ร่วมบุญจัดพิมพ์หนังสือสวดมนต์ทำวัตรแปล ถวายวัดหนองบักเล อ.เขื่องใน จ.อุบลราชธานี

ในห้อง 'ธรรมทาน - วิทยาทาน' ตั้งกระทู้โดย ศิษย์รุ่นจิ๋ว, 7 กันยายน 2022.

1. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5

ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพ จัดพิมพ์หนังสือสวดมนต์ทำวัตรแปล เพื่อใช้ในศาสนพิธี และกิจกรรมของทางวัด จัดมอบถวายให้กับวัดหนองบักเล บ้านโพนเมือง ต.หนองเหล่า อ.เขื่องใน จ.อุบลราชธานี (ราคาเล่มละ 150 บาท)
    เนื่องจากของเดิมชำรุดไปมาก และมีญาติโยมมาร่วมสวดมนต์จำนวนมาก ในช่วงเข้าพรรษา ทั้งในวันพระและวันสำคัญต่างๆ
    จึงอยากชวนทุกท่านร่วมกันพิมพ์หนังสือสวดมนต์แปลด้วยกันเพื่อร่วมกันสร้างปัญญาและทานบารมีครับ
    การช่วยให้ผู้อื่นเข้าใจในข้อธรรมคำสอนของพระพุทธเจ้านั้น อานิสงค์นับประมาณมิได้ ยิ่งกว่าให้ทรัพย์ใดใดในโลก ไม่ว่าจะอยู่ในภพใด ย่อมมีทางไปที่สว่าง มีปัญญาที่จะนำพาตัวเองและผู้อื่นให้พ้นทุกข์ได้ง่ายขึ้น
    โดยจะพิมพ์ทั้งหมดประมาณ 200หน้า
    ขนาด A4 ปกอาร์ตแข็ง พิมพ์สี่สี เคลือบด้าน ภายในจะใช้กระดาษปอนด์ แบบถนอมสายตา ขนาด 70แกรม พิมพ์สีดำ ซึ่งทางร้านคิดเล่มละ 150 บาท
    สามารถติดต่อร่วมบุญได้ที่
    เลขบช. 436-052-3602
    ธ.กรุงไทย พระธนกฤต เขมจาโร
    โทรศัพท์ 094-6383813
    พระธนกฤต เขมจาโร
    (ผู้จัดพิมพ์หนังสือสวดมนต์)
    หากท่านใดร่วมบุญมาแล้ว ไม่ว่าจะจำนวนเท่าใด รบกวนแจ้งชื่อนามสกุลด้วยนะครับ จะได้รวบรวมพิมพ์ใส่ด้านหลังหนังสือครับ
    หากยอดพิมพ์หนังสือครบแล้วตามจำนวน จะดำเนินการสั่งพิมพ์ต่อไปครับ ขอน้อมอนุโมทนากับทุกท่านด้วยครับผม สาธุๆๆ

ที่มา:
    https://www.facebook.com/1039865823...3MRRGLbaWZBiKFLd1ZXhRihkrDk7yk5oSU1kUKM2bPTl/

2. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    ขอร่วมบุญครับ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. boradcard

boradcard สมาชิกใหม่

27 ธันวาคม 2017
    ขอร่วมบุญ 20 บาท ครับ เเละขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ

4. freedomis

freedomis เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2012
    ขอร่วมบุญครับ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา: