น้องชายทำพระหายค่ใครมีวิธีบวงสรวงหรือทำให้ได้คืนไหมคะ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย amolwann, 12 กันยายน 2010.

1. amolwann

amolwann Active Member

24 พฤษภาคม 2010
    น้องชายทำพระหายค่ะ เสียใจมากคุณแม่ให้น้องชายไว้ แล้วชีวิตเค้าดีมากเป็นที่ยึดเหนี่ยว มีวิธีบวงสรวงหรือทำให้ได้คืนไหมคะ สำคัญทางจิตใจมากคุณแม่ให้ไว้ตอนน้องขายทำงาน ตอนนั้นเรื่องงานมีปัญหาเยอะ ยอดไม่ดี อาจจะโดนให้ออก พอได้พระมาก็ดีขึ้นชีวิตดีขึ้นมาก ส่วนหนึง่มาจากพลังของแม่เองด้วยที่ห่วงลูก พอดีเมื่อวานน้องชายไปเตะบอลที่สนามฟุตซอล ถอดวางไว้ พอพวกที่มาเช่าสนามต่อ พระก็หายไป ถามก็ไม่ยอมตอบอะไร คิดว่าถูกขโมยแน่ๆค่ะ แต่เราไม่มีหลักฐาน คนเราสมัยนี้แปลกจังชอบหยิบฉวยของที่ไม่ใช่ของเรา ไม่กลัวบาปกรรมบ้างหรือไงนะ

****ใครพอมีวิธีแนะนำที่จะได้พระคืนรบกวนช่วยบอกต่อด้วยค่ะ น้องชายทุกข์ใจมาก เสียใจทำของที่แม่ให้มาหาย และสัญญาว่าถ้าได้คืนมาจะรักษาอย่างดีที่สุด คุณแม่ทราบเรื่องก็เสียใจมาก เป็น พระเหรียญ พลวงพ่อแพ ค่ะ มี 2 ด้าน ด้านนึงเป็นหลวงพ่อแพ ด้านนึงเป็นพระพุทธรูป จำไมไ่ด้ว่ารุ่นอะไร แต่เท่าที่ทราบรุ่นนี้ทำขึ้นเมื่อตอนหลวงพ่ออายุได้ 89 ปีค่ะ
    วอนผู้เมตตาและรู้หนทางสว่าง ช่วยบอกด้วยเถิดค่ะ:cool::':)':)':)':)'(

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กันยายน 2010
  2. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    เห็นใจจริงๆครับ

จุดธูปบอก อาจจะได้คืนแบบมาองค์ใหม่ก็ได้น่ะครับ หรือ ขอคุณแม่ใหม่ ใจจะได้ไม่ตก

3. bigfoot

bigfoot เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2006
    ผมเคยอธิษฐานขอพระหลวงพ่อฤาษีลิงดำ ก็ได้จริงๆ
    แต่เนื่องจากเป็นนักเรียนก็แขวนบ้างไม่แขวนบ้าง พอแขวนก็ทำหาย
    ผมเลยสวด อะระหังสัมมาฯ บอกหลวงพ่อว่า<O:p</O:p
    หลวงพ่อครับ ผมทำพระหลวงพ่อหายช่วยให้ผมได้คืนด้วยเถิดครับ สาธุ
    ผ่านไปน่าจะเป็นปีได้ก็ได้คืนนะครับ

ลองดูนะครับเป็นกำลังใจให้ครับ
    <O:p</O:p<O:p
    http://palungjit.org/f127/ประสบการณ์ปาฏิหาริย์ที่ผมประสบพบเจอหลายๆเรื่องครับ-249757.html
    <O:p
    ข้างบนเป็นกระทู้เก่าประสบการณ์ที่เจอหลายเรื่องยาวมากแต่เป็นเรื่องจริงครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 กันยายน 2010
  4. choke

choke เป็นที่รู้จักกันดี

บนขอจากเสด็จเตี่ยกรมหลวงชุมพรสิครับ ตามวิธีการที่หลวงพ่อฤษีลิงดำได้เคยบอกไว้ครับ

วิธีการบนกรมหลวงชุมพรเขตรอุดมศักดิ์
    หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

๑.ข้าวปากหม้อ ๑ ถ้วย (ข้าวที่ยังไม่เป็นเดนใคร)
    ๒.หมูต้ม อย่างน้อย ๑/๒ กิโลกรัม
    ๓.ไก่ต้ม ๑ ตัว
    ๔.ทองหยิบ ๑ ถ้วย
    ๕.ฝอยทอง ๑ ถ้วย
    ๖.ขนมจีนน้ำพริก

ตำราของหลวงพ่อบัญญัติ สำนักสงฆ์ศิษย์พระราชพรหมยาน ป่าละอู อ.หัวหิน
    ๑.บายศรีปากชาม ๗ ชั้น
    ๒.ไก่ต้ม ๑ ตัว (ห้ามตัดส่วนใด)
    ๓.หมู ๓ ชั้น อย่างน้อย ๑/๒ กิโลกรัม
    ๔.ขนมจีนน้ำพริก พร้อมเครื่องเคียง ใส่ถ้วยพูน ๆ
    ๕.ทองหยิบ ฝอยทอง
    ๖.กล้วยน้ำหว้าสุกกินได้ ๑ หวี
    ๗.มะพร้าวอ่อน ๑ ลูก
    ๘.ส้มโอ ๑ ผล
    ๙.ข้าวปากหม้อ ไข่ต้ม ๑ ลูก
    ๑๐.ปลาหมึกย่าง (ตัวใหญ่ยาว ๑ ฟุต) ๑ ตัว
    ตอนบนทำ ๑ ครั้ง สำเร็จแล้วทำอีกครั้งหนึ่ง
    ตั้งโต๊ะ ปูผ้าขาว ทำกลางแจ้ง ให้เปิดเทปบวงสรวง ชุมนุมเทวดา ของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ
    โดยให้จุดธูปเทียนก่อนแล้วจึงเปิดเทป จบแล้วจึงตั้งจิตอธิษฐาน
    ถวายก่อนเวลาบน
    เวลาเช้า ก่อนสองโมงเช้า สิบนาที ๐๗.๕๐ – ๐๘.๐๐ น.
    เวลาบ่าย ก่อนสามโมงเย็น สิบนาที ๑๔.๕๐ - ๑๕.๐๐ น.

5. amolwann

ขอใหม่ก็คงไม่มีอีกแล้ว มีคนให้แม่มาอีกทีค่ะ และเค้ากำชับไว้แต่แรกว่าห้ามทำหายนะ ไม่มีแล้ว มีองค์เดียว เจ้าของเค้าหวงมากค่ะ เลยอยากได้คืน

6. 15 ค่ำ

15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นใจมากๆครับ ถึงใด้ของใหม่มา ถึงจะรุ่นเดียวกัน แต่ความรู้สึกคงไม่ใด้แบบเดิม
    ลองจุดธูป16ดอก พร้อมพวงมาลัยใส่พาน จุดธูปกลางแจ้ง อาราธนาถึงหลวงพ่อแพ ขอให้ใด้เจอพระที่หายไป และควรขออนุญาติทางศูนย์ติดประกาศให้รางวัลผู้พบ(หากอนุญาติ)ในจุดที่ทำพระหายพร้อมให้เบอร์โทรติดต่อใว้ด้วยก็จะดีมากครับ

เหรียญหลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง ด้านหลังพระพุทธประทานพร ปี 2524

เข้าใจว่าเหรียญนี้ไม่รู้ว่าจะใช่ไม้

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      56.3 KB
      เปิดดู:
      114
      ขนาดไฟล์:
      51.4 KB
      เปิดดู:
      163
  7. amolwann

ส่วนตัวก็ไม่ทราบว่าพระมีราคาหรือไม่ ถามเจ้าของพระที่มอบให้คุณแม่มา ชื่อ รุ่น พิมพ์เจ้าสัว น่ะค่ะ ใช้ในทางการค้าขายดีมากๆค่ะ ใครพอรู้จักรุ่นไหมคะ หน้าตาเป็นยังไง เพราะแม่ให้น้องชาย ยังไม่เคยเห็นเต็มๆเลยค่ะ เพราะตัวดิฉันเองแม่ก็ให้หลวงพ่อวัดไร่ขิงมา เพระาแม่บอกว่ายกให้เป็นลูกตอนเล็กๆ ให้แขวนหลวงพ่อไว้ คิดว่าคนที่เอาพระของน้องชายไปน่าจะคิดจะทำผิดศีลข้อ 2 สงสารคนที่ขโมยด้วยค่ะ เค้าช่างไม่รู้ตัวว่ากำลังก่อกรรม ที่จะให้ผลกับตัวเขาเองในไม่ช้า ไม่ต้องรอชาติหน้า คิดว่าคนที่เอาไปก็คือคนที่มาเช่าสนามฟุตซอลต่อแน่นอนค่ะ เพราะในนั้นนอกจากคนเล่นไม่มีคนนอกเข้าไป เดาว่าคนเล่นกลุ่มเดียวกันที่ร่วมกันเช่าสนาม กับกลุ่มที่มาเช่าต่อช่วงเวลาถัดมา เจ้าของพระก็ทุกขเวทนา (น้องชาย) คนให้พระมาก็ทุกข์หนัก (คุณแม่) เพราะแม่เขาเห็นน้องชายอยู่ กทม ตามลำพังทำงานสู้คนเดียว และกำลังลำบากมีปัญหาเรื่องงาน พอแม่ได้ให้เหรียญหลวงพ่อไป น้องชายก็ชีวิตดีขึ้นหน้าที่การงานดีขึ้น (มาก) คุณค่าของพระไมไ่ด้อยู่ที่อิทธิฤทธิ์ อภินิหารอะไรนะคะ แต่ คุณค่าที่มากจนไม่มีคำบรรยายคือคุณค่าทางใจ จากแม่สู่ลูกมากกว่าค่ะ สาธุ............ แต่หากอยากประกาศ ทำอย่างไรบ้างคะ ติดต่อกับใครคะ แนะนำด้วยค่ะ

***อยากให้หลวงพ่อแพ ดลจิตดลใจให้คนที่เอาไป กลับใจเอามาคืน นอกจากทางเราจะไม่โกรธและไม่เอาเรื่อง ยังจะสรรเสริญเค้าด้วยว่าเป็นผู้ที่มีจิตใจงดงาม และสำนึกในผิดที่ได้ทำไปคนแบบนี้น่ายกย่องมาก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กันยายน 2010
  8. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    พี่สาวที่ดี..............

9. Anupap9

Anupap9 เป็นที่รู้จักกันดี

น่าเสียดายครับ ประสบการณ์ผมมีพ่อแก่องค์นึง องค์นี้พยายามหลุดตกจากกรอบผมถึง3ครั้ง แต่ผมก็รู้ตัวอยู่เสมอ มีทั้งกรอบสแตนเลสตรงขอเกี่ยวที่ตูดหลุดมั่ง ทั้งๆที่เป็นหูเชื่อมอย่างดี มีทั้งกรอบพลาสติกแตกมั่ง ...........แต่ครั้งสุดท้ายหายจ้อยเลยเสียดายมาก เพราะว่าผมปฏิบัติตัวแย่มากครับช่วงนั้น

................1ปีกว่าๆผ่านไป...............

พอมาวันนึงผมอยากปฏิบัติขึ้นมาอีกครั้ง ใจก็นึกถึงพ่อแก่องค์นั้น อยู่ๆก็เดินเหม่อ แล้วเกิดอยากจะไปดูบนหลังตู้(ทั้งๆที่ไม่น่าจะไปดู) คุณพระ!ผมเจอพ่อแก่ของผม

จนทุกวันนี้ผมเลยไม่กล้าซนมาก...กลัวท่านหายครับ

10. 15 ค่ำ

ก็เพียงติดต่อเจ้าหน้าที่ ที่ดูแลสนาม ขอติดประกาศพระสูญหายใครพบมีรางวัลให้เท่านั้นก็เพียงพอครับ

แต่หากเป็นรุ่นเจ้าสัว ราคาไม่น่าสูงมาก ถ้าหมดหนทางแล้วจริงๆ หาใหม่ดีกว่า เพราะยังใง ก็หลวงพ่อท่านองค์เดิมนี่ละ แต่ก็ดูดีๆหน่อย พระแค่ราคาหลักสิบ พี่โจรเขาก็ทำปลอมแล้ว โชคดีครับ ^ ^

11. nudjinnong

nudjinnong เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2010
    เสียใจด้วยครับเข้าใจความรู้สึกเลยT_T

ยังไงผมขอให้หาเจอไวๆนะครับ สาธุ

12. สวนพลู

สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้ได้คืนเร็วๆน่ะครับ ถ้าพอมีภาพของรุ่นนี้(ถ้าหาได้น่ะ) ถ้าของผมมีจะส่งไปให้ครับ พอจะจำได้หรือป่าวครับ

13. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    ขอเอาใจช่วยให้ได้พระคืนในเร็ววันนะครับ....(^_^)...

14. 15 ค่ำ

สุดยอดจริงๆ:cool::cool:

15. Tackled

Tackled เป็นที่รู้จักกันดี

เอาใจช่วยครับ ยังไงลองจุดธูปบอกหลวงพ่อแพ ให้ท่านดลใจครับ เผื่อคนเอาไปจะได้เอามาฝาหคืนที่สนาม (อย่าลืมไปแจ้งทางสนามไว้ด้วยครับ)

ลงรูปให้ดูครับเท่าที่ค้นดูน่าจะเป็น 2 รุ่นนี้ (ขออนุญาติเจ้าของภาพนะครับ)

เหรียญเจ้าสัวฉลอง 88 ปี พศ.2535
    (ด้านหลังตอกโค๊ดรูปดอกจันทร์ ที่สังฆาฏิ)

เหรียญเจ้าสัวฉลอง 89 ปี พศ.2536 (ด้านหลังมีเลข ๘๙ ที่สังฆาฏิ)

16. amolwann

เสียดายที่ไม่เคยไปดูพระของน้องแบบเต็มๆ แม่เค้าให้น้องชาย ส่วนตัวเราได้หลวงพ่อไร่ขิงแทน ............ ถามเจ้าของเดิมเค้าบอกว่าพระน่าจะปีประมาณ พ.ศ. 2524 ค่ะ
    ตอนนี้แนะนำน้องชายแล้ว ว่าให้ลองจุดธูป 16 ดอก พร้อมพานพวงมาลัย บอกกล่าวหลวงพ่อท่าน .... ปาฏิหาริย์เกิดขึ้นได้เสมอบนโลกใบนี้ ... หลังจากได้รูปแล้วจะนำไปให้ทางสนามเค้าช่วยอีกแรงค่ะ

17. 15 ค่ำ

เอาใจช่วย ขอให้ใด้พระคืนตามความตั้งใจครับ แต่หากทำถึงที่สุดแล้ว และไม่สมหวัง แนะนำให้น้องชายเช็คจากกูเกิ้ลดู เพื่อหารุ่นและปีที่แน่นอน สำหรับการเลือกหาองค์ใหม่แต่รุ่นเดิมมาบูชา เท่าที่ดูมารุ่นนี้ราคาไม่แพงครับ

18. วินกะปาล์ม

วินกะปาล์ม Active Member

22 กุมภาพันธ์ 2010
    เอาใจช่วยแล้วกันครับ ของที่คุณพ่อคุณแม่ให้มาย่อมมีคุณค่าทางจิตใจมากและยิ่งเมื่อได้รับมาแล้วทำให้อะไรๆ ในชีวิตดีขึ้นย่อมรักและห่วงแหนมากเป็นธรรมดา ผมเอาใจช่วยขอให้ได้คืนในเร็ววัน

19. minbu

minbu เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2011
    พระหาย ได้คืน

สวัสดีครับ

ขออนุญาตเล่าประสบการณ์ พระหาย แล้วได้ท่านกลับคืนมาของผมครับ

หลายปีมาแล้ว ผมไปทำบุญถวายสังฆทานคล้ายวันเกิดตัวเอง กับแม่ที่วัดบรมนิวาส หลวงพ่อ(หลวงพ่อสนธ์ พระราชภาวนาพินิจ วัดพุทธบูชา ขณะนี้)ท่านทราบว่าผมเคารพบูชาหลวงปู่ทวด เหยียบน้ำทะเลจืด ท่านจึงมอบพระหลวงปู่ทวด เนื้อผง (ของวัดบรมธาตุ ฝังตะกรุดสังฆวานร)
    ให้เป็นของขวัญวันคล้ายวันเกิด ผมได้ฝากแม่ไว้

รุ่งอีกวัน แม่ได้นำพระหลวงปู่ ซึ่งอยู่ในกล่องพลาสติกใส ข้างในบุกระดาษแข็งกำมะหยี่ มาคืนให้ โดยหมายจะวางกล่องพระไว้ที่เก้าอี้นั่งเตี้ยๆในห้องของผม แต่กล่องพระหลวงปู่ได้ตกลงพื้นเสียก่อน แล้ว..องค์พระหลวงปู่ทวดก็หายไป ช่วยกันหา 2คนไม่เห็น ทั้งๆ ที่ห้องก็ไม่กว้างขวาง โล่งๆ แล้วโต๊ะก็เตี้ย หลวงปู่ได้หายไปแล้ว ใจหายครับเพราะมีความคิดว่า เป็นพระนิมิตหมายดีในคล้ายวันเกิด

แต่นับจากวันนั้น อีกประมาณ 3สัปดาห์ ท่านได้กลับมาปรากฎ อยู่ในกล่องครับ..

วิธีที่ผมได้ทำไปหลังจากพระหายคือ จุดธูปขมาหลวงปู่ทวด 9ดอก
    ก่อนนอนทุกคืน จะเปิดกล่องพระทิ้งไว้ วางกล่องที่หัวเตียง แล้วอัญเชิญและบอกกล่าวท่่านอย่างตั้งใจมั่น สวดคาถาประจำองค์ท่านให้หลายจบหลายเที่ยวเท่าศรัทธา...

ผมทำดังนี้ ผ่านไป 2สัปดาห์ ท่านยังไม่มา..
    ผมจึงดึงกระดาษแข็งบุกำมะหยี่ พลิกกลับวางในกล่องแล้วปิดกล่อง (นี่ทำไปด้วยความน้อยใจในวาสนาที่พระหายน่ะครับ ไม่ต้องทำตาม) นำกล่องพระเปล่าไปเก็บไว้ในตู้เก็บของเหนือโต๊ะหนังสือในห้องนอน แต่..ผมยังสวดมนต์คาถาของหลวงปู่ไม่ขาดครับ

อีก 1สัปดาห์ รำลึกและเสียดายถึงพระหลวงปู่ จึงไปเปิดตู้เก็บของดู ปรากฏว่า ..พระหลวงปู่ทวด กลับมาอยู่ในกล่อง ในลักษณะคว่ำหน้าลง(เพราะเนื่องจากไปคว่ำกระดาษลงก่อนเก็บกล่องเปล่า) ..

ผมคิดว่า... ตั้งใจครับ ศรัทธามั่นๆ ไม่ท้อ ทำใจดีๆ ท่านคงจะกลับมาหาผู้เป็นเจ้าของ ที่มีศรัทธา ด้วยวิธีใดวิธีหนึ่งเป็นแน่ครับ

นี่เป็นเหตุการณ์หนึ่งที่ผมประสบมาครับ เกี่ยวกับพระที่หายไปแล้วท่านกลับคืน ขอเล่าไว้เพื่อเป็นกำลังใจน่ะครับ

ขอบคุณครับ

20. jaruwat007

jaruwat007 เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2009
    ถ้าไม่ได้คืนหรือได้คืนช้า ผมแนะนำให้หาองคืใหม่ครับ คุณทำงานแล้วราคาไม่เกินไปหรอกครับ พระหลวงพ่อแพแพงไม่กี่รุ่นไม่ใช่เพระาว่าไม่ดีนะแต่ท่านสร้างเยอะเพื่อนให้คนเอาไปใช้เยอะๆครับ ระหว่างที่รอพระกลับมาจะได้มีใว้สักการะบูชาไงครับ