ปิดรับบริจาค บุญสำเร็จแล้วค่ะ ถวายพระไตรปิฏกพร้อมตุ้ ณ วัดสะแรละออ อ.บัวเชด สุรินทร์ แล้วค่ะ น.3

ในห้อง 'ธรรมทาน - วิทยาทาน' ตั้งกระทู้โดย ไข่หวานน้อย, 4 กุมภาพันธ์ 2020.

1. ไข่หวานน้อย

ไข่หวานน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

อัพเดททางโรงพิมพ์ส่งรายชื่อมาแล้วค่ะ ให้ตรวจสอบกันอีกรอบนะคะ

2. ไข่หวานน้อย

ไข่หวานน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

ทางร้านได้ส่งภาพการทำตู้ปิดทองเสร็จเรียบร้อยแล้วค่ะ รอรายชื่อกำลังพิมพ์ใส่ในหนังสือให้อยู่นะคะ อนุโมทนาบุญกับเจ้าภาพทุกๆท่านด้วยจิตอันเป็นกุศล บุญใหญ่หนอ ใกล้สำเร็จแล้ว สาธุๆๆ ค่ะ
    วัดสะแร 02.jpg วัดสะแร สุรินทร์.jpg

3. ไข่หวานน้อย

วันนี้ทางร้านพระไตรปิฏกได้ส่งหนังสือพร้อมตู้ไปวัดสะแรละออ อ.บัวเชด สุรินทร์ แล้วนะคะ ขณะนี้อยู่ระหว่างการเดินทาง เพราะว่ารถขนส่งต้องไปส่งตู้หลายที่ กว่าจะถึงวัดก็ประมาณวันจันทร์ค่ะ ขออนุโมทนาสาธุกับทุกท่านด้วยนะคะ

และวันที่ 21 มีค ไข่หวานจะเดินทางไปถวายด้วยตนเองค่ะ ขอเรียนเชิญท่านใดว่าง สามารถไปร่วมถวายพระไตรปิฏกด้วยกันนะคะ

ส่วนกำหนดเวลาที่แน่นอน ขอเช็คอีกรอบนะคะ ว่าจะเป็นช่วงเช้าหรือบ่าย

01.jpg 02.jpg 04.jpg

4. ไข่หวานน้อย

ตอนแรกตั้งใจว่าวันที่ 21 มีค จะไปถวายพระไตรปิฏก แต่ตอนนี้มีเหตุคือ ทางบุรีรัมย์ สุรินทร์ เขาจะเข้มงวดการเดินทางเข้าออก จึงต้องขอเลื่อนการเดินทางออกไปจนกว่าสถานการณ์จะกลับสู่ปกติ จึงแจ้งมาเพื่อทราบค่ะ

5. ไข่หวานน้อย

ขอประมวลภาพวัดที่ 3 สำนักสงฆ์สะแรลออ ต.อาโพน อ.บัวเชด สุรินทร์ ที่น้องขวัญฤดี คำงาม ได้แนะนำให้มาถวายวัดนี้ และได้บอกบุญพระไตรปิฏกพร้อมตู้ จนมีเพื่อนๆ กัลยาณมิตร สายบุญของน้องขวัญฤดี คำงาม และสายบุญของไข่หวาน จนสำเร็จเมื่อเดือนมีนาคม 63 แต่เนื่องด้วยขณะนั้นได้เกิดวิกฤต ภาวะโรคโควิด-19 ได้มาเยือน จึงได้ผัดผ่อนมาจนระยะเวลาล่วงผ่านไปเป็นเวลา 3 เดือน มาบัดนี้ เมื่อทางรัฐบาลได้ประกาศยกเลิกเคอร์ฟิวและกลับเข้าสู่สภาวะปกติดังเดิม ไข่หวานและน้องชายได้เดินทางมาเป็นตัวแทนของญาติธรรมเพื่อนกัลยาณมิตรทั้งหลาย ถวายพระไตรปิฏกพร้อมตู้่ จนบุญนี้ได้สำเร็จแล้วค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับเพื่อนกัลยาณมิตรและญาติธรรมทั้งหลายที่ได้สละเวลาและปัจจัย ร่วมบุญถวายหนังสือพระไตรปิฏกพร้อมตู้นี้เป็นธรรมทานเพื่อสืบทอดต่อพระศาสนา ให้พระสงฆ์ได้ศึกษาค้นคว้าหาความรู้จากบทบัญญัติของพระไตรปิฏกทั้ง 45 เล่ม จนมีปัญญาญาณ

เนื่องจากการเดินทางมาถวายครั้งนี้ไม่ได้แจ้งให้พระอาจารย์สุทัศน์ ทราบล่วงหน้า เกรงว่าจะรบกวนท่าน ต้องมารอนาน ไข่หวานมีภารกิจงานบุญอื่นจึงทำให้การเดินทางมายัง ณ สถานที่แห่งนี้ล่าช้า ชาวบ้านก็กลับกันไปหมดแล้ว เขาต้องไปทำนา ทำสวนกัน จึงไม่มีใครมาร่วมอนุโมทนาบุญ

พระอาจารย์สุทัศน์ แจ้งว่า วันเข้าพรรษาที่จะถึงนี้ จะอัญเชิญหนังสือพระไตรปิฏกพร้อมตู้ ให้ชาวบ้านแห่รอบในหมู่บ้านและวัด เพื่อเป็นการสรรเสริญพระคุณของพระพุทธเจ้าที่ได้บัญญัติหรือจารึกคำสั่งสอนไว้ในหนังสือเพื่อให้พระสงฆ์ทั่วโลกและพุทธศาสนิกชนได้ปฏิบัติตาม

รายชื่อเจ้าภาพทั้งหลายที่ได้ร่วมบุญมาตามภาพเลยค่ะ
    DSC_0004.JPG DSC_0010.JPG DSC_0017.JPG DSC_0033.JPG DSC_0041.JPG DSC_0046.JPG DSC_0048.JPG DSC_0061.JPG DSC_0076.JPG IMG_20200628_095418.jpg