รบกวนด้วยครบั

ในห้อง 'พระไตรปิฎก' ตั้งกระทู้โดย ยุทธ491, 23 มิถุนายน 2009.

1. ยุทธ491

ยุทธ491 สมาชิกใหม่

23 มิถุนายน 2009
    ผมเรียนปี 4 กำลังทำสารนิพนธ์ เรื่อง ทหารกับเครื่องรางของขลัง อยากรู้ว่า
    1. พระไตรปิฎก เกี่ยวข้องอย่างไร ส่วนไหนบ้าง ที่กล่าวถึงเกี่ยวกับ การปลุกเสกเครื่องรางของขลัง หรืออำนาจพลังจิต ที่ใช้ปลุกเสกพระเครื่อง
    2.จิตวิทยา เกี่ยวของอย่างไร กับความเชื่อในเครื่องรางของขลัง
    หรือ การทำให้คนเชื่อในเรื่องพวกนี้
    *ช่วยตอบหรือ อธิบายให้แนวทางด้วยครับ ผมจะได้ไปค้นคว้าต่อครับ
    หรือตอบมาที่ teerayut-491@hotmail.com ก็จะดีมากๆครับ
    ขอบคุณจ้าดนักเน่อครับ

2. ยุทธ491

ยุทธ491 สมาชิกใหม่

23 มิถุนายน 2009