เพื่อการกุศล ร่วมบุญรับพระ==หลวงปู่หมุนเสก=เหรียญปัจเจก=ครูบากฤษดา สุเมโธ ==มี5องค์เท่านั้น(หน้า6ค่ะ)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย silarut, 25 กันยายน 2014.

1. silarut

silarut เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2013
    ศิขอเชิญสมาชิกเว็บทุกๆท่านร่วมบุญด้วยกันกับศินะค่ะ

กำหนดการกฐินคือวันที่ 19 ตุลาคม 2557 นี้ค่ะ
    เนื่องด้วยวัดแก่งสำราญ อ.วังสมบูรณ์ จ.สระแก้ว ยังขาดทรัพย์อีกจำนวนมากในการก่อสร้างพระอุโบสถซึ่งปีนี้ก็เป็นปีที่ 2 แล้วที่ศิรวบรวมแรงศรัทธาจากทุกๆท่าน
    เพื่อนำปัจจัยไปสมทบในการก่อสร้างพระอุโบสถนี้
    ซึ่งเหลือเวลาอีกเพียง 20 กว่าวันเท่านั้นแต่ศิจะพยายามรวบรวมแรงศรัทธาจากทุกๆท่านเท่าที่จะรวบรวมได้ค่ะ

สำหรับผู้ที่ร่วมบุญทุกๆท่านศิขอมอบพระปิดตาของโรงพยาบาลวัฒนานครให้นะค่ะ
    ทุกๆ 200 บาทรับพระ1องค์ค่ะ
    เป็นพระปิดตาที่หลวงปู่หมุนได้ปลุกเสกค่ะเป็นพระดีมวลสารดีมาก
    ได้บุญในการสร้างพระอุโบสถและได้บุญรายได้เข้าโรงพยาบาลอีกส่วนค่ะ

อานิสงส์ของ การสร้างอุโบสถ

1. ก่อให้เกิดความสงบร่มเย็น ในชีวิตและครอบครัว เปรียบเสมือนกับการได้สร้างบ้านสร้างที่อยู่อาศัย
    2. ก่อให้เกิดความเจรืญก้าวหน้าในทรัพย์สิน เพราะว่าอุโบสถเป็นสถานที่จัดกิจกรรมที่ทำนุบำรุงพระศาสนา
    ให้เจริญรุ่งเรืองและเป็นที่เจริญด้วย อายุ วรรณะ สุขะ พละ ปฏิภาณ
    3. ก่อให้เกิดสติปัญญา ความเฉลียวฉลาดเพราะว่าอุโบสถเป็นสถานที่ทำสังฆกรรมของพระสงฆ์ เช่นทำวัตร
    สวดมนต์เช้าเย็น การบวชนาค การสวดปาฏิโมกข์การปวารณาเข้า-ออกพรรษารวมทั้งเป็นสถานที่มีประโชน์มากมาย
    4. ก่อให้เกิดความสามัคคี ปองดองเพราะอุโบสถนอกจะเป็นที่ทำสังฆกรรมแล้วยังเป็นที่ทำกิจกรรมของชาวบ้านที่มาร่วม
    ทำบุญต่างๆจึงเกิดอานิสงส์อย่างหาประมาณมิได้ ถ้าท่านใดมีส่วนร่วมในการสร้างอุโบถ์จะมีอายุยืนยาวนาน

ขอเชิญร่วมบริจาคสร้างอุโบสถ ตามกำลังศรัทธาของท่าน ทรัพย์ของท่านก็จะอยู่กับอุโบสถตลอดไปชั่วลูกชั่วหลาน
    เหลนโหลน การสร้างอุโบสถถวายแก่สงฆ์ มีอานิสงส์มากมายมหาศาล เพราะวัดหนึ่งจะมีอุโบสถได้เพียง 1 หลังเท่านั้น
    การที่จะสร้างอุโบสถได้สำเร็จนั้นจะต้องมีอธิษฐานธรรม 4 ประการ คือ การมีปัญญา คือการเลงเห็นโทษของความโลภ
    การก่อสร้างอุโบสถจะต้องมีค่าการก่อสร้างที่สูง เราต้องช่วยกันบอกบุญต่อๆกันไป เป็นการกระจายบุญ แบ่งบุญ แจกบุญ ให้กันต่อๆไป

ซึ่งศิจะถ่ายรูปวัดและอุโบสถที่กำลังก่อสร้างมาให้ดูวันเสาร์นี้นะค่ะจึงบอกบุญมายังทุกๆท่านในการร่วมด้วยช่วยกันกับกองบุญนี้ค่ะ
    ซึ่งสามารถร่วมบุญกับศิได้ที่

ร่วมบุญสมทบกฐินได้ที่
    ศิลารัตน์ ปาสาจะ
    ธนาคารกรุงไทย
    220-0-27297-9

รายได้ทั้งหมด100%นำไปทำบุญค่ะ
    เข้าโรงพยาบาลและอีกส่วนนำไปร่วมบุญกองกฐินเพื่อร่วมสร้างพระอุโบสถค่ะ
    ซึ่งศิจะสรุปยอดบริจาคทั้งหมดให้ได้รับทราบนะค่ะ
    ดังนั้นจึงขอแรงบุญจากทุกๆท่านร่วมด้วยช่วยกันด้วยนะค่ะหรือหากท่านใดอยู่ใกล้ขอเชิญมาร่วมทำบุญด้วยกันนะค่ะ

พระที่ระลึกสำหรับผู้ร่วมกองบุญนี้นะค่ะหลวงปู่หมุนท่านปลุกเสกพิธีเสาร์ห้า ปลุกเสกพร้อมกันกับรุ่นพระผงดวงเศรษฐี(รูปไข่) วัดป่าหนองหล่มเมื่อวันที่ 8 เม.ย.43ค่ะ(พิธีเดียวกันวันเดียวกันค่ะ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ตุลาคม 2014
  2. silarut

ร่วมบุญทุกๆ200 บาทรับพระที่ระลึก 1 องค์ค่ะ
    ร่วมบุญ 1,000 บาทรับพระที่ระลึก 6 องค์ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กันยายน 2014
  3. ยุภาภรณ์

ยุภาภรณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2008
    ร่วมบุญ 200 บาทค่ะ (มีค่าจัดส่งมั้ยคะ)

4. silarut

ไม่มีค่ะค่าจัดส่งศิยินดีออกให้ค่ะเพื่อร่วมบุญด้วยกันค่ะ

คุณยุภาภรณ์เลือกรับพิมพ์ได้นะค่ะต้องการพิมพ์ไหนแจ้งศิได้ค่ะ

ขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่งค่ะและขออนุโมธนาบุญร่วมกันค่ะ

5. silarut

พระที่ระลึกทั้งหมดที่ศินำมาให้สำหรับสมาชิกเว็บได้ร่วมบุญทั้งหมดมี 300 องค์นะค่ะ

ตอนนี้ติดจอง1 ยอดเหลือ 299 องค์ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กันยายน 2014
  6. เจษฎา เยี่ยมคำน

เจษฎา เยี่ยมคำน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ร่วมบุญ 1000 บาทครับ โอนแล้วแจ้งที่อยู่อีกครั้งนะครับ

7. silarut

ขอบพระคุณคุณเจษฎาเป็นอย่างยิ่งค่ะศิมอบพระที่ละรึกให้ 6องค์นะค่ะ
    ศิขออนุโมธนาในบุญกุศลทั้งปวงด้วยค่ะ

8. silarut

พระที่ระลึกทั้งหมดที่ศินำมาให้สำหรับสมาชิกเว็บได้ร่วมบุญทั้งหมดมี 300 องค์นะค่ะ

ตอนนี้ติดจอง7 ยอดเหลือ 293 องค์ค่ะ

9. hmoomoo

hmoomoo เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญพิมพ์ที่2 1องค์ครับ โอนแล้วแจ้งให้ทราบ

10. silarut

รับทราบการจองค่ะคุณhmoomoo

11. silarut

ตอนนี้เหลือร่วมบุญ 292 องค์ค่ะ

12. silarut

ขอเชิิญร่วมทำบุญด้วยกันนะค่ะได้บุญและได้วัตถุมลคลที่ศักสิทธิ์มากค่ะซึ่งศิมีมาให้ร่วมบุญเพียง300องค์ค่ะ

13. mai02

mai02 เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2014
    ร่วมทำบูญ 600 ครับ อย่างละพิมพ์ครับ โอนแล้วจะแจ้งที่อยู่ให้ทราบ

14. เติบโต

เติบโต เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2011
    ขอร่วมบุญสมทบกฐินสร้างพระอุโบสถและโรงพยาบาล จำนวน 600 บาท รับพระปิดตาเป็นที่ระลึกการร่วมบุญแบบที่ 3 จำนวน 3 องค์ ครับ โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กันยายน 2014
  15. hmoomoo

hmoomoo เป็นที่รู้จักกันดี

โอนให้แล้วครับ 209 บาทจาก atm กรุงุไทย เวลา 10.24 วันที่ 26 / 9 /14 ศุภชัย สุดยินดี 760 อุดมสุข 30 สุขุมวิท 103

แขวง บางนา เขต บางนา กทม 10260

16. silarut

ขอบพระคุณคุณศุภชัยเป็นอย่างยิ่งค่ะศิจัดส่งให้วันเสาร์นี้นะค่ะ

ขอบพระคุณกับน้ำใจที่ร่วมด้วยช่วยกันในกฐินสร้างโบสถ์นี้ขอให้คุณศุภชัยมีความสุขความเจริญยิ่งๆขึ้นไปด้วยค่ะ

17. บารมี 10

บารมี 10 เป็นที่รู้จักกันดี

- ขอร่วมบุญ 400 บาทครับ

- รับพระปิดตาเป็นที่ระลึกการร่วมบุญแบบที่ 3 จำนวน 2 องค์

- โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบ

18. silarut

รับทราบการจองค่ะ

ศิขอขอบพระคุณกับแรงบุญแรงน้ำใจของทุกๆท่านเป็นอย่างยิ่งค่ะ
    กองบุญนี้คงเกิดขึ้นไม่ได้หากไม่มีทุกๆท่านศิขอขอบพระคุณจริงๆค่ะ
    และขออนุโมธนาในบุญกุศลทั้งปวงให้บังเกิดแก่ทุกๆท่านให้มีความสุขความเจริญยิ่งๆขึ้นไปด้วยค่ะ
    ขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่งค่ะ

19. silarut

ตอนนี้เหลือร่วมบุญ 278 องค์ค่ะ

20. silarut

ท่านใดโอนร่วมบุญมาแล้วรบกวนแจ้งที่อยู่จัดส่งไว้ให้ศิด้วยนะค่ะ

ขอบพระคุณทุกๆท่านเป็นอย่างยิ่งค่ะ