ปิดรับบริจาค ผ้าป่าสร้างพระประธาน พระขาวกลางทะเลใหญ่ที่สุดในโลก หน้าตัก 29 ม. สูง 29 ม. 25มิย65 วัดป่าโรงถ่าน

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย ศิษย์รุ่นจิ๋ว, 23 มิถุนายน 2022.

1. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    nd97tqTXGMIL8kpadFl0M2kSCDI9Fn2pv4HpZGy9k7dz7-&_nc_ohc=edYxlwsLhTgAX8pIEaf&_nc_ht=video.fbkk12-3.jpg

H4dFMPJTsr2txIBOo8V5J7bsYKwq1j1v3h4lNUr5IapEqZ&_nc_ohc=UWOO3oovwsoAX_qNhxA&_nc_ht=video.fbkk13-1.jpg

9FCLQeqmx0KYQciJS6O_rUJmlkV41iMKX7hqQlLeJZRqnQ&_nc_ohc=durCthC0JkAAX_EJPKA&_nc_ht=video.fbkk13-2.jpg

jcRzwLwzBNkJDs0xx9_hwQ45c5&_nc_ohc=UI9UKF55qhwAX98uaBG&tn=UhKjNZr9pGvvKifI&_nc_ht=video.fbkk13-1.jpg

ขอเชิญร่วมปฏิบัติธรรม และทำบุญผ้าป่าฉีกทุเรียน
    สมทบทุนสร้างพระประธาน พระขาวกลางทะเล ใหญ่ที่สุดในโลก "พระสัพพัญญูรู้แจ้งสามแดนโลกธาตุ" ขนาดหน้าตักกว้าง 29 เมตร สูง 29 เมตร
    ในวันเสาร์ที่ 25 มิ.ย. 2565
    ซึ่งขณะนี้กำลังมีการก่อสร้างเพื่อเป็นพระประธาน
    ณ ศาลาอุโบสถและศาลาเอนกประสงค์
    วัดป่าโรงถ่าน อ.เกาะช้าง จ.ตราด
    เนื่องด้วยผู้มีจิตศรัทธา คณะญาติธรรมร่วมกันนำทุเรียน และผลไม้ที่ปลูกไว้ มาร่วมทำบุญถวายพระคุณเจ้า และเลี้ยงต้อนรับผู้ที่มาปฏิบัติธรรมทุกท่าน จึงขอเชิญชวนทุกๆท่าน ร่วมงานบุญงานผ้าป่าฉีกทุเรียนมา ณ โอกาสนี้
    #ท่านสามารถร่วมบุญ สร้างองค์พระใหญ่ตามกำลังศรัทธา ได้ที่
    (1) ธ.กรุงไทย สาขาสยามพารากอน
    เลขที่บัญชี 9849129174
    ชื่อบัญชี พระเผชิญ ศิริวารินทร์
    (2) ธ.ออมสิน สาขาเกาะช้าง
    เลขที่บัญชี 020097890790
    ชื่อบัญชี พระเผชิญ ศิริวารินทร์
    #สอบถามข้อมูล และประสานออกใบอนุโมทนาบัตร
    หลวงพ่อขาว 081-178-4501
    คุณอารีวรรณ 097-969-7495
    คุณสราวุธ 081-138-8181
    #แผนที่วัดป่าโรงถ่าน
    https://goo.gl/maps/KPxxSPonSUmUkR3j6
    #ตารางเรือไปเกาะช้าง
    https://www.kohchangsleep.com/%E0%B9%80%E0%B8%A3%E0%B8%B7...

2. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    ขอร่วมบุญ เเละขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

######บัญชีทองคำเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้เร็วที่สุดทำบุญทุกบุญโดยเฉพาะสร้างสมเด็จองค์ปฐมและถวายสังฆทานกระผมกดโมทนาบุญทุกบุญที่พบ(อานิสงส์การโมทนาบุญทั้งหมด)และขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทุกท่านหลวงพ่อฤาษีลิงดำเป็นสักขีพยานบุญให้ผมทั้งหมดโดยเฉพาะสังฆทานไม่ใช่ปาฏิปุคลิกทานนะครับและสร้างสมเด็จองค์ปฐม(ย้ำเกิน100ครั้ง)แล้วนะครับท่านลุงพุฒิพญายมราช###โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกบุญของหลวงพี่เล็กและทุกท่านทุกรูปตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกพระที่นิพพานแล้วทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่กำลังจะนิพพานทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่ปรารถนาเป็นพระพุทธเจ้าและที่สำเร็จเป็นองค์พระพุทธเจ้าและอยู่ที่นิพพานแล้วทุกองค์ทุกบุญเก้าแสนล้านล้านล้านล้านล้านล้านอสงไขยกำไรแสนมหากัป+ทุกบุญทุกวันของพระสงฆ์ฆราวาสทุกบุญตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญและกระผมขอทำบุญทุกบุญโดยเฉพาะบัญชีทองคำเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้เร็วที่สุดสร้างสมเด็จองค์ปฐมทองคำทุกองค์ทุกบุญโดยตั้งจิตถวายเป็น"สังฆทาน"ตรงต่อองค์พระสมเด็จองค์ปฐมพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ หลวงพี่เล็กและพระสงฆ์วัดท่าขนุนทุกรูปขอให้ผมบุญบารมีเต็มเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับขอเชิญทุกท่านมาโมทนาบุญกับผมทุกบุญและขอให้ผมสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติเจโตปริยญาณ อตีตังสญาณ อนาคตังสญาณ ทิพจักษุญาณ อภิญญา5สมาบัติ8ทุกขั้นปฏิสัมภิทาญาณทั้งหมดตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบ(เกิน60ครั้ง) อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราช##(เกิน105ครั้ง)##ท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน--พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญกับวัดท่าขนุนวัดท่าซุงทั้งหมดและโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในชาตินี้ครับขอให้ภูติผีปีศาจสัมภเวสีมนุษย์อมนุษย์ทั้งหมดศัตรูผู้คิดร้ายปองร้ายผมทั้งกายและใจทั้งมนุษย์ อมนุษย์(เกิน60ครั้งอธิษฐานคับท่านลุงพุฒิท่านลุงทุกท่านพระที่พระนิพพานทุกรูป)ทำอะไรผมไม่ได้ถ้าทำผมแม้แต่นิดเดียวคิดร้ายแม้แต่นิดเดียวขอให้รูปนามเหล่านั้นทั้งหมดแพ้ภัยทำอะไรผมไม่ได้และโดนอย่างที่ทำกับผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญโมทนาบุญทั้งหมดครับสาธุครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      123.6 KB
      เปิดดู:
      39