เสียงธรรม รวมมนต์ประกอบดนตรีเย็นๆเพราะๆค่ะ

ในห้อง 'บทสวดมนต์' ตั้งกระทู้โดย ไม่กินผัก, 3 พฤษภาคม 2010.

1. ไม่กินผัก

ไม่กินผัก เป็นที่รู้จักกันดี

กราบมหาโมทนาบุญกุศลกับศิลปิน ผู้จัดทำสร้างสรรค์ค่ะ

และขออนุญาตินำมาเผยแพร่ ด้วยความหวังที่ว่า

ผู้อื่นจะได้รับความสงบเย็น เช่นเดียวกันกับเรา

:):):)

ข้าพเจ้าขออาราธนาบารมีของพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระอริยสาวกทุกองค์พระโพธิ์สัตว์ทุกองค์
    พรหมทุกองค์ เทพเทวาทุกองค์ ครูอุปฌาอาจารย์สืบๆ ต่อๆกันมา พ่อเกิดแม่เกิดทุกภพชาติ ผู้มีคุณผู้สูงชาติทุก ๆ ท่าน
    จงมาสถิตอยู่เหนือเศียรเกล้าข้าพเจ้า ขอให้คำอธิษฐานของข้าพเจ้าศักดิ์สิทธิ์จงมีฤทธิ์ทุกประการเทอญ

ด้วยเดชะ กุศลผลบุญอันข้าพเจ้าได้กระทำแล้วนี้ และบุญกุศลที่ข้าพเจ้าได้กระทำสร้างสมมาทุกภพทุกชาติ
    ขอน้อมถวายเป็นพระราชกุศลแด่องค์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว องค์พระมหากษัตริย์ไทยทุกพระองค์ท่าน
    เทพเทวดาที่ปกปักรักษาพระองค์ท่าน พระสยามเทวาธิราช ตลอดจนดวงพระวิญญานของบูรพกษัตริยาธิราชเจ้า
    ดวงวิญญานของขุนศึกแม่ทัพ และเทพเทวดาที่ปกปักรักษาบ้านเมือง

ขอให้พี่น้องประชาชนทั้งหลายเป็นผู้มั่นคงและถึงพร้อมด้วยความดี
    เพื่อแผ่นดินไทยอยู่อย่างผาสุกตลอดกาลและนาน เทอญ

พุทธัง อนันตัง ธัมมัง จักกะวาลัง สังฆัง นิพพานัง ปัจจะโย โหนตุ

[จะนำมาลงเพิ่มเรื่อยๆนะคะ]
    ^-^^-^^-^

ขอลงรวมไว้ที่นี่นะคะ เพราะว่าเยอะและค่อนข้างหลากหลายอัลบั้มมากๆ
    จะลงแยก ก็ไม่รู้จะแยกยังไงดี :D
    ชอบหมดเลย ฟังแล้วมีความสุขค่ะ

โหลดแบบเป็นชุด กดตรงนี้ค่ะ

***สำหรับเป็นชุดนั้น จะแยกเป็นอัลบั้มนะคะ
    บางเพลงก็ไม่ได้นำมาลงที่นี่ เผื่อใครอยากได้เป็นชุด
    ไปโหลดได้เลยนะคะ จะไปอัพไว้เรื่อยๆนะ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 มิถุนายน 2010
  2. janepat2549

janepat2549 เป็นที่รู้จักกันดี

3. Tumtuika

Tumtuika เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2009
    ขออนุโมทนาบุญด้วยคนนะคะ ขอบพระคุณอย่างมากค่ะ ที่นำบทสวดมนต์ที่มีทำนองเพราะแบบนี้มาแบ่งให้พวกเราทุกคนได้ฟังกัน เพราะมากค่ะ ฟังแล้วสงบมาก อยากได้บทสวดแบบนี้มานานแล้วค่ะ แต่ไม่รู้จะหาได้จากไหน ขอบพระคุณมากค่ะ ไพเราะมากจริงๆ ขอบุญกุศลที่คุณสร้างบันดาลให้คุณประสบความสำเร็จในทุกสิ่ง สมหวังในทุกๆเรื่อง ปรารถนาสิ่งใดขอให้ได้ในสิ่งนั้นนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

4. jirayu1983

jirayu1983 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ;)

5. samut_95

samut_95 สมาชิกใหม่

11 สิงหาคม 2007
    สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ

ขออนุโมนทนาในกิจอันเป็นกุศล ขอธรรมอันท่านประพฤติดีแล้วจงบันดาลให้เกิดสิ่งอันเป็นศิริสวัสดิ์แด่ท่านเทอญ

6. Namushakamunibutsu

Namushakamunibutsu เป็นที่รู้จักกันดี

ยก Imee Ooi มาทั้งชุดเลยเหรอครับ สาธุมากๆครับ...

7. ชนะ สิริไพโรจน์

ชนะ สิริไพโรจน์ ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    14
    สาธุ ขออนุโมทนาเป็นอย่างสูงครับ
    เว็บทางนิพพาน เว็บไซด์ เผยแพร่ ธรรมที่นำไปสู่ความหลุดพ้น<O[​IMG]

ที่รวบรวมโดย พล.ต.ท.นพ.สมศักดิ์ สืบสงวน<O[​IMG]
    ขอเชิญทุกท่านเข้าไปอ่านได้ที่

www.tangnipparn.com<O[​IMG]
    <?XML:NAMESPACE PREFIX = O /><O:p>ขอเชิญแวะเยี่ยมชมและโมทนาบุญเว็บศูนย์พุทธศรัทธา

[​IMG]</O:p>

8. shokojan

shokojan Active Member

ขอบคุณและอนุโมทนาค่ะ

9. wonviwat

wonviwat สมาชิกใหม่

27 ธันวาคม 2008
    ขอให้คนที่ฟังมีความสุขมีอะไรดีดแบ่งปันกันบ้างอนุโมทนา

10. เตเต้ 2006

เตเต้ 2006 เป็นที่รู้จักกันดี

ชอบมากๆครับ ไงก้อทยอยเอามาลงเรื่อยๆนะครับ อนุโมทนาสาธุในบุยกุศลมากๆนะคับ

11. yoo1

yoo1 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาค่ะ

เพราะมากค่ะ แต่เนื่องจากเครื่องโหลดช้ามาก ๆ ค่ะ ไม่ทราบว่ามีเผยแพร่ในลักษณะเป็นซีดีแจกมั้ยค่ะ หากมีรบกวนจัดส่ง
    ธัญลักษณ์ ศรีสุวิภา
    109 ถนนสุขุมวิท ตำบลท่าประดู่
    เมือง จังหวัดระยอง 21000

12. KnowledgeEater

KnowledgeEater สมาชิกใหม่

เจ้าของเขาไม่ว่าเหรอครับ
    ยังไงก็ขอบคุณครับ

13. ราชามุนี

ราชามุนี สมาชิกใหม่

22 กรกฎาคม 2010
    โมทนา สาธุ สาธุ สาธุ กับทุกท่าน ทุกจิตญาณ

14. johnpha2008

johnpha2008 Active Member

สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ<!-- google_ad_section_end -->

15. tuconvergence

tuconvergence สมาชิกใหม่

10 สิงหาคม 2008
    ...ด้วยจิตสาธารณะ ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ...

16. porch

porch เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2007
    โมทนาด้วยครับ...สาธุ

17. compassion_wisdom_power

compassion_wisdom_power สมาชิกใหม่

12 ธันวาคม 2009
    ขอบคุณมากมากเลยครับ อนุโมธนาบุญด้วยนะคับ

18. kaisorn

kaisorn เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2009
    อนุโมทนาครับ สาธุ

19. Miss-Blissy

Miss-Blissy เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2009
    อนุโมทนาด้วยนะคะ
    สาธุๆค่ะ _/\_

20. nukes

nukes สมาชิก

ขอบคุณมากครับ อนุโมทนา สาธุ