ปิดรับบริจาค พระอาจารย์อุบาลี อตุโล ขอเชิญทุกท่านร่วมสร้างสมเด็จองค์ปฐมและมหาวิหารคต

ในห้อง 'ในนามเว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย ยายทองประสา, 25 เมษายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ยายทองประสา

ยายทองประสา เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2005

ขอเจริญพรมายัง ศรัทธาสาธุชนทุกท่าน ณ โอกาสบัดนี้
    ในนามพระอาจารย์อุบาลี อตุโล
    ประธานโครงการ
    ขอเชิญพุทธศาสนิกชนทุกท่าน
    ร่วมสร้างสมเด็จองค์ปฐมปางมารวิชัย
    ทรงเครื่องจักรพรรดิ และมหาวิหารคตประดิษฐานสมเด็จองค์ปฐม

ณ วัดจันทร์ตะวันตก อ.เมืองพิษณุโลก จ.พิษณุโลก

แล้วผม(ยายทองประสา) จะมารายงานความคืบหน้าให้ทราบต่อไปนะครับ
    ปล.ในการบริจาคเงินให้บริจาคผ่านโครงการได้โดยตรง และติดต่อกับทางวัดโดยตรง กระผมไม่รับฝากหรือรับบริจาคผ่านผม ผมทำหน้าที่เพียงบอกบุญเท่านั้น ขอบคุณมากครับ​

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      196.4 KB
      เปิดดู:
      2,588
      ขนาดไฟล์:
      171 KB
      เปิดดู:
      2,449
      ขนาดไฟล์:
      150.6 KB
      เปิดดู:
      1,577
      ขนาดไฟล์:
      298.7 KB
      เปิดดู:
      2,978
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 เมษายน 2008
  2. junior phumivat

junior phumivat เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2008
    ขออนุโมทนากับทุกๆท่านครับ
    ธรรมใดที่องค์สมเด็จพระผู้มีพระภาคเจ้าได้ทรงพบแล้ว ขอธรรมนั้น จงสำเร็จแก่ท่านทั้งหลาย สมดังความปราถนาเถิด สาธุ สาธุ สาธุ
    <!-- / message -->

3. oomsin2515

oomsin2515 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2008
    ธมฺโม หเว รกฺขติธมฺมจารี
    <O:p</O:p

พระธรรมนี่แหละย่อมรักษาผู้ประพฤติธรรม
    บุญสำเร็จได้ด้วยการ อนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ
    ขอให้ทุกท่านมีความเจริญยิ่งขึ้นในพระพุทธศาสนา<O:p</O:p

4. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    อนุโมทนากับทุกท่านที่ร่วมสร้างสมเด็จองค์ปฐมต้นพร้อมวิหารแก้วครับ สาธุ

5. wichitt

wichitt เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2006
    กราบ กราบ กราบ พระอาจารย์อุบาลี อตุโล ครับ

6. เกสรช์

เกสรช์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2007
    อนุโมทนาสาธุบุญกับทุกท่านที่ได้ร่วมสร้างสมเด็จองค์ปฐมปางมารวิชัย
    ทรงเครื่องจักรพรรดิ และมหาวิหารคตประดิษฐานสมเด็จองค์ปฐม

ณ วัดจันทร์ตะวันตก อ.เมืองพิษณุโลก จ.พิษณุโลก

เกสรช์ขอร่วมทำบุญทุกประการนี้ด้วยคะ

7. เตอร์

เตอร์ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2006
    1
    สามารถร่วมทำบุญสร้างพระพุทธรูปสมเด็จองค์ปฐม และพระมหาวิหารสมเด็จองค์ปฐม ได้ที่

บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกรุงไทย สาขาถนนสิงหวัฒน์
    ชื่อบัญชี พระอุบาลี อตุโล
    เลขที่บัญชี ๖๔๔-๐-๒๐๓๒๓-๑

8. kriengkripob

kriengkripob เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2008
    ร่วมสร้างบารมี

วันนี้(31ก.ค.51)เวลา 20.40 น. ข้าพเจ้าขอตั้งจิตอันบริสุทธิ์ ด้วยปัจจัยอันบริสุทธิ์ จำนวน 200 บาท ATM ธ.กรุงไทย 644-020323-1 บัญชีพระอุบาลี อตโล ร่วมสร้างสมเด็จองค์ปฐมปางมารวิชัย ทรงเครื่องจักรพรรดิ์ และมหาวิหารคต ณ วัดจันทร์ตะวันตก อ.เมือง จว.พิษณุโลก ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลให้ 1.เจ้ากรรมนายเวรข้าพเจ้า/บิดามารดา ตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน โปรดโมทนาบุญและอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า/บิดามารดา ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน ขอคำว่าไม่มีจงอย่าปรากฏแก่ข้าพเจ้า/มารดา 2.เทวดานางฟ้าพรหมที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า/บิดามารดา เทพเจ้าทั้งหลายทั่วสากลภิภพ รวมทั้งท่านพระยายมราชโปรดโมทนาบุญและเป็นสักขีพยานบุญในครั้งนี้ด้วย 3.นายอภิวุฒิ/นายณรงค์ อธิปฎิเวชช/นางอุดม อวยพร/ลุงชื้น ศรีสมภาพ โปรดโมทนาบุญ หากไม่สามารถโมทนาบุญได้ ขอท่านพระยายมราชเป็นพยาน หากพบพวกเขาที่ไหน เมื่อใด โปรดบอกให้พวกเขาโมทนาบุญครั้งนี้ด้วย 4.เปรต อสูรกาย สัมภเวสี สัตว์ทั้งหลายที่ต้องทนทุกข์ โปรดโมทนาบุญด้วย
    ข้าพเจ้าขอตั้งจิตอธิษฐาน หากกาลต่อไปในภายภาคหน้า มีผู้ใดสักการะบูชา สวดมนต์ภาวนา หรือทำบุญกับสมเด็จองค์ปฐมที่ข้าพเจ้าร่วมสร้างครั้งนี้ แม้ข้าพเจ้ามิได้มีโอกาสทำบุญด้วย ก็ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยอย่างไม่รู้จบรู้สิ้นจนกว่าจะได้มรรคผลนิพพาน ขอท่านพระยายมราชโปรดโมทนาบุญและเป็นสักขีพยานบุญด้วยทุกครั้งเทอญ....สาธุ

9. นาคียา

นาคียา สมาชิก

16 กันยายน 2008
    ขอร่วมอนุโมทนาค่ะ ขอให้พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์หยิบยื่นบุญในการอนุโมทนานี้ให้ถึงแก่เทวดาประจำตัวข้าพเจ้า เจ้ากรรมนายเวรของข้าพเจ้า พระพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระอรหันต์ทุกองค์ พระบรมสารีริกธาตุ พระธาตุของพระสีวลี พระอรหันต์ทั้งหลาย หลวงพ่อแช่ม หลวงพ่อช่วง หลวงปู่เทพโลกอุดร หลวงปู่ขาว หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต หลวงปูหลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่ หลวงตาม้า หลวงปู่ศุข หลวงพ่อจรัญ วัดอัมพวัน ครูบาคาเป็ง พระอาจารย์ชยางกูร แม่เหวย วาจาสิทธิ์ หลวงปู่ดุล วัดบูรพาราม พระแม่อุมาเทวี พระแม่กวนอิม และสิ่งศักสิทธิ์และสรรพสัตว์ทั้งหลายที่เกี่ยวพันธ์เกี่ยวข้องกับข้าพเจ้า รวมถึงสิ่งศักสิทธิ์ที่ดูแลพลอยพญานาค เหล็กไหล เพชรหน้าทั่ง แก้วจักรพรรดิ แก้วสารพัดนึกที่อยู่กับลูกตอนนี้และและขอบุญนี้จงถึงแก่ผุ้ที่มอบธาตุกายสิทธิ์ทั้งหลายทั้งปวงแก่ข้าพเจ้า พระยานาคศรีสุทโท พระญานาคราช นาคี นาคาทั้งหลาย ฤาษี ดาบส คนธรรม์ ยักษ์ ชาวเมืองลับแลทั้งหลาย บิดา มารดา ญาติสนิท มิตรสหายทั้งหลาย

10. ถนอม021

ถนอม021 เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2008
    ขออนุโมทนากับทุกท่านด้วยนะครับ พร้อมกันนี้ ผมขออุทิศบุญกุศลทั้งหลายทั้งปวงแด่เจ้ากรรมนายเวร บิดา มารดา ปู่ ย่า ตา ยาย ญาติมิตรสหายศัตรู้ สัตว์ที่เป็นเพื่อนร่วมทุกข์เกิดแก่เจ็บตายด้วยกันทั้งหมดทั้งสิ้น ขอให้มีความสุข พบทางพระนิพพานให้ภพนี้ ชาตินี้ด้วยเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ

<TABLE class=tborder id=post1448895 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt1 id=td_post_1448895 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid">
    ธรรมใดที่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้ทรงพบแล้ว ขอธรรมนั้น จงสำเร็จแก่ท่านทั้งหลายโดยเร็วด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ
    อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด หากท่านทั้งหลายยังไม่มีโอกาสได้อนุโมทนาเพียงใด ขอเทพเจ้าทั้งหลายและพระยายมราชจงเป็นสักขีพยานให้แก่ข้าพเจ้าด้วย เจอเธอเมื่อใด ขอให้เธอได้อนุโมทนาส่วนกุศลนี้ด้วยเถิด ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่าไม่รู้ ไม่มี ในสิ่งที่ดี จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

</TD></TR></TBODY></TABLE>

11. tassanai_k

tassanai_k เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ผมโอนร่วมบุญ 50 บาท ครับ

12. ANUWART

ANUWART เป็นที่รู้จักกันดี

13. พระดาบสน้อย

พระดาบสน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาคับ
    เดียวไปพิษณุโลกแล้วจะแวะทำบุญนะครับ
    ------------------------------
    [​IMG] ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพแจกของถิ่นทุรกันและผู้ประสบภัยหนาวภาคเหนือ
    http://palungjit.org/showthread.php?t=158903

14. ศิษย์ต่างแดน

ศิษย์ต่างแดน เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2007
    ขออนุโมทนากับทุกๆๆท่านด้วยครับ...ตั้งจิตร่วมบุญกันนะครับ

15. Bosphorus

Bosphorus Active Member

24 พฤษภาคม 2009
    05/06/52 09:13 A02083 KTB
    From a/c no. 0332127
    to a/c no. 6440203231
    300.00
    20.00
    SEQ NO.6155 A

วันนี้ได้ร่วมทำบุญ 300 บาท

ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านนะครับ

16. เตอร์

1
    ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพทอดมหากฐินสามัคคี ๑๐๘ กอง กองละ ๕๐,๐๐๐ บาท หรือตามกำลังศรัทธา เพื่อนำปัจจัยสร้างมหาวิหารสมเด็จองค์ปฐม และพระพุทธรูปสมเด็จองค์ปฐม

ทอด ณ วัดจันทร์ตะวันตก จังหวัดพิษณุโลก วันเสาร์ที่ ๑๐ ตุลาคม ๒๕๕๒ แรม ๖ ค่ำ เดือน ๑๑

ขอเชิญญาติธรรมเป็นประธานสายบุญการเป็นเจ้าภาพมหากฐินวัดจันทร์ตะวันตก

สอบถามรายละเอียด คณะกรรมการสร้างมหาวิหารสมเด็จองค์ปฐม โทร. ๐๘๑-๕๓๔๒๒๕๓ <!-- google_ad_section_end -->

17. ptham

ptham เป็นที่รู้จักกันดี

ทำบุญด้วยครับ

โอนเงินผ่านตู้ ATM เข้าบช.ธ.กรุงไทย 644-0-20323-1
    วันที่ 11/06/52 เวลา 15.09น. สถานที่ A00315 จำนวน 100 บาท

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมบุญในครั้งนี้ด้วยครับ

18. IrRiTaBle'

IrRiTaBle' สมาชิก

9 มิถุนายน 2009
    ร่วมทำบุญสร้างพระพุทธรูปสมเด็จองค์ปฐม และพระมหาวิหารสมเด็จองค์ปฐม
    จำนวน 100 บาท โอนเข้าบัญชี 6440203231
    วันที่ 16/06/09 สถานที่ S1B4810 ลำดับ 4366

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      264.3 KB
      เปิดดู:
      95
  19. TheyWat

TheyWat ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

15 กันยายน 2008
    ไม่ทราบว่าขณะนี้ยังคงเปิดรับบริจาคอยู่หรือปล่าวครับ... :(

20. เตอร์

1
    ยังเปิดรับบริจาคอยู่ครับ

คาดว่ามหาวิหารสมเด็จองค์ปฐม จะสำเร็จในปี ๒๕๕๖ ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้