ตอนนี้มีอาการแปลกๆเกิดขึ้นกับตัวเองค่ะ

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย slughorn, 16 กุมภาพันธ์ 2013.

1. slughorn

slughorn Active Member

ตอนนี้เรามีอาการขนลุกบริเวณหลังทางด้านซ้ายตามรูปที่วงกลมไว้ค่ะ
    เป็นมาประมาณ 1 สัปดาห์แล้วค่ะ ตอนนี้ยังไม่หาย
    ช่วงแรกๆวันแรกๆ จะขนลุกเป็นพักๆ และไม่ค่อยถี่ จึงไม่ได้เอะใจ
    แต่ช่วงหลังๆมานี่ อาการขนลุกถี่กว่าเดิม หรืออาจจะบอกได้ว่าเกือบตลอดเวลาไม่ว่าจะเล่นคอม อยู่กับเพื่อน ทำงาน เรียน ฯลฯ

ไม่ทราบว่าเป็นเจ้ากรรมนายเวรตามหรืออย่างไร?
    เป็นกรรมเก่าหรือไม่?
    ควรแก้ไขอย่างไรค่้ะ?

มีท่านใดพอจะรู้บ้างคะ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. iivv

iivv เป็นที่รู้จักกันดี

ถือศีล ภาวนา ถวายสังฆทาน

ทำสมาธิ อุทิศส่วนกุศลครับ

ทำเลยอย่าช้าครับ

3. ผงธุลี

ผงธุลี เป็นที่รู้จักกันดี

ไปหาหมอ น่าจะเกิดจากปลายประสาทอักเสบ

อย่าไปโยงกับเจ้ากรรมนายเวรเลย

จิตเราชอบเอาไปผูกกับเรื่องผีเรื่องวิญญาน พอมีอะไรเกิดขึ้นก็มักผูกกับเรื่องที่คิด

บางครั้งก็สงสารเจ้ากรรมนายเวรนะ ไม่รู้ใครเป็นเจ้ากรรมนายเวรใครกันแน่

4. slughorn

ขอบคุณมากเลยค่ะ ที่แนะนำ อยากจะไปหาหมออยู่ค่ะ
    แต่ว่าปลายปราสาทอักเสบไม่น่าใช่ เพราะน่าจะเป็นในวัยกลางคนจากข้อมูลเว็บนี้ โรคปลายประสาทอักเสบ
    ตอนนี้อายุ 19 เองค่ะ ไม่น่าใช่

5. slughorn

กำลังหาเวลาไปอยู่ค่ะ ขอบคุณค่ะ

6. ddman

ddman เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2008
    เท่าที่อ่านจากบล็อกต่างๆ ่น่าจะเกิดจากเหตุใดเหตุหนึ่งดังนี้ครับ..

1. ขาดการเคลื่อนไหวที่สม่ำเสมอ (lack of movement)..อาจนั่งหรือทำงานในท่าเดิม..นานมากไป..

2. ใช้งานกล้ามเนื้อบริเวณนั้นมากไป เช่นยกของหนัก ทาสีผนัง ฯลฯเป็นเวลานานต่อเนื่อง

3. เกิดจากโรคกระดูกพรุน ((Osteophytes)

ท่านผงฯแนะนำไว้ดีมากแล้วว่าควรไปพบหมอตรวจ หากตรวจด้วยMRI อาจพบสาเหตุที่แท้จริงได้..

หากกลัวเจ้ากรรมฯก็หมั่นเจริญกุศลให้มาก อุทิศให้เจ้ากรรมฯบ่อยๆ คงถูกฝาถูกตัวได้สักคราหนึ่ง..แม้ไม่ถูกตัว เราเองก็ยังได้บุญอยู่ บุญเป็นชื่อของความสุข เป็นแต่ทางมาของสิ่งที่ดีทั้งหลายครับ..

ขอให้หายไวๆครับ..

7. เปาชุนไหล

เปาชุนไหล เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2012
    แนะนำได้ดีครับ