ปิดรับบริจาค มหากฐินสามัคคีวัดท่าซุง เจ้าภาพในนามเว็บพลังจิตและสมาชิก ปีที่ 3

ในห้อง 'ในนามเว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย tamsak, 9 สิงหาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22

ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพมหากฐินสามัคคีวัดท่าซุง (ปีที่ 3) ร่วมกันในนามเว็บพลังจิต โดยจะทำการรวบรวมปัจจัยไปถวายวัดท่าซุง เปิดให้ร่วมทำบุญตั้งแต่บัดนี้จนถึงวันทอดมหากฐินสามัคคีของวัดท่าซุง

กำหนดการทอดกฐิน

วันที่ 19 ตุลาคม 2551 เวลา 13.00 น.

ปิดรับโอนเงินทำบุญวันเสาร์ที่ 18 ตุลาคม 2551 เวลา 18.00 น.

ร่วมทำบุญโดยการโอนเงินเข้าบัญชีข้างล่างนี้

ชื่อบัญชี นายณัฐพัชร จันทรสูตร
    เลขที่บัญชี 045 - 4 - 50384 - 6
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขา สภากาชาดไทย

ยอดเงินทำบุญทอดกฐินปี 2551 รวมจำนวนทั้งสิ้น จำนวน 136,000 บาท

ผมขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านที่ร่วมเป็นเจ้าภาพมหากฐินสามัคคีในครั้งนี้ด้วยครับ

เชิญลงชื่อจองที่นั่งรถไปงานทอดกฐินวัดท่าซุง ([​IMG] 12)

กำหนดการเดินทาง

07.30 น. ออกเดินทางจากด้านข้างโรงเรียนหอวัง (รถจอดฝั่งตรงข้ามทางเข้าที่จอดรถห้างเซ็นทรัลลาดพร้าว)

10.30 น. เดินทางถึงวัดท่าซุง

11.00 น. รับประทานอาหารกลางวันที่วัด

13.00 น. พิธีทอดกฐินสามัคคี

14.00 น. เยี่ยมชมและนมัสการสิ่งศักดิ์สิทธิ์ในวัดท่าซุง

15.30 น. เดินทางกลับ กทม.

ท่านที่ประสงค์จะเดินทางไปงานทอดกฐินวัดท่าซุง ในวันอาทิตย์ที่ ๑๙ ตุลาคม ๒๕๕๑

ณ วัดท่าซุง จังหวัดอุทัยธานี

ขอเชิญลงชื่อจองที่นั่งรถพร้อมโอนเงินค่าเดินทาง จำนวน ๓๐๐ บาท

ราคานี้เป็นราคารถบัส หากมีจำนวนผู้เดินทางไม่ถึง 50 คน จะจัดเป็นรถตู้ให้และจะคืนเงินส่วนเกินให้ครับ

ได้ตั้งแต่บัดนี้จนถึงวันที่ ๑๗ ตุลาคม ๒๕๕๑ (หรือจนกว่าที่นั่งรถจะเต็ม)

โดยโอนเงินเข้าบัญชีธนาคารไทยพาณิชย์ จำกัด (มหาชน) สาขาย่อยอาคารซันทาวเวอร์ส

ชื่อบัญชี นายชยาคมน์ ธรรมปรีชา

บัญชีเลขที่ ๒๗๔ - ๒๐๒๒๒๕ - ๕

ทั้งนี้ เมื่อโอนเงินแล้วขอให้มาโพสต์แจ้งในกระทู้นี้

สำหรับท่านที่โอนเงินแล้วแต่เปลี่ยนใจไม่เดินทาง

แต่มาแจ้งให้ทราบหลังวันที่ ๑๗ ตุลาคม ๒๕๕๑

ผมขอสงวนสิทธิไม่คืนเงินค่าเดินทางให้ไม่ว่ากรณีใดๆ

เพื่อสำรองค่าใช้จ่ายในการเดินทางส่วนที่ยังขาดอยู่

แต่หากมีเงินเหลือ ผมจะนำเงินส่วนที่เหลือนั้นไปร่วมทำบุญกับวัดท่าซุงต่อไป

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

ปี 2549

[​IMG][​IMG][​IMG]

ประมวลภาพ..คณะตัวแทนชาวเว็บพลังจิต..ร่วมพิธีมหากฐินสามัคคีวัดท่าซุงปีที่แล้ว([​IMG] 123456789)

ปี 2550

มหากฐินสามัคคีวัดท่าซุง เจ้าภาพในนามเว็บพลังจิต([​IMG] 123456789101112131415)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 ตุลาคม 2008
  2. krisdasri

krisdasri เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมเป็นเจ้าภาพมหากฐินสามัคคีวัดท่าซุง (ปีที่ 3) ร่วมกันในนามเว็บพลังจิต
    ด้วยนะครับ
    ขอร่วมบุญ 260 บาท โอนเงินทางเน็ต จาก ธ.ไทยพาณิชย์
    วันที่ 21 สิงหาคม 2551 เวลา 11:30

อนุโมธนาสาธุ

3. junior phumivat

junior phumivat เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2008
    ผู้ถาม : เมื่อทำบุญแล้ว ถ้าจะอุทิศส่วนกุศลภายหลังจะได้ไหมคะ...........?
    หลวงพ่อ : การทำบุญไปแล้วครั้งหนึ่งสักกี่ปี ๆ บุญก็ยังมีอยู่ถ้าทำไปแล้วสัก ๓๐ ปี ก็ยังอุทิศส่วนกุศลได้ บุญมันไม่หาย ไม่ใช่เราทำบุญแล้ว เดี๋ยวเดียวมันหายไปไม่ใช่อย่างนั้นนะ
    ผู้ถาม :แล้วถ้าเผื่อทำบุญแล้ว ไม่ได้อุทิศส่วนกุศลจะได้บุญเต็มที่ไหมคะ...?
    หลวงพ่อ : ก็ได้เต็มที่อยู่แล้ว เราเป็นผู้ได้สมบูรณ์แบบ แต่อยู่ที่ว่าเราจะให้เขาหรือไม่ให้ การอุทิศส่วนกุศล นี่นะ ถ้าเราไม่ให้ เราก็กินคนเดียวใช่ไหม..... ทีนี้ถ้าเราให้เขาของเราก็ไม่หมดอีก ส่วนที่เราให้ไปไม่ได้ยุบไปจากของเดิม อย่างเรื่องของ พระอนุรุทธ สมัยที่ท่านเกิดเป็นคนเกี่ยวหญ้าช้างของมหาเศรษฐี เวลาที่ท่านทำบุญแล้ว เจ้านายขอแบ่งบุญ ท่านก็สงสัยว่าการแบ่งบุญน่ะจะแบ่งได้ไหม จึงไปถามพระปัจเจกพุทธเจ้า ที่ท่านรับบาตรนะ ท่านก็เปรียบเทียบให้ฟังว่า

"สมมุติว่าโยมมีคบ แล้วก็มีไฟด้วย คนอื่นเขามีแต่คบ ไม่มีไฟ ทุกคนต้องการแสงสว่าง ก็มาขอต่อไฟที่คบของโยมแล้วคบทุกคนสว่างไสวหมด อยากทราบว่าไฟของคุณโยมจะยุบไปไหม....?
    ท่านอนุรุทธก็บอกว่า ไม่ยุบ
    แล้วท่านก็บอกว่า "การอุทิศส่วนกุศลก็เหมือนกัน ให้เขา เขาโมทนา แต่บุญของเราเต็ม 100 เปอร์เซ็นต์"

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านครับ

ธรรมใดที่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้ทรงพบแล้ว ขอธรรมนั้น จงสำเร็จแก่ท่านทั้งหลายโดยเร็วด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ
    อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด หากท่านทั้งหลายยังไม่มีโอกาสได้อนุโมทนาเพียงใด ขอเทพเจ้าทั้งหลายและพระยายมราชจงเป็นสักขีพยานให้แก่ข้าพเจ้าด้วย เจอเธอเมื่อใด ขอให้เธอได้อนุโมทนาส่วนกุศลนี้ด้วยเถิด ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่าไม่รู้ ไม่มี ในสิ่งที่ดี จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

4. kriengkripob

kriengkripob เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2008
    วันที่ 3 ก.ย.51เวลา 20.35 น.ข้าพเจ้าตั้งจิตบริสุทธิ์/ปัจจัยบริสุทธิ์ จำนวน 200 บาท ATM ธ.ไทยพาณิชย์ 181-214211-7 บัญชีคุณพัชร จันทรสูตร(เพื่อกฐินแสนกอง)ร่วมโครงการกฐินแสนกอง ปีที่ 3 เพื่อสร้างพระอุโบสถ วัดเขาวง(ถ้ำนารายณ์) จว.สระบุรี และสร้างพระอุโบสถ วัดพระธาตุวาโย(ห้วยน้ำซับ) จว.ฉะเชิงเทรา ขออุทิศส่วนกุศลให้ 1.เจ้ากรรมนายเวรข้าพเจ้า ตั้งแต่อดีต-ปัจจุบัน โปรดอนุโมทนาบุญและอโหสิกรรมให้ข้าพเจ้า ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน ขอคำว่าไม่มีจงอย่าปรากฏแก่ข้าพเจ้า 2.เทวดานางฟ้าพรหมที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า เทพเจ้าทั้งหลาย รวมทั้งท่านพระยายมราชโปรดอนุโมทนาบุญและเป็นสักขีพยานบุญด้วย 3.นายอภิวุฒิ/นายณรงค์ อธิปฎิเวชช โปรดอนุโมทนาบุญ หากไม่สามารถอนุโมทนาบุญได้ ขอท่านพระยายมราชเป็นพยาน หากพบเขาที่ไหนเมื่อใด โปรดบอกให้อนุโมทนาบุญด้วย 4.เปรต อสูรกาย สัมภเวสี โปรดอนุโมทนาบุญด้วย
    ข้าพเจ้าขอตั้งจิตอธิษฐาน หากกาลต่อไปในภายภาคหน้า มีผู้ใดสักการะบูชา สวดมนต์ภาวนา หรือทำบุญ ณ พระอุโบสถทั้ง 2 แห่งที่ข้าพเจ้าร่วมสร้างครั้งนี้ แม้ข้าพเจ้ามิได้มีโอกาสทำบุญด้วย ก็ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยทุกครั้งอย่างไม่รู้จบรู้สิ้น จนกว่าจะได้มรรคผลนิพพาน ขอท่านพระยายมราชโปรดอนุโมทนาบุญและเป็นสักขีพยานบุญด้วยทุกครั้งเทอญ......สาธุ
    หมายเหตุ ขอแจ้งการทำบุญในช่องนี้ครับ และช่วยส่งบุญให้ถึง 2 เป้าหมายด้วยครับ ขอบคุณ

5. บุตรสา

บุตรสา เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2008
    ขอร่วมบุญด้วยครับ เดี๋ยวตอนเย็นจะโอนผ่านตู้ATM
    เรียบร้อยแล้วมาจะ Post ให้ทราบอีกที

6. ksriuta

ksriuta เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ได้โอนเงินร่วมกฐิน 1000 บาทนะครับทาง atm 11/09/08 15.59 locat.3418 seq.6469 ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

7. บุตรสา

บุตรสา เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2008
    เรียบร้อยครับ
    วันที่ 11 กันยา 2551 เวลา 21:52 เข้าบัญชี
    ชื่อบัญชี นายณัฐพัชร จันทรสูตร
    เลขที่บัญชี 045 - 4 - 50384 - 6
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขา สภากาชาดไทย

เป็นจำนวน 500 บาทครับ
    ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้า นาย เจนณรงค์ บุตรสา
    ได้บรรลุอภิเสกสัมมาสัมโพธิญาณ
    ตรัสรู้เป็นพระพุทธเจ้าพระองค์ใดพระองค์หนึ่งในอนาคตกาลด้วยเถิด

8. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

22
    ยอดเงินทำบุญมหากฐินสามัคคี ณ วันที่ 13/09/08 มีจำนวน 2,687.58 บาท

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมบุญในครั้งนี้ด้วยครับ

.

9. tamsak

22
    ยอดเงินทำบุญมหากฐินสามัคคี ณ วันที่ 17/09/08 มีจำนวน 2,727.58 บาท

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมบุญในครั้งนี้ด้วยครับ[/B]

.

10. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

[​IMG]ขอกราบโมทนาสาธุบุญกฐินครับ สาธุ...
    แล้วจะขอร่วมบุญด้วยคนครับ

ขอเสนอจุดชนวนความคิดนิดหนึ่งครับ พอดีเห็นภาพถ่ายหมู่ทีมงานเว็บครับ เห็นมีเสื้อเป็นทีมเลย สวยดีครับ สามัคคีกันดีมากๆๆครับ

จึงอยากขอเสนอให้ทีมงานมีการทำเสื้อเว็บพลังจิตอีกครับ
    รายได้ เพื่อร่วมงานบุญอันเป็นกุศลต่างๆๆครับ ในนามชาวเว็บครับ

และอีกหย่าง เวลาไปปฏิบัติธรรมที่ซอยสายลม หรือ ถวายสังฆทานบ้านอนุเสาวรีย์ หรือไปทำบุญที่ไหนก็แล้วแต่ วัดที่บ้านก็ได้
    จะได้เป็นอันหนึ่ง อันเดียวกันครับ
    ***ราคาอาจจะแพงไปนิดหน่อย แต่ไม่มาก เอาแบบคนมีเงินน้อยก็พอจะซื้อได้เพื่อร่วมบุญกุศลครับ
    ผมก็แค่เสนอ แต่พี่คนใดจะสนองก็แล้วแต่นะครับ
    ขอบพระคุณมากครับ
    [​IMG]ขอกราบโมทนาสาธุครับ สาธุ...

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      14.1 KB
      เปิดดู:
      122
      ขนาดไฟล์:
      137.7 KB
      เปิดดู:
      132
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กันยายน 2008
  11. แม่น้องนน

แม่น้องนน เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านเลยนะคะ

ส่วนเรื่องเสื้อสนใจมานานแล้ว

หนับหนุน หนับหนุน

12. แงซาย ชายดอย

แงซาย ชายดอย เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนา สาธุ กับพี่ตั้มและทุกท่าน ครับ

13. เกสรช์

เกสรช์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2007
    ขอโมทนาบุญทุกๆท่านในงานมหากฐินสามัคคีวัดท่าซุงทั้ง3ปีนี้ทั้งหมดทั้งมวล สาธุ สาธุ

14. สุคโต

สุคโต เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2008
    อนุโมทนาสาธุบุญค่ะ จะโอนปัจจัยร่วมทำบุญด้วย แล้วจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งค่ะ

15. ศิษย์โลกอุดร

ศิษย์โลกอุดร เป็นที่รู้จักกันดี

ขอ[​IMG] กับท่านที่ร่วมเป็นเจ้าภาพมหากฐินสามัคคีวัดท่าซุง (ปีที่ 3) ด้วยครับ

16. วรุณบุตร

วรุณบุตร เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2008
    ขออนุโมทนาครับ

ส่วนบุญกุศลในครั้งนี้ ขอพระธรรมคำสั่งสอนขององค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้า โปรดนำอุทิศแผ่รอบครอบจักรวาลวิมานพรหมยมโลก รอบครอบจักรวาลสันดานมนุษย์ อุทิศส่งคุณบิดาและมารดา ผู้อุปการะ ผู้อุปถัมภ์ เจ้ากรรมและนายเวร รอบครอบจักรวาลแล้วอุทิศลงสู่หม้อนรกด้วย ข้าพเจ้าปราถนาขอบรรลุพระธรรมคำสั่งสอนขององค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้าพร้อมด้วยกาย วาจา ใจ ด้วยมรรคสี่ ผลสี่ พระนิพพานหนึ่ง

<!-- / message -->

17. sucha49

sucha49 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2007
    ครอบครัวสงวนวงษ์ทองขอร่วมทำบุญกฐินวัดท่าซุงประจำปี 2551 ด้วยครับ เป็นจำนวนเงิน 509 บาท โอนเงินวันที่ 22/09/2551 ครับ

โมทนากับทุก ๆ ท่านด้วยครับ

18. ตาเด่น

ตาเด่น สมาชิกใหม่

22 กันยายน 2008
    สาธุกับทุกท่านครับ ตอนนี้ยังร่วมทำบุญชำระหนี้สงฆ์ได้อยู่รึเปล่าครับ

19. mcwanne

mcwanne Active Member

แจ้งการโอนเงินร่วมทำบุญมหากฐินสามัคคีวัดท่าซุง

วันนี้ 22/09/51 เวลา 14:49:53 ผมนาย ชลธี ,นาง เกศินี เกษมุติ และนาง ชลาธร หยิบการุณ ได้โอนเงินจำนวน 900 บาท ร่วมทำบุญมหากฐินสามัคคีวัดท่าซุง ที่ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาย่อย สี่มุมเมือง(หมู่บ้านสีวลี) จึงแจ้งมาเพื่อทราบ ขอบพระคุณมากครับ

20. mcwanne

mcwanne Active Member

ขอแจ้งเพิ่มอีกเพราะหาหน้าเว็บบอร์ดไม่เจอ คือได้ทำบุญสร้างพระชำระหนี้สงฆ์ ไปยังธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาย่อย บิ๊กซีสะพานใหม่ จากธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาย่อยธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาย่อย ตลาดสี่มุมเมือง(หมู่บ้านสีวลี) จำนวน 100 บาทด้วยครับ ขอบพระคุณครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้