เว็บพลังจิต ประกาศเตือนจากเว็บไซต์พลังจิต

ในห้อง 'ประกาศจาก เว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย ผ่อนคลาย, 15 พฤศจิกายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ต้นไม้..

ต้นไม้.. เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009
    รู้รักษาตัวรอดเป็นยอดดี...

2. oas

oas สมาชิก

ขอบคุณมากๆ

3. คนสกล

คนสกล เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณนะค่ะ

4. mib8gdviNz

mib8gdviNz เป็นที่รู้จักกันดี

กลัวโดนตุ๊ดหลอกอะ เหอๆ - -*

5. Liverpat

Liverpat เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    รับทราบครับ

6. sattra

sattra Active Member

ครับ จะช่วยเหลือเต็มที่

7. sattra

sattra Active Member

ครับเราต้องช่วยกันดูแล

8. Kama-Manas

Kama-Manas เป็นที่รู้จักกันดี

ใช้ปัญญาไตร่ตรอง มีสติกำกับทุกการกระทำ รับรองไม่มีใครทำอะไรได้ ขอบคุณที่ประกาศเตือน ขออนุโมทนา

9. นันทารัตน์

นันทารัตน์ สมาชิก

เห็นด้วยกับคำเตือน

เดี่ยวนี้คนส่วนใหญ่อยู่ในคราบนักบุญเยอะนะคะ สิ่งที่ท่านเตือนนั้นถือว่ามีคุณค่ามาก ขออนุโมทนาด้วยค่ะ

10. coffee191

coffee191 สมาชิก

30 มิถุนายน 2010
    การเตือนสติเพื่อให้คนที่ขาดสติได้กลับมีสติอีกครั้ง เป็นการสร้างบุญกุศลให้บังเกิดแก่ตัวเองและเผื่อแผ่ไปยังผู้อื่นด้วย ขออนุโมทนาด้วยอีกคน

11. พยัคฆ์ร้าย

พยัคฆ์ร้าย เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2010
    ขอบคุณครับ

12. รองพระบาท

รองพระบาท เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้านัดพบแบบส่วนตัว ผมว่าอย่าไปเลยดีกว่า แต่ถ้าหากว่าจำเป็นต้องไปจริงๆ ควรต้องหาเพื่อนสนิท หรือผู้ใหญ่ไปเป็นเพื่อนด้วยจะดีที่สุด

13. tuta868248

tuta868248 เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2006
    โมทนาสาธุคะ อนุโมทนาบุญด้วยคะ ที่เตือนสติ เพราะว่าของปลอมมันเยอะมากๆคะ เราต้องพิจารณาให้รอบครอบคะ สาธุบุญรักษาคะ

14. นิลขาว

นิลขาว ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

22 สิงหาคม 2011
    *สาธุ โมทนาบุญจ๊ะ สิ่งที่แน่นอนที่สุด คือ ความไม่แน่นอน*

*อ่านแล้ว ป้าจะได้เตือนตัวป้าเองด้วย ขอบคุณค่ะ*

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 พฤศจิกายน 2012
  15. Thanks-Epi

Thanks-Epi เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010
    เราก็เพิ่งโดนมาจากลูกค้า

เพิ่งอ่านกระทู้เตือนภัยอันนี้ ไม่นานนี้เอง ประมาณเดือน 10 มั้ง ยังนึกไม่ออกว่าอาการมึนงง เคลิ้ม อย่างทีเขียนในกระทู้เป็นอย่างไร

ไม่กี่วันนี้ เพิ่งโดนลูกค้าทำให้ งง ไม่ได้เข้าใกล้เลย (ห่างกัน ประมาณ 1 เมตร ) แล้วก็ให้เงินเราไม่ครบ (ขาดไป 2-3 พันมั้ง) แต่ให้เราออกบิลปกติ

พอดีเราสะดุ้งออกมาเพราะขนลุก(เป็นปัจจัตตังค่ะว่า รู้ว่ามีสิ่งไม่ดีอยู่รอบๆ) เลยรอดมาได้ ได้เงินครบ เพราะเราโวยวาย (แต่เราทอนเงินผิดหรือเปล่าไม่รู้) พอจะวิ่งตามมันออกไป มันเลยยกมือไหว้ขอโทษ

แล้วเราก็ท่องคาถามงกุฎพระพุทธเจ้าจนได้สติ ลำดับเหตุการณ์ให้แฟนฟัง (พอดีญาติธรรมเราเพิ่งโดน ตอนนี้ยังไม่หลุดเลยค่ะ ยังคงปล่อยของ ท่องคาถามาเรื่อยๆ จากคนในเวปนี้เอง ใจร้ายจองเวรกันจริงๆ ) เลยได้คาถามงกุฎพระพุทธเจ้าหัดท่องไว้ เพราะมีความรู้สึกว่า น่าจะโดนบ้าง

ปรากฎว่า โดนของจริงๆ แต่ไม่มากเท่าไหร่ ประมาณ 1 อาทิตย์ ก็เริ่มเสื่อมแล้วนะค่ะ(ก็ใช้ท่องคาถามงกุฏเวลามึนงง กับ นั่งสมาธิเอานะค่ะ)

เตือนไว้สำหรับผู้หญิงเลยนะค่ะ บางที ภัย ก็เข้ามาในบ้าน โดยไม่ต้องออกจากบ้านได้เหมือนกัน

16. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณที่เล่าประสบการณ์ให้ฟังคะคะ ได้ประโยชน์มากเลยค่ะ

17. vitsavakron

vitsavakron Active Member

11 กรกฎาคม 2012
    คบคนพาล พาล พาไปหาผิด คบบัณฑิต บัณฑิต พา ไปหาผล คบคนชั่ว โดนหลอก คบนักปราชญ์ พบแสงสว่าง ได้ ปัญญา เลือกเอา....ครับ ขอบคุณการแจ้งเตือนครับผม

18. โปรเซดอน

โปรเซดอน เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2011

คำโบราณ สั่งสอนไว้ นั่นดีแท้
    คงจะแย่ หากเลือกคบ คนใจผี
    เห็นคนพาล พอรู้หลีก พวกไม่ดี
    คนอัปปรีย์ ในร่างปราชญ์ พึงระวัง

19. Moderator6

Moderator6 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ฝากสมาชิกช่วยกันสอดส่องดูแล เป็นหูเป็นตาด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤศจิกายน 2012
  20. sirawasa

sirawasa เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุค่ะ

จริงๆ น่าจะมีการแลกเปลี่ยนกลวิธีการหลอกลวงที่บางคนมีประสบการณ์จากที่อื่น (นอกจากคนไม่ดีที่เข้ามาในเว็บเพื่อหลอกลวง) มั่งนะคะ คือ บางคนก็อาจจะรู้ทันและไม่เป็นเหยื่อ อาจมองว่าเมื่อไม่เป็นเหยื่อก็แล้วกันไป แต่คนอื่นๆ ที่อาจจะเจอแล้วรู้ไม่ทันมันก็น่าจะมีนะคะ

ดิฉันเคยเจอการพยายามหลอกจากคนๆ เดียวกันถึงสองครั้ง คนๆ นี้เป็นแขก ประมาณแขกซิกข์ (ที่โพกหัวแบบเดียวกับที่อยู่ตามพาหุรัดหรือพวกออกเงินกู้อ่ะค่ะ) เจอทั้งสองครั้ง ณ สถานที่เดิมเลย คือ ห้างตรงสะพานควาย -- คงไม่ต้องเอ่ยชื่อนะ มันก็มีอยู่ห้างเดียวแหละ อีตาแขกคนนี้เดินเข้ามาทำเป็นลับๆ ล่อๆ กระซิบกระซาบ เหมือนว่า เรื่องลับที่เสียงดังไม่ได้ มาทักดิฉันว่าดิฉันเคยทำแท้งมาใช่มั้ย ดิฉันก็เลยบอกว่าไม่เคยทำ อีตานี่ก็ทำเป็นตาเจ้าเล่ห์มองแบบว่าอย่าโกหกเลยนะ ดิฉันกำลังมีเคราะห์จากการทำแท้ง แต่ข้อเท็จจริงก็คือดิฉันไม่เคยท้องและไม่เคยทำแท้งแน่ๆ อยู่แล้ว ตัวของตัวเองก็ต้องรู้สิ สุดท้ายแกก็บอกว่าราศีดิฉันหมองต้องแก้กรรม สะเดาะเคราะห์ ดิฉันเลยบอกไม่สนใจหรอก ถ้ามีกรรมก็จะไปทำบุญที่วัดเอง คงไม่ทำกับแกหรอก แล้วเดินหนีเลยไม่พูดด้วยแล้ว ..เวลาผ่านไปจากพบครั้งแรกประมาณหนึ่งปี ไปซื้อของที่เดิม เจออีก อีตาแขกนี่คงจำดิฉันไม่ได้ เดินมาลักษณะเดียวกันพูดแบบเดียวกันเลย แถมคราวนี้พอเราปฏิเสธว่าไม่เคยทำแท้ง แกพัฒนาขึ้นถึงขั้นบอกว่า ชาตินี้ไม่เคย แต่ชาติก่อนต้องเคยทำแท้งมาแน่ๆ (หมาป่ากะลูกแกะยังไงยังงั้นเลย) เพราะแกเห็นผีเด็กเกาะติดตัวดิฉันอยู่ตลอดเวลา คงเห็นว่าผู้หญิงมักจะกลัวผีมั้ง จะให้ตกใจ ดิฉันเลยบอกว่า "ไม่มีหรอก ผีด่งผีเด็ก ถ้ามีจริงก็เห็นแล้วสิ เพราะปกติมองเห็นผีได้" (ซึ่งดิฉันไม่เห็นผีหรอกนะ อำกลับไปเฉยๆ) แกก็บอกว่า "หนูไม่เชื่อล่ะสิ อาจารย์เห็นจริงๆ นะ อาจารย์แก้ได้นะ สะเดาะเคราะห์มั้ย ...ดิฉันเริ่มโมโหแล้ว ตื๊อจริงๆ แถมยังเรียกตัวเองเป็นอาจารย์อีก ก็เลยจ้องหน้าแกไปแบบดุๆ แล้วพูดเน้นๆ ว่า "เราเคยเจอกันแล้วนะ" ปรากฏว่าแกรีบหลบเลย ซึ่งจริงๆ คำพูดแค่นั้นไม่น่าจะปราบ 'อาจารย์' ให้เผ่นกระเจิงได้ เลยอนุมานเอาว่า แกน่าจะเจอใครที่เอาเรื่องแกแบบจริงจัง เช่น แจ้งความมาแล้วหรือเปล่า พอบอกว่าเราเคยเจอกันมาแล้วแกถึงได้เผ่นแน่บขนาดนั้น ...

ตอนนี้เวลาก็ผ่านมาอีกพอสมควรแล้ว ไม่ได้ไปห้างนั้นอีก ไม่รู้ตาแขกนี่ยังหากินมุกเดิมๆ ในสถานที่เดิมๆ อยู่อีกหรือเปล่า

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้