เผา เลยก็ได้!!!

เอิ๊กกกก .... ฮ่าฮ่าาาาาาาาาาาาาาา

13. Hello

Hello สมาชิก

21 กรกฎาคม 2005
    คงหมายความว่า ย่างก้าว มั๊ง

14. Tourhere

Tourhere เป็นที่รู้จักกันดี

ก็มันตามตื๊อมาตั้งแต่ชาติก่อนแล้วนี่ จะให้เปลี่ยนใจมันยากนะครับน้องอ่อน

15. okilu220

okilu220 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2006
    โอย...ขำจริงๆ แต่ว่าถ้าไปเจอพวกแบบว่า ปลงอสุภะมาจนชินแล้ว อย่างนี้ก้อไม่ได้ผลจิคับ งิงิ ^^

16. phuang

phuang เป็นที่รู้จักกันดี

(verygood) ....คิดถึงนะคะ พี่ชา

17. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

น้องชอบไหมล่ะ มีหลายคนเชียวน๊า บอกไม่ชอบเล๊ย ไอ้บ้านี่มาตื้อฉันอยู่ได้ ไม่ช๊อบไม่ชอบเล๊ย ซิ๊ว วิ๊ว ไปไกลๆ เลย ไม่ใช่ซาเปค

แต่ที่ไหนได้แอบอมยิ้มกลิ้มกลุ่ม

เออ...เดี๊ยนก็เสน่ห็ไม่เบาหว่า แต่ขอเล่นตัวเสียหน่อย

พอเขาเลิกตื้อเพราะเบื่อจื้อ หรือมีเหยื่อรายใหม่ เขาหายหน้าไป ทีนี้อย่ามาเว้าวอนน๊าน้องเอ๊ย

ถ้าไม่จริงๆ เซย์โน กี่หน หน้างอ หน้าบูด กระดกก้นใส่มันยังหน้าด้านตามประสาพ่อจอมตื้อ ก็บอกเขาตรงๆ เลยว่า

นี่พ่อคุณอยากได้เดี๊ยนเจงๆ เหรอ

เอาล่ะ เดี๊ยนไม่ชอบคำสัญยงสัญาลมๆ แล้งๆนะ

ไม่ต้องมีพิธีอะไรมาก เอาเงินที่คุณมีทั้งหมดนั่นล่ะมาใส่บัญชีฉัน
    อยากได้นั่นนี่บอกไปเลยไม่ต้องเกรงใจ

เราบอกด้วยว่า ทุ่มห้เดี๊ยนคนเดียวไม่พอนะ นี่พ่อแม่พี่น้องฉัน ผัวเก่าผัวปัจจุบัน เขาก็เรียกร้องค่าเสียหายเช่นกัน และฉันต้องเสียสละสังขารและวิถีชีวิตส่วนตัวฉันมาเพื่อคนอย่างคุณ ฉันยอมไม่เปิดโอกาศหากิ๊กใหม่ๆ นะ ขอเพียงคุณทำได้อย่างที่ฉันต้องการ และอย่าหวังนะว่า ทำด้แล้วฉันจะเป็นทุกอย่างแบบลูกนกในกงทองของคุณ ฉันชอบเที่ยวเตร่เสเพลคบผู้ชายไม่เลือก ทอมดี้เอาหมด พูดไปเล๊ย อย่างยายนี่พอเจอพวกหัวงูมานะตอนสาวๆ น่ะ

ยายจะคุยดังๆ กับเพื่อนๆ ที่เป็นกลุ่มเดียวกันเลยว่า

เมื่อวาไปหาหมอตรวจเลือดมาว่ะ หมอบอกสงสัยจะติดเชื้อเอดส์ เออ...ดีว่ะ ฉันจะได้แพร่กระจายให้หนำใจ

แล้วหัวเราะเสียงดังลั่นคุยให้ดังลั่น พวกผู้ชายเค้าไม่ชอบผู้หญิงเสียงดัง พูดจาไม่ระมัดระวัง เรารู้ว่าเราไม่หวังต้อนเค้า เรากักทางไปเลยนะจ๊ะ ไม่ต้องอาย

เขาเลิกตื้อพร้อมเลิกหวังฉุดเราด้วยจ๊ะ

อย่างนั่งแท๊กซี่มีสาวๆ ไปด้วยไม่มีผู้ชายนี่ คนขับบางคันมักพาเราวกไปนั่นนี่

ยายก็ใช้ฟอร์มป่วยเรื้อรังอีกนั่นล่ะ ทีนี้รีบส่งทันทีก่อนติดเชื้อจ๊ะ

ถามว่าไม่อายคนเหรอที่พูดอย่างนี้

เอ้า...รักษษตัวรอดเป็นยอดดีจ๊ะ ชีวิตจริงของเรา ตัวเราเป็นอย่างไร เรารู้ดีไม่ใช่เหรอ

18. Immaculacy

Immaculacy Active Member

คิดถึงเหมือนกันครับ:cool:

19. NiNe

[​IMG]<-- คุณบรรพต อ. ระวังม้าดีดดดดดด อ่ะจ้า

คริ๊ คริ๊ คริ๊

ปล. อยากจะพูดดังๆ ว่า ระวังม้าดีดกะโหลก อ่ะจ้า

20. บรรพต อ.

บรรพต อ. เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2004
    มันเกี่ยวอะไรกับผมด้วย อะไรๆก็มาลงที่ บรรพต อ. คงเลียวเลยอ่ะ เห่อะๆๆ