++พระกริ่งเก้าแก้ว จินดามณี รวมมวลสาร ลป.แก้ว เกสาโร ไว้มากที่สุด (โชว์พระค่ะ) ++

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย สาวดอย, 22 พฤษภาคม 2013.

1. สาวดอย

สาวดอย เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

11 กุมภาพันธ์ 2013

เปิดจองแล้วค่ะ วัตถุมงคล รุ่นเก้าแก้ว จินดามณี​

รุ่นนี้ได้รวบรวมมวลสาร ของหลวงปู่แก้ว เกสาโร ไว้มากที่สุดที่เคยมีมา

ไม่ว่าจะเป็นผงมหาจินดามณี ผงอิทธิเจ สีผึ้งหลวงปู่แก้ว แป้งเจิมหลวงปู่แก้ว เม็ดแร่ปลุกเสกของหลวงปู่แก้ว

และที่สำคัญ คือ ผงอังคาร-อัฐิ และเส้นเกศาของหลวงปู่แก้ว แท้ๆ ที่หาที่ไหนไม่ได้อีกแล้ว

ผง มวลสาร ทั้งหมดนี้ จะถูกนำมาจัดสร้างเป็นวัตถุมงคล รุ่นสำคัญแห่งยุค คือ รุ่น เก้าแก้ว จินดามณี ค่ะ

วัดหนองพะวา จัดสร้าง โดยนำรายได้ไปบูรณะอุโบสถของวัด ที่ชำรุดทรุดโทรม พื้นผนังรั่ว จนน้ำซึม

ทำให้อุโบสถชั้นล่างทั้งอาคารใช้งานไม่ได้ ทั้งยังมีรอยร้าวของปูนชั้นบนอีกหลายจุด

รวมถึง หอระฆัง ของวัด ที่กำลังอยู่ระหว่างการก่อสร้าง

วัตถุมงคลรุ่นนี้ สร้างน้อยมากๆ ค่ะ ยอดหลายอย่างถูกจองจนเต็มเกือบหมดแล้ว

สนใจรายการไหน ลองสอบถามกันมาดูได้ค่ะ

ติดต่อสั่งจอง และสอบถามผ่านทากระทู้นี้ก็ได้ หรือสอบถามผ่านทางโทรศัพท์ ก็ได้ ที่เบอร์ 081-931-5999

ยินดีรับทุกสายค่ะ

ทำบุญบูรณะอุโบสถ ให้พระเณร ได้ทำวัตร สวดมนต์ ทุกวัน เราก็ได้บุญไปด้วย

ให้พระได้บรรพชา อุปสมบท เราก็ได้บุญไปด้วย

ให้พระได้ลงสวดปาฏิโมกข์ เราก็ได้บุญไปด้วย

ให้พระได้อธิษฐานพรรษา ปวารณาพรรษา เราก็ได้อานิสงส์ไปด้วย

ให้คนได้กราบไหว้บูชา เป็นพุทธานุสติ ธัมมานุสติ สังฆานุสติ เราก็พลอยได้บุญไปด้วย

นอกจากจะได้ทั้งบุญกุศลมหาศาล เป็นเสบียงบุญไว้เลี้ยงตัวแล้ว

ยังได้พระ ได้วัตถุมงคล อันทรงคุณค่า ไว้สักการะบูชา คุ้มครองป้องกันภัยอันตราย อธิษฐานขอพร อีกด้วย

โอกาสดีแล้วค่ะ ช้าไม่ได้ พลาดไม่ได้ โอกาสดีๆ ไม่ได้มีให้นานๆ ไม่ได้มีให้บ่อยๆ

ท่านที่สนใจสั่งจอง เมื่อสั่งจองแล้ว กรุณาโอนเงิน เข้ามาภายใน 3 วัน

และบวกค่าจัดส่ง ครั้งละ 100 บาท

ธ.กสิกรไทย ออมทรัพย์ สาขา บ่อสร้าง
    ชื่อบัญชี พัชญ์พิมล คุณยศยิ่ง
    เลขที่บัญชี 341 233 0659

วัตถุมงคล จะทยอยจัดส่งให้ตั้งแต่วันที่ 9 สิงหาคม เป็นต้นไป

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กันยายน 2013
  2. สาวดอย

สาวดอย เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รายละเอียด การจัดสร้าง ที่มาที่ไป ตลอดจนชนวน มวลสาร สำคัญๆ ลองพิจารณากันดูค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 พฤษภาคม 2013
  3. สาวดอย

รายการวัตถุมงคล ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 พฤษภาคม 2013
  4. สาวดอย

รายละเอียด มวลสารสำคัญ ที่นำมาจัดสร้างวัตถุมงคลรุ่นนี้ ค่ะ​

5. พรหมประสิท

พรหมประสิท เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วม30ปีแล้วนะครับที่ไม่มีการสร้างวัตถุมงคลของหลวงปู่แก้ว เกสาโร ศิษย์คู่บารมีหลวงปู่ทิม อิสริโกแห่งวัดละหารไร่หลวงปู่แก้วถือเป็นสุดยอดแห่งพระคณาจารย์อีกรูปในสายหลวงปู่ทิม แม้แต่ท่านฉี่ลดตอไม้ยังยิงไม่ออกแล้วพระชุดนี้พระเดชพระคุณท่านเจ้าอาวาสวัดหนองพะวาได้เมตตาจัดสร้างวัตถุมงคลชุดนี้ขึ้นและได้นำมวลสารหลักๆที่หลวงปู่แก้วได้มอบไว้ให้เป็นมรดกมหาเวทย์และที่สำคัญยังได้ผสมเถ้าอังคารของท่านลงไปอีกจึงนับได้ว่าเป็นสุดยอดวัตถุมงคลอีกหนึ่งที่ไม่ควรพลาดเลยครับ
    ส่วนตัวไปจองที่วัดมาแล้วครับจึงทราบข่าวและมวลสารในการจัดสร้างของวัดเลยนำข่าวมาบอกบุญกันครับ

6. สาวดอย

คุณสิทธิ์ เชียงใหม่ จองชุดกรรมการ 5 ชุด

จ่ายเงินแล้วค่ะ

7. สาวดอย

คุณธนกร รามอินทรา

จอง ชุดกรรมการ 2 ชุด หนุมานเนื้อเงิน 1 องค์ และล็อกเก็ต 2 อัน ค่ะ

8. สาวดอย

คุณพินิตย์ ท่าสะอ้าน ฉะเชิงเทรา ชุดกรรมการ 2 ชุด ค่ะ

9. พรหมประสิท

ขออนุญาติเป็นกระบอกข่าวบอกบุญท่านผู้เคารพนับถือและศรัทธาในองค์หลวงปู่ทิมและหลวงปู่แก้ว เกสาโรพระเถราจารย์แห่งวัดหนองพะวาครับ
    ในส่วนของพระขุนแผนพิมพ์ไข่ผ่าซึ่งเป็นการล้อพิมพ์เดิมของหลวงปู่แก้วแต่พระเดชพระคุณท่านเจ้าอาวาสวัดหนองพะวาท่านได้กำหนดพิมพผ์ทรงองค์พระให้มีความมาตราฐานให้เป็นสากลมีโค๊ตยืนยันความชัดเจนและจัดการสร้างพระให้มีความชัดเจนโดยจะจัดสร้างเพียง3เนื้อคือ
    1.เนื้อเทาอันมีมวลสารหลักคือผงมหาจินดามณี ผงไม้ถิ่มผี น้ำมันงาสัก สีผึ้งหลวงปู่แก้วและมวลสารสำคัญอีกหลายชนิดครับมีอิทธิคุณในทางมหาอำนาจ ผู้ใหญ่รักเมตตา คุ้มกันภัยเป็นหลักครับ
    2.เนื้อแดงสิทธิโชคมีมวลสารหลักๆคือผงมหาจินดามณี ผงว่านมหาเมตตาทางเสริมโชคเสริมดวง สีผึ้งปู่แก้วน้ำมันมหาเสน่ห์หลวงพ่อสุขวัดหนองฆ้อผู้ปลุกเสกน้ำมันเดือดในพิธีวัดละหารไร่ พุทธคุณแน่นอนครับพระอาจารย์ท่านเจ้าอาวาสทำตามแบบผู้เป็นดั่งพ่อและอาจารย์นั้นคือหลวงพ่อนาค ศิษย์เอกอีกท่านของหลวงปู่แก้วเกสาโรจึงเด่นทางโชคลาภโภคทรัพย์ครับ
    3.เนื้อเขียวก้านมะลิถือเป็นอีกหนึ่งตำนานแห่งการสร้างพระขุนแผนทางภาคตะวันออกได้รวบร่วมนำเอามวลสารแห่งครูบาอาจารย์ทั่วสารทิศนอกเหนือจากมวลสารหลักคือผงมหาจินดามณี ผงพรายกุมารของทางวัดหนองพะวาที่หลวงปู่แก้วมอบไว้ให้หลวงพ่อนาคเก็บรักษาไว้และตกทอดมาถึงเจ้าอาวาสองค์ปัจจุบันท่านจึงทำพิธีบอกกล่าวครูบาอาจารย์ก่อนนำาผสมกับมวลสารหลักในพระชุดนี้ ลูกอมหลวงพ่อสิน หลวงพ่อสาครและศิษย์หลวงปู่ทิมอีกหลายท่านครับ ว่านดอกทองทั้งตังผู้ตัวเมีย สีผึ้งหลวงพ่อทาบ สีผึ้งหลวงปู่แก้วและสีผึ้งหลวงพ่อลัด วัดหนองกระบอกและมวลสารสำคัญหลายชนิดครับผมก็จำได้ไม่หมดเพราะมัยเยอะมากๆครับแค่ที่กล่าวมาก็ถือว่าคุ้มสุดๆครับ อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ

10. พรหมประสิท

เดี๋ยวจะสอบถามทางวัดให้นะครับว่าจะขออนุญาติถ่ายรูปมาให้พระพิมพ์ขุนแผนมาให้ได้ชมองค์จริงกันนะครับสาธุ...รวยๆกันทุกท่านครับ

11. สาวดอย

คุณพินิตย์ ท่าสะอ้าน จองเพิ่มเติม เป็น

กรรมการ 2 ชุด
    พระกริ่งเนื้อเงิน 2 องค์
    พระกริ่งเนื้อนวะ 2 องค์
    พระกริ่งเนื้อสัมฤทธิ์ 2 องค์
    พระกริ่งเนื้อผง 5 องค์

หนุมาน เนื้อเงิน 2 ตน
    หนุมาน เนื้อตะกั่ว 2 ตน

ล็อกเก็ต 2 อัน

พระขุนแผน 5 องค์

รวม 31,500 บาท ค่ะ

12. สาวดอย

[ame="http://m.youtube.com/watch?v=-FPC6QJ_Sa8"]วัตถุมงคล รุ่น เก้าแก้ว จินดามณี หลวงปู่แก้ว เกสาโร วัดหนองพะวา[/ame]

13. พรหมประสิท

ท่านเจ้าอาวาสดูสงบนิ่งน่าจะไปกราบท่านอีกสักครั้ง
    สาธุๆๆ

14. สาวดอย

หนุมาน เนื้อเงิน ที่สร้างเพียง 39 ตน
    ท่าทางจะไม่เกินวันพรุ่งนี้คงหมดค่ะ

15. พรหมประสิท

อนุโมทนากับทุกๆท่านครับกิจกรรมทางวัดจะได้สำเร็จตามประสงค์ืครับสาธุๆๆ

16. สาวดอย

ติดธุระต่างจังหวัด โทรติดต่อได้อีกที วันอาทิตย์สายๆนะคะ
    สนใจจองรายการไหน โพสต์ไว้ได้เลยค่ะ

17. พรหมประสิท

ขอขอบคุณและขออนุโมทนาสำหรับท่านสาธุชนคนใจบุญทั้งหลายที่ร่วมบุญมหากุศลกับทางวัดหนองพะวา
    เพื่อนำปัจจัยรายได้ไปทำนุบำรุงซ่อมแซมถาวรวัตถุภายในวัดหนองพะวาจึงทำให้รายการวัตถุมงคลชุด"เก้าแก้ว จินดามณี"มีผู้ร่วมบุญสั่งจองกันเป็นจำนวนมากโดยเฉพาะชุดกรรมการจนทำให้ยอดทางวัดเหลืออยู่เพียงไม่มากหากท่านใดอยากร่วมทำบุญ ทางวัดก็ขออนุโมทนาบุญและขอมอบสุดยอดวัตถุมงคลเป็นการตอบแทนที่ทุกท่านได้สละเงินร่วมทำบุญในครั้งนี้...สาธุๆๆ
    เป็นคำปรารภขอพระอาจารย์เจ้าอาวาสวัดหนองพะวาที่ได้กล่าวขอบคุณกับคณะศิษย์ผู้ศรัทธาหลวงปู่ทิม
    หลวงปู่แก้ว เกสาโรจึงได้สอบถามเกี่ยวกับตำราเก่าของหลวงพ่อแก้วว่าท่านนำมาใช้กับวัตถุมงคลชุดนี้
    แล้วจะนำมาเล่าให้ฟังกันนะครับ

18. พรหมประสิท

ไม่ทราบคุณสาวดอยยังพอมีหนุมานเหลือสัก3ตนไหมครับพอดีน้องที่ทำงานจะจองแต่ได้มาจากที่วัดแค่2ตนเลยรบกวนสอบถามหน่อยครับน้องที่ทำงานอยากได้ช่วยโพส์บอกด้วยนะครับติดต่ดทางโทรศัพย์ไปติดต่อไม่ได้ตั้งแต่ตอนเที่ยงละครับ...ขอบคุณครับ

19. พรหมประสิท

ที่ผมขอจองเป็นหนุมานเนื้อเงินนะครับถ้ายังงัยช่วยแจ้งด้วยนะครับ....ขอบคุณครับ

20. สาวดอย

แบ่งยอดให้ได้ 1 ตนค่ะ