ฝันเห็นพระอินทร์แต่ไปเรียกท่านว่าพระศิวะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย l3igbite' XD, 1 มีนาคม 2015.

1. l3igbite' XD

l3igbite' XD Active Member

10 ธันวาคม 2011
    คือเมื่อเกือบๆเช้าวันนี้ผมฝันเห็นชายคนนึงรูปร่างงดงามมากมีกายสีเขียวไม่ใส่เสื้อ นุ่งจงกระเบน ใส่ชฎาและมีเครื่องแต่งกายต่างๆเป็นสีทองระยิบระยับมีแสงนวลๆออกมาทั้งหมด และไว้หนวดนิดนึงทั้ง 2 ข้าง กำลังนั่งเหมือนท่าไขว่ห้างแต่ขาข้างที่ไขวห้างนั้นตั้งฉากกับพื้นและกำลังกินข้าวอยู่บนโต๊สีขาว แล้วจู่ๆผมก็เดินไปเจอท่านรอบๆที่ผมเดินมีแต่สีขาวสดใสที่พื้นนั้นก็คล้ายๆก้อนเมฆ แล้วผมก็เห็นท่านเหมือนนั่งกินข้าวแต่ในจานมันไม่ใช่ข้าวครับไม่รู้อะไรเพราะในจานมันเหมือนว่างเปล่าแต่ท่านก็ยังนั่งกินอยู่(ทำที่จำได้) และอยู่ๆผมตกใจมากพร้อมพูดออกมา "เจอพระศิวะ" แล้วผมก็ดีใจมากที่ได้เจอท่านแต่ผมก็ไม่เคยเห็นท่านมาก่อนหรอกไม่เคยเห็นในรูปหรือที่ไหนทั้งนั้นแต่ในฝันมันบอกเองว่านี่พระศิวะ หลังจากนั้นท่านก็พูดอะไรสักอย่างออกมาตอนนั้นผมคุยกับท่านแต่ไม่รู้คุยอะไรเพราะผมแปลไม่ออกมันไม่ใช่ภาษาไทยอ่ะครับแล้วพอพูดเสร็จผมก็คิดในใจ "อ้าวไม่ใช่หรอทำไมเราคิดกับท่านแบบนี้ไม่ดีเลย" แถมในฝันผมยังยืนค้ำหัวท่านอีก(แย่จริงๆ)เพราะท่านนั่งกินข้าวแต่เรายืนในฝันก็ทำตัวไม่ถูกครับเพราะดีใจมาก เสร็จพอผมพูดกับท่านเสร็จผมก็สะดุ้งตื่นและเปิดอากู๋ก็พบว่ากายสีเขียวและการแต่งกายแบบน้้นคือพระอินทร์ และผมก็เสริ์ชหารูปพระศิวะลักษณะก็ไม่ใช่แบบที่ฝันเลยครับ แสดงว่าผมมั่วจริงๆด้วย - - แต่อยากให้ท่านผู้รู้ช่วยตีความฝันให้หน่อยครับขอบคุณล่วงหน้านะครับ _/|\_

2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    แปลว่าชอบทักมั่วครับ