พุทธทำนาย ภัยพิบัติของโลก

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย traiphop30, 22 กันยายน 2008.

1. traiphop30

traiphop30 สมาชิก

11 กันยายน 2008

คำพยาการณ์
    ขององค์สมเด็จพระสัมมาพุทธเจ้า

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 กันยายน 2008
  2. Mr.Boy_jakkrit

Mr.Boy_jakkrit เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2008
    อนุโมทนาครับ..

ถ้าจะเข้ามาอ่านแล้วบอกว่า "ก่อนตายขอไปนิพพาน" ก็ถือว่าไม่แปลกนะครับ
    แต่เค้าจะไปยังไงได้ล่ะ ในเมื่อไม่ได้ปฏิบัติ มีแต่อ่านตำรา เวลาตอบนี่คร่องนัก

อาจจะไม่มีเวลาพอที่เริ่มปฏิบัติ ฉนั้นควรทำซะเดี๋ยวนี้
    เจริญธรรมครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กันยายน 2008
  3. junior phumivat

junior phumivat เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2008
    เอามาจากไหนครับ ไม่แจ้งที่มาน่ะ

4. หล่อลากดิน

หล่อลากดิน เป็นที่รู้จักกันดี

มารซะหล่ะมั๊ง พระพุทธเจ้าท่านสอนเรื่องทุกข์ และการดับทุกข์

พวกที่ทำนายกันทุกวี่ทุกวัน แน่จริงๆ ไปที่กองสลากสิครับท่าน

ไปดูซิว่า หวยงวดหน้าจะออกเลขเบิ้ลอีกหรือเปล่า ... ปั๊ดติโธ่

ฮ่าๆๆๆๆ

5. kiyomaro

kiyomaro Active Member

24 กรกฎาคม 2008
    อนุโมทนา คับ

สำหรับที่มานะ ครับมาจาก หนังสืออ่านเล่น ของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ คับ
    ผมเคยฟัง เทปของท่าน

6. มธุรดา

มธุรดา เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2008
  7. wishbone

wishbone สมาชิก

10 กันยายน 2008
    เคยอ่านตั้งแต่สมัยเด็กๆแล้ว ตอนปี1หรือปี2นี่หละ หนังสือเล่มเล็กๆของสันติอโศก
    ตอนปี99จำได้ว่าก่อนนั้นปีนึงมีfrance98 กะเทศกาลอะไรๆอีกหลายอย่าง
    เลยทำให้รู้สึกว่า เพิ่งจะบอลโลกมาหยกๆยังจะมีโลกต่งโลกแตกต้องรอดอะไรแบบนี้ด้วย
    ใหนจะมีโอลิมปิก2002ใหนจะมีอะไรอีก
    มันก็หลอนดีนะครับ พวกผู้ใหญ่ๆอ่านก็หลอนไปหมด
    อะไรที่เขียนมานั่นน่ะผมทำมาหมด ยกเว้นเอาเรือยยางมาไว้บนหลังคา
    ผลสุดท้ายคือ ข้าวกล่องเน่าอยู่ในตู้กับข้าวเป็นสิบกล่อง
    มาอ่านวันนี้ก็เหมือนเพื่อนที่ไม่ได้เจอกันมาร่วม10ปี
    ว่าแต่ไปดูเปาบุ้นจิ้นดีกว่า...