ประสบการณ์พระโพธิสัตว์กวนอิม

ในห้อง 'พุทธภูมิ - พระโพธิสัตว์' ตั้งกระทู้โดย AU_MAI, 25 มิถุนายน 2009.

1. AU_MAI

AU_MAI สมาชิก

ผมเป็นคนหนึ่งที่นับถือเจ้าแม่กวนอิมมหาโพธิสัตว์อย่างมาก และปฏิบัติตามคำสอนของพระพุทธเจ้าและเจ้าแม่กวนอิม เสมอมา

ประสบการณ์นี้เกิดขึ้นจากคนใกล้ตัวผมเองคับ คือ

เพื่อนของแฟนผม มีปัญหาต่างๆๆตัวเขาเองก็นับถือเจ้าม่กวนอิมอยู่ก่อนแล้ว เอาเป็นว่าเขาชื่อ แนน คับ วันหนึ่งเค้าโทรมาหาแฟนผมว่าช่วยพาเขาไปวัดเจ้าแม่กวนอิม ผมก็ได้พาแนน ไปที่วัดเจ้าแม่กวนอิมโชคชัย 4 เราทั้ง สามได้สักการะเจ้าแม่กวนอิม ผมได้บอกให้เขาเอานำมนต์เจ้าแม่กวนอิมไปที่บ้านและแนะให้เขาวสดมนต์ นำโม ไต๋ ซือ ไป และได้เช่าองค์แม่กวนอิมไปแขวนที่คอเพื่สักการะ

แนน นั้นมีปัญหาเกี่ยวกับโรคทางตา คือตาทางขวากำลังจะบอด เห็นไม่ชัด
    หลังจากนั้น เค้าได้ไปหาหมอเพื่อตรวจอาการดูทางตา หมอได้บอกกับแนนว่า ตาของแนนกำลังจะบอด มีวิธีเดียวคือ ผ่าตัดและยังไม่รับรองว่าจะหายเป็นปกติหรือป่าว

แนนเขาได้กลับมาที่บ้านระหว่างนั้นเขาได้สวดมนต์ นำ โม ไต๋ ซือ ก่อนนอน และนำเอาน้ำมนต์ที่เอากลับไปด้วย ขึ้นมาและอธิฐานให้องค์แม่กวนอิมช่วยบรรเทาอาการที่เกิดขึ้นให้หายไป และเอามาทาที่ ตา ทำอย่างนี้ทุกคืนจนถึงวันที่หมอนัด

หลังจากนั้น แนน ได้กลับไปให้หมอตรวจอีกครั้ง หมอได้ถามแนนว่า ได้กินยาอะไรไปหรือ ป่าว ซึ่งระหว่างที่รักษานั้น เขาไม่ได้รับประทานยาอะไรไปเลย
    เพราะหมอบอกว่าแปลกมากที่การมองเห็นของตานั้นได้เปิดมากขึ้น โดยไม่ต้องทำการผ่าตัดใดๆๆเลย

ตัวผมและแนนคิดว่าได้สวดมนต์และกระทำอยู่ทุกวันนั้นทำให้แนนเชื่อว่าองค์แม่ได้ประทานพรให้แก่เขาโดยตัวแนนเองตั้งคำปฎิณาญ ว่าจะบวชและรับใช้องค์แม่กวนอิมตลอดชีวิต

จากที่ผมได้เล่าไปนั้นมันเกิดขึ้นจริงกับคนใกล้ตัวที่กำลังประสบปัญหาอยู่และผมก็มีความเชือในองค์แม่กวนอิมมากขึ้น

ผมจึงมาทำการบอกกล่าวให้ผู้นับถือองค์แม่ฟังว่า ทำความดี สมาธิ สวดมนต์ คิดดี ช่วยเหลือ ผู้อื่น แล้วองค์แม่จะอยู่กับท่าน

ท่านผู้ใดที่มีประสบการณ์กับเจ้าแม่กวนอิมสามารถเล่าประสบการณ์ของท่านให้ผู้อื่นได้รับรู้ถึงบารมีของเจ้าแม่กวนอิมเถิด

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      70 KB
      เปิดดู:
      2,315
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มิถุนายน 2009
  2. littleweb_cs

littleweb_cs เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2008
    พระอาจารย์แม่กวนอิมท่านก็เคยช่วยเรา

ตอนนั้นมีปันหาไม่สบายใจอย่างมาก

เราก้กราบขอท่านให้ท่านช่วย

หลังจากนั้น ท่านก้ช่วยจิง เปนตามคำอธิษฐาน

จนตอนนี้เราเลิกกินเนื้อสัตว์ ถวายให้ท่าน

พระกวนอิม ช่วยเหลือคนตกทุกข์ได้ยาก เสมอ

^^ อนุโมทนาจ้า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มิถุนายน 2009
  3. catwoman121

catwoman121 Active Member

ใช่ค่ะ

พระแม่มีเมตตามากล้น

พระแม่จะประทานพรให้แก่ผู้ที่กระทำความดี

ตั้งตนอยู่ในศีลธรรม

^^

อนุโมทนาค่ะ

--------------------------------------------------

นำโมไต๋ซือ กวนสีอิมผู่สัก

โอม ศรี คเณศายะ นะมะฮา

โอม ศรี สรัสตี เจ นะมะฮา

โอม ศรี มหาลักษมี เจ นะมะฮา

4. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    ดีเเล้วครับ ขอให้เเข็งเเรงตลอดไปนะครับ ขอบคุณที่นําประสบการณ์มาเล่าให้พวกเราฟังครับ อนุโมทนา