ผ่า ดวง คนดัง กับ อาจารย์ ก๋ง

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย sinsair tavada, 26 มีนาคม 2010.

1. sinsair tavada

sinsair tavada เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2009
    กะทู้ นี้ สำหรับ คนดัง " เท่านั้นครับ ถ้าบังเอิญ ท่าน เป็น ดารา นักแสดง นักร้อง นักการเมือง พิธีกรข่าวหรือ บุคคลที่มี ชื่อเสียง ในเมืองไทย แวะมาอ่านพอดี ท่านสามารถ เอาวันเดือนปี พศ ของท่าน ลงไว้ และ แจ้ง เบอร์ ที่อยู่ ที่ พีเอม สำหรับติดต่อ ได้ เพื่อ ที่ยืนยัน ว่า ......เป็นตัวจริง ครับ แล้ว ผมจะผ่าดวงท่าน เพื่อ เป็นวิทยาทาน แก่คนอื่นทีอ่าน ว่า ทำไม ถึงดัง ทำไม ถึงดับ ทำไม ถึงรุ่ง เพี่อเป็นวิทยาทานแก่ คนที่จะศึกษา เรื่องดวงและกรรม ครับ ขอ เชิญ คนดัง" ทุกท่าน ที่นี่ พลังจิต ดอทคอม ครับ เชิญ .........

2. pbsut

pbsut เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาด้วยครับ
    แอบเสียดายที่ยังไม่ดัง ไม่งั้น จะให้ อ.ดูอีกซักรอบ

3. chakaktrai

chakaktrai เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2007
    จารย์คะ แล้วอย่างหนูดูได้ป่ะอ่ะ เผื่ออนาคตจะดังบ้าง
    หรือว่าไงดีค่ะจารย์ อิอิ..

4. sinsair tavada

sinsair tavada เป็นที่รู้จักกันดี

กรรม ของกุ

5. sinsair tavada

นาคี มีพิษ เพียง สุริโย เลื้อยบ่ ทำ เเช่มโช เชื่องช้า........ฤทธิ์ น้อยนิด แมงป่อง อวดอ้า .... เดินแต่ ละที ชู หาง ว่า ข้า ฤทธิ์ มากนัก แลฯ

6. ws32

ws32 เป็นที่รู้จักกันดี

ตามมาอ่านกระทู้ของ อ. ก๋ง อ่านแล้วหายเครียดดี

7. wanakonth

wanakonth เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2009
    เปิดมาเจอพอดีเลยตามเข้ามา หุๆ ไม่กลัวโดนเอาวันเดือนปีเกิดไปทำคุณไสย์เพราะมีพระรัตนตรัยเป็นที่พึง ทำยังไงไสย์ก็ไม่เข้า เหอๆ แต่ผมดันไม่ดัง เลยไม่ได้ดู ฮิๆ

8. sinsair tavada

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->wanakonth<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_3118897", true); </SCRIPT> เหตุ ผล อยู่ เหนือ ชีวิต " ใช้ ได้ ครับ อีกหนอ่ย ต้องเจริญ ใน ธรรมแน่ นอน ครับ ยินดี ด้วย ครับ สำหรับ จิต ที่ เจอ เหต แล้ว .........

9. chakaktrai

ถูกที่ซู้ดเลยค่า อ.ก๋ง ขอคาราวะ...

10. sinsair tavada

ข้าพเจ้า ดูดวง ของเพื่อนสมาชิก เกือบหมด แล้วก็ว่าได้ และก็ยัง มีกะทู้ ดู ดวงอยู่ อันนี้ ข้าพเจ้า อยากจะรู้ ว่า จะมี กลุ่ม เป้า หมายเป็นคนดัง มั่งหรือเปล่า ก็เท่านั้น ครับ และ เพื่อ เป็นวิทยาทาน แก่ คนที่ศึกษาดวง จะได้รุ้ ว่า ทำไม! เขา ผู้นั้น ถึง ดัง " แค่นั้น ครับ .........คื อ มี เข้ามาก็ดู ให้ ไม่มี ก็ ไม่เสียหายอะไร นี่ ...ดีด้วยซ้ำ เราจะได้รุ้ว่า เวฟ เรา มี ดารา เข้ามา เปิดอ่าน บ้างหรือ เปล่า ไม่ เสีย นี่ มีได้ กับ ได้ เข้าใจ ตามนี้ ครับ ......... ด้วยความเคารพ อ ก๋ง

11. piralrat

piralrat เป็นที่รู้จักกันดี

มิใช่คนดัง
    แต่อยากเข้ามาทักทายคนดัง อาจารย์ก๋ง

12. Ukie

Ukie เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2009
    ไม่ใช่คนดัง แต่ก้ออยากดู เพราะคิดว่าน่าจะดัง (ไม่ถึงกับระดับประเทศ) อิ อิ อาจารย์ก๋งหวัดดีค่ะ สบายดีหรือเปล่า

13. เด็กหัวจุก

เด็กหัวจุก เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตขำ และขออนุญาตเจ้าของกระทู้ค่ะ

เพิ่งกลับจากวัดอัมพวัน มีคนถามแม่ชีว่า

มานั่งกรรมฐานแล้วจะแก้คุณไสย์ได้ไหม

แม่ชีท่านตอบว่าแก้ได้ไม่ได้ ขึ้นอยู่กับตัวเอง

บอกได้แต่ว่าที่โดนเค้าทำมาเหตุเพราะเคยไปทำเขาไว้

สงสัยคนที่กลัวท่าทางคงจะไปทำเขาไว้เยอะ แถมตามจองเวรไม่เลิกอีกต่างหากนะนี่

นอบน้อมจิตบูชาแค่พระรัตนตรัยก่อน ทำบุญให้ตัวเองเยอะๆดีไหม หยุดกายกรรม มโนกรรม วจีกรรมของคุณซะ

ที่นั่งภาวนากรรมฐานไม่ได้ พึงสังวรณ์ไว้ ว่าเพราะจิตตัวเอง ไม่ใช่เพราะโดนเทพลงโทษหรือโดนคุณไสย์อะไรหรอก

ไหน ๆ ก็ไหนๆ แล้ว ขอเตือนอีกนิด ไม่เตือนอีกนะ สังเกตไหมว่าทำไมคนที่เค้ามีฌาณถึงไม่ตอบกระทู้คุณ รู้ตัวคุณเองหรือเปล่า นั่นเพราะ เค้าเห็นจิตคุณมันมีทั้งโมหะ โทสะ โลภะ กามะ เต็มเปี่ยม ตอบไปคุณก็ไม่เห็นทางสว่าง เข้าใจหรือยังจ้ะ

โอ๊ะโอ๋.... ทำคุณคนไม่ขึ้นเจ้าค่ะ

เวงกำ กระทู้สำหรับคนดังนี่หว่า หนูจุกไม่ดัง แจ๋นเข้ามาทำไมฟะนี่

หนูจุกลั้นลา ลั้นลา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มีนาคม 2010
  14. atnarak

atnarak เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่หมดครับ อาจารย์ก๋ง ยังไม่เคยดูดวงของผมนะ 55

แวะเข้ามาทักทายครับ อิอิ

15. พรีมพรีม

พรีมพรีม เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่ๆค่ะ อาจารย์ก็ยังมะได้ดูให้หนูเหมือนกัล รอนานแล้วด้วย เดียวมีงอลนะ

16. chakaktrai

ยังไงหนูก็ยังเชื่อว่าต้องมีคนเข้ามาดูกะจารย์แหละคร่า
    เพียงแต่เขาอาจจะส่งเป็น PM ไปแทน เพราะกลัวคนอื่นรู้

ใครเขาอยากจะให้จารย์ดูหรือไม่อยากให้ดูก็แล้วแต่ตามความเชื่อ ความศรัทธาจริงมั้ยคะ แต่สำหรับหนู ๆ คิดว่ามันเป็นการช่วยชี้แนะหนทางอย่างนึงในเวลาที่เรามองไม่เจอ หรือ ไม่รู้จะทำยังไงดี

แวะเวียนมากวนจารย์บ่อย ๆ คงไม่ว่ากันนะคะ คริ คริ...

17. law of karma

law of karma เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2009
    คนดังเค้าไม่เห็นต้องกลัวเลย อย่างดารา พวกเราๆก็รู้อยู่ว่า เค้าเกิดกันวันไหน วันเดือนปีเกิด ชื่อนามสกุล บางทีรู้แม้กระท่างสถานที่เกิด....เวลาเกิดด้วยซ้ำ เห็นลงในข่าวมีหมด ประวัติทุกอย่างแบบละเอียดด้วย

งี้ทำของใส่ได้จริง....สงสัย... อ ก๋ง ก็คงมีภรรยาเป็น แองเจลีน่า โจลี่ ไปแล้ว...ไม่ต้องมานั่งหลังขดหลังแข็งมาเป็นซินแซแบบนี้ ไปนั่งกินนอนกินดีก่า เฮอๆๆๆๆ...(รวยด้วยสวยด้วย) ไม่เอาอั้มพัชราภาหรอก ยังไม่รวยพอ เฮอๆๆๆๆๆ

อ ก๋ง ก็เอาดวงดาราที่เค้ามีชื่อนามสกุล วันเดือนปีเกิดมาลงให้ดูก่อน เป็นตัวอย่างซิคะ เอาแบบคร่าวๆ เหมือนดูดวงปีนี้ไง

จำได้ว่า อ ก๋ง เขียนไว้ว่า ปีนี้ จะมีวางระเบิด เดือนมีนา หรืออะไรนี่หละ ตอนแรกว่า ไร้สาระ แต่มันก็มาจริงๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มีนาคม 2010
  18. wanakonth

wanakonth เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2009
    จำเริญๆครับ ขอคารวะหนึ่ีงกล่อง (นมไวตามิ้ล)

19. Vatairat

Vatairat เป็นที่รู้จักกันดี

ถามนอกเรื่องได้ไหมค่ะ The star ปีนี้ใครได้ค่ะ ช่วยฟันธงหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ
    จะเป็นพระคุณอย่างสูงค่ะ นู๋ก็ยังไม่ได้ดูกับอาจารย์ก๋งเลยนะค่ะ อาจารย์ยังดูให้ไม่หมดหรอกค่ะคนในเว็บนะค่ะ

20. maythanu

maythanu เป็นที่รู้จักกันดี

พูดได้ดีครับคุณใหม่ ว่าแต่ถ้าอยากจาโกอินเตอร์มั่งต้องทำไงครับ คริคริคริ:cool: