รักจงรอ (กุ้ง สุทธิราช) By Airthestar

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย แอร์ ธัชพิชัย, 28 กรกฎาคม 2014.

แท็ก: แก้ไข
  1. แอร์ ธัชพิชัย

แอร์ ธัชพิชัย เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2007
    <iframe width="420" height="315" src="//www.youtube.com/embed/LP8nWBBP4iE" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

เนื้อเพลง : รักจงรอ
    ศิลปิน : กุ้ง สุธิราช อาร์ สยาม
    อัลบั้ม : รักจงรอ - Single
    คำร้อง / ทำนอง : หนู มิเตอร์ เรียบเรียง : อัครินทร์ เกตุมณี

อีกไม่กี่ปี ให้รอรอพี่นะแก้วตา จงรอไม่นานหรอกหนา จะหวนคืนมาดังคำขอร้อง
    อดทนตั้งใจ รอสุขสุดใสเป็นคู่ครอง น้องเท่านั้นที่พี่หมายปอง แม่เนื้อทองคนงาม
    อีกไม่กี่ปี หวังว่าคนดีคงรอไหว ถนอมความรักพี่เอาไว้ ถนอมดวงใจ อย่าให้บอบช้ำ
    โปรดจงเชื่อใจรับปากเธอไว้ ทุกถ้อยคำ ท่องคำรักทุกเช้าค่ำ ย่ำเตือนประจำทุก ๆ นาที
    * รักเธอไม่คลาย สุดหัวใจ สุดหัวใจ จะหลับจะนอนครั้งใด ยังส่งใจไปหาทุกที่
    รักเธอไม่คลายสุดหัวใจเปี่ยมล้นข้ามปี เธอจ๋าเธอฟังให้ดี รักที่มีไม่เคยจางหาย
    อีกไม่กี่ปี จะรอวันที่ไปชื่นชม จะหอมแก้มน้องให้สาสม ที่รักเอวกลมไม่เคยเสื่อมคลาย
    จะมีรักเดียว จะไม่แลเหลียวหญิงอื่นใด รักแต่น้องจนหมดหัวใจ รักเรี่อยไป ให้เธอจงรอ
    (ซ้ำ *)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 กันยายน 2014
  2. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    แวะมาฟัง ตัดให้พร้อมเลย ^^
    กำลังคลิกตามไปฟังที่ยูทูปอ่ะ

อีกไม่กี่ปี ให้รอรอพี่นะแก้วตา
    5555555 อดหัวเราะตรง ให้ร๊อรอพี่ ร้องไป ทำตาโศกซะ แต่ยักคิ้วเป็นจังหวะเลยอ่ะ

ซึ้ง หวานเศร้าเช่นเคย

3. Piyarat Gehrke

Piyarat Gehrke เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    Wow!!!!! ไม่ได้ฟังเสียงนี้เสียนาน
    ไพเราะมากเลย ไม่ต้องเก๊กหน้ามากก็ได้นะ สุดหล่อ อิอิ

ไฟล์ที่แนบมา:

4. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะมากเลยจ้าคุณแอร์

เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาได้ดูการแต่งต่งหน้า นายแบบ
    มีการกันคิวให้นายแบบด้วยจ้า แล้วดูออกมาดีมากเลยจ้า
    ซึ่งใบบุญไม่เคยคิดว่าคิ้วของผู้ชายก็มีการกันคิ้วได้ด้วยจ้า อิอิ

ใบบุญว่าหากคุณแอร์กันคิวสักนิด...เยี่ยมเลยจ้า

5. หนุ่มยาดอง

หนุ่มยาดอง เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2011
    เอ่อ.คือผม..ผมขำอ่ะคับ555++++++
    ปล.โทษนะครับนะน้องแอร์ คือผมเส้นตื้นจริงๆ
    คือ. น้องแอร์มีลีลาการร้องที่ไม่เหมือนใครเลยอ่ะคับ:cool:

6. new_mansum

new_mansum เป็นที่รู้จักกันดี

พี่แอร์ร้องเพลงนี้ได้เพราะมากครับ ^_^

7. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    พลาดฟังเพลงนี้ของน้องแอร์ไปได้ไงหว่า
    เพลงโปรดในแง่ของความหวานครับ
    ร้องได้หวานแบบกินกันไม่ลงเลยกับต้นฉบับ

8. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

เพลงหายจ้า อิอิ