ช่วยดูพระสิวลีให้ด้วยครับ ใครทราบประวัติช่วยบอกด้วยครับ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย bornmanman, 2 ธันวาคม 2009.

1. bornmanman

bornmanman สมาชิก

พระสิวลีองค์นี้ เพื่อนให้มานานแล้วน่าจะเป็นเนื้อสำริด สูง 10 นิ้วเป็นพระโบราณ ผมเองไม่ทราบประวัติ นำขึ้นหิ้งไว้หลายปีก็ไม่เคยสนใจเลยพี่ชายมาเห็นเข้าบอกว่ามีของดีไว้ในบ้านแล้ว ควรบูชาท่านทุกวันพฤหัสและวันเสาร์ตามที่ผู้รู้ปฏิบัติมาแต่โบราณท่านจะให้โชคให้ลาภกับเราffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>
    <O:p></O:p>
    ทีแรกผมก็ไม่ค่อยเชื่อสักเท่าไหร่ผมก็ไปจัดหาโต๊ะหมู่บูชาเพื่อแยกหิ้งบูชาจากโต๊ะหมู่ชุดใหญ่ถวายดอกบัว ดอกมะลิ น้ำผิ้ง น้ำเปล่าแล้วก็สวดอธิฐานบทสวดบูชาพระสิวลี ขอโชค ขอลาภจากท่าน<O:p></O:p>
    เป็นเรื่องที่เหลือเชื่อมากวันรุ่งขึ้นผมได้เงินมาจำนวนหนึ่ง โดยไม่คาดฝันต่อจากนั้น วันที่สองวันที่สามวันที่สี่วันที่ห้าวันที่หกและวันที่เจ็ดผมได้เงินมาทุกวันและเพื่มขึ้นเรื่อยๆ จนถึงวันที่เจ็ด <O:p></O:p>
    ผมประหลาดใจมากเพราะไม่เคยเจอเหตุการณ์แบบนี้มาก่อนเลยในชีวิตผมเชื่อในความศักดิ์สิทธิ์ของท่านจริงๆที่แสดงปาฎิหาริย์ให้ผมได้พบเจอกับตัวเอง<O:p></O:p>
    ทุกวันนี้ผมก็ยังคงบูชาท่านอย่างสม่ำเสมอ และหาพระสิวลีองค์เล็กๆมาห้อยคอไว้ด้วยสวดมนต์ทุกวันพระประพฤติตนเป็นคนดี อยู่ในศีลในธรรม <O:p></O:p>
    ที่เล่ามาก็เป็นประสบการณ์ที่เกิดขึ้นกับตัวเองก็เลยอยากถามผู้รู้เกี่ยวกับประวัติพระสิวลีองค์นี้ว่าสร้างเมื่อไหร่ความเป็นมาอย่างไรเพราะผมเข้าไปดูหลายเวปแล้วยังไม่ปรากฏให้เห็นพระสิวลีองค์ที่ผมมีอยู่เลย<O:p></O:p>

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      17.7 KB
      เปิดดู:
      272
      ขนาดไฟล์:
      15.1 KB
      เปิดดู:
      139
      ขนาดไฟล์:
      21.5 KB
      เปิดดู:
      139
      ขนาดไฟล์:
      21.1 KB
      เปิดดู:
      88
      ขนาดไฟล์:
      25.3 KB
      เปิดดู:
      121
      ขนาดไฟล์:
      16.4 KB
      เปิดดู:
      103
      ขนาดไฟล์:
      20.3 KB
      เปิดดู:
      113
      ขนาดไฟล์:
      22.2 KB
      เปิดดู:
      104
  2. bornmanman

bornmanman สมาชิก

ตอนนี้ ยังไม่มีท่านใดพอจะให้คำตอบกับผมได้เลยว่าพระสิวลีองค์นี้ ประวัติความเป็นมาอย่างไร สร้างเมื่อใด แต่ผมก็จะรอคำตอบจากท่านผู้รู้ไปเรื่อยๆ ครับ

แล้ววันนี้ก็มีเรื่องมาเล่าให้ฟังอีก
    ในรอบปีที่ผ่านมา แต่ละเดือนไม่เคยมีปัญหาเรื่องการเงินเลย
    แต่เดือนนี้ ผมไม่พอใช้เพราะมีค่าใช้จ่ายมากมายเหลือเกิน
    เงินเดือน เดือนนี้ช๊อตครับ........
    ตอนเช้าผมเหลือเงินติดตัวอยู่เพียง 500 บาท
    ก่อนไปทำงานผมก็ไหว้พระสวดมนต์ตามปกติ
    แล้วก็สวดมนต์ขอพรบารมีองค์พระสิวลีเถระ
    ขอให้มีเงินเข้ามาภายใน 2 วันนี้
    เพราะข้าพเจ้าเดือดร้อนเหลือเกิน
    ไม่มีเงินมาชำระหนี้สิน

หลังจากนั้นผมก็ไปทำงานตามปกติ
    ก็คิดจะไปยืมเงินดอกคนที่รู้จักมาใช้
    แต่ก็ยังไม่มีเวลาไปหาเค้าเลย เพราะงานเยอะมาก
    จนเลิกงานตอนเย็น ก็เลยยืมเงินเพื่อนที่ทำงาน
    ติดตัวไว้ให้อุ่นใจก่อน

หลังจากเพื่อนผมให้เงินมาได้ประมาณ 15 นาที
    ปาฎิหาร์ย์ก็เกิดขึ้นครับ................
    เจ้านายขับรถเข้ามา เรียกผมไปที่รถ
    แล้วก็ยื่นเงินให้ผม 5,000 บาท
    บอกว่าเป็นเงินพิเศษที่แบ่งมาให้
    ผมรอดตายแล้วครับ.......
    มีเงินไปใช้หนี้เค้าแล้ว........

เป็นเพราะพรบารมีขององค์พระสิวลีเถระเจ้าเป็นแน่แท้
    ที่ทำให้ผมไม่อดตาย ไม่ต้องไปกู้หนี้ยืมสินเค้ามาใช้

นี่เป็นประสบการณ์สดๆ ร้อนๆ ที่เกิดขึ้นวันนี้เอง
    จะว่าเป็นเหตุบังเอิญ มันก็คงจะไม่ใช่หรอกครับ
    มันเคยเกิดขึ้นทำนองนี้หลายครั้งแล้ว
    จนผมเองก็อดแปลกใจไม่ได้

คืนนี้ผมจะไปจุดธูปกราบไหว้ท่าน ที่ท่านโปรดเมตตา
    แผ่บารมี ให้สาธุชนคนหนึ่ง ได้พ้นจากความความทุกข์

สาธุ สาธุ สาธุ