รบกวนทำนายฝันค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย viokitt, 24 มกราคม 2014.

1. viokitt

viokitt สมาชิก

29 กรกฎาคม 2006
    รบกวนท่านผู้รุ้ทำนายฝันให้สักเล็กน้อยนะค่ะ

เมื่อเช้านี้ฝันว่าเจองูเหลือมตัวขาดครึ่ง ตัวใหญ่มากคะ นอนอยู่ใต้บ้าน สีออกน้ำเงิน เขียว มีแค่ส่วนกลางตัวลงไปหางค่ะ ยังขยับได้อยู่ (ไม่มีเลือดหรือแผลแต่อย่างใดค่ะ) จากนั้นก็เดินผ่านงูไปเลือกแหวนเพชรเม็ดใหญ่ แต่แหวนใส่ไม่พอดีนิ้วนางต้องย้ายไปไว้นิ้วกลางแทน ส่วนอีกวงคู่กัน ยื่นให้ผู้ชายคนหนึ่ง เขาใส่แล้ววงเล็กไป จึงต้องใส่ไว้ที่นิ้วก้อยแทนค่ะ

อีกความฝันนึง ถัดมานะคะ
    เจองูเห่าแผ่แม่เบี้ย แต่งูตัวนั้นมีขาสองข้างเกาะกำแพงได้ด้วย เรากลัวมากเลยหลบใต้ผ้าห่ม แต่งูกระโดดพุ่งทีเดียวมาเกาะอกเลยค่ะ น่ากลัวจนกรีดร้องและตกใจตื่น

มีคนบอกว่า...ถ้าฝันเห็นงูหรือสิ่งที่น่ากลัวพุ่งใส่แสดงว่ากำลังมีเคราะห์ รบกวนท่านผู้รู้บอกกล่าววิธีแก้ฝันให้ด้วยนะค่ะ

ขอบพระคุณค่ะ:d

2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    อันแรกเป็นหวย ตีเอาเอง ไำม่รับตีหวยจ้ะ
    อันที่สองต้องไปถอนมิจฉาอธิษฐาน ถ้าถอนเองไม่ออก ก็หาทางไปพิธีเป่ายันต์เก้าของหลวงพ่อจำเนียร วัดถ้ำเสือ

3. viokitt

viokitt สมาชิก

29 กรกฎาคม 2006
    ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ ไม่ทราบว่าการถอนมิจฉาอธิษฐานด้วยตัวเอง ควรทำอย่างไรบ้างคะ พอดีอยู่ตจว.ยังไม่สะดวกไปเป่าเลยค่ะ ขอบคุณอีกครั้งนะค่ะ

4. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    หลวงพ่อจำเนียรท่านอยู่จังหวัดกระบี่
    วิธีถอนด้วยตัวเองก็ จุดธูป 16 ดอก กลางแจ้ง
    แล้วเปิดยูตูบ
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=vGI9NIOi45Y]หลวงพ่อจำเนียร สวดถอนมิจฉาทิฏฐิ - YouTube[/ame]