เรื่องเด่น ร่วมบุญโรงทานเนื่องในวันทำบุญวันระลึกวันคล้ายวันเกิดของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ

ในห้อง 'ในนามเว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย เทพออระฤทธิ์, 12 สิงหาคม 2012.

1. ลึลาวดี

ลึลาวดี เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2012
    มาขอเล่าเรื่องน่าแปลกใจให้ฟังค่ะ อาจจะผิดที่หน่อย อย่าว่ากันนะคะ

คือ..เมื่อคืนวันที่29เช้า30 ฝันว่าได้เจอหลวงปู่ฤาษีลิงดำค่ะ

ต้องบอกว่าไม่เคยรู้จักประวัติท่านมาก่อนนะคะ

ก่อนหน้านี้มักจะฝันว่าได้เจอกับหลวงปู่ฤาษีบ่อยๆ จนมีคนบอกว่าใช่หลวงปู่ฤาษีลิงดำหรือเปล่า
    อันนี้ไม่ทราบค่ะ แค่รู้ว่าต้องเรียกท่านแบบนี้

พอได้เจอกระทู้นี้เลยตัดสินใจร่วมบุญโรงทาน

ถึงตอนกลางคืน อยู่ดีๆก็ฝันถึงหลวงปู่ฤาษีลิงดำ (ไม่รู้จักท่าน แต่รู้ว่าต้องเรียกท่านแบบนี้ค่ะ) ท่านมีคำแตือนบางอย่างให้ด้วยค่ะ

ตอนนี้แน่ใจได้แล้วว่าหลวงปู่ฤาษีที่เคยเจอมา ไม่ใช่หลวงปู่ฤาษีลิงดำ แน่นอนค่ะ

รู้สึกดีใจที่มีโอกาสได้เจอท่านนะคะ

ขอบคุณเจ้าของกระทู้ที่บอกบุญนี้มา

ขออนุโมทนาบุญค่ะ

ปล.(ขอโทษที่ใช้พื้นที่ไร้สาระแบบนี้นะคะ แต่อยากเล่าค่ะ^^)

2. คนแก้กรรม

คนแก้กรรม เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ผมโอนเงินไปร่วมทำบุญโรงทาน 300 บาท เมื่อเวลา 12.24 น. โมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

ข้าพเจ้า นาย ณฐวัฒน์ นางศศิวารุณี ด.ช.ธรรศฐพล ศรีเก็จแก้วมณี ขออุทิศบุญกุศลที่ได้ทำในครั้งนี้ ให้กับ ตัวข้าพเจ้า ครอบครัวของข้าพเจ้า เตี่ยกับแม่ของข้าพเจ้า ด.ญ. สุชาดา (ลูกที่แท้งไป) ปู่ ย่า ตา ยาย ญาติทั้งหลาย ของข้าพเจ้า ที่ล่วงลับไปแล้ว หรือมีชีวิตอยู่ก็ดี เทวดาประจำตัวของข้าพเจ้า เทวดาผู้ดูแลบ้านร้านค้าของข้าพเจ้า พระอินทร์ พระพรหม พญายม ยักษ์ นาคราช ครุฑ พระแม่ธรณี เจ้าที่ เจ้าของที่ เจ้าของบ้านที่ข้าพเจ้าอาศัยอยู่ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายที่คุ้มครองข้าพเจ้าและครอบครัวของข้าพเจ้า เจ้ากรรมนายเวร สัตว์ทั้งหลาย เปรตทั้งหลาย สัมภเวสีทั้งหลายที่ข้าพเจ้าได้เคยล่วงเกินท่านไว้ ตั้งแต่อดีตชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ตายก็ดี พิการก็ดี บาดเจ็บก็ดี ท่านจะอยู่ภพใด หรือภูมิใดก็ตาม ขอให้ท่านได้รับส่วนกุศลผลบุญในครั้งนี้ ขอให้ท่านมีภพภูมิที่สูงขึ้นเดี๋ยวนี้ แล้วโปรดอโหสิกรรมและอนุโมทนาบุญแก่ข้าพเจ้า ด้วยอำนาจบุญนี้ด้วยเทอญ<O:p</O:p
    <O:p</O:p
    ขอบุญกุศลที่ข้าพเจ้าที่ได้ทำในครั้งนี้ จงช่วยหนุนส่ง กิจการร้านค้าของข้าพเจ้า ให้ค้าขายดีมีกำไร เงินทองไหลมาเทมา เจริญก้าวหน้าในทุกๆด้าน ปลอดภัยจาก ไฟ อุบัติเหตุ ตลอดจนโจรร้าย มิจฉาชีพทั้งหลายทั้งปวง ขออย่าได้มาพานพบกัน ขอให้คำอธิษฐานของข้าพเจ้าเป็นจริงโดยฉับพลันในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเทอญ<O:p</O:p
    โมทนาบุญ กับผู้นำบุญ และผู้ร่วมบุญกระทู้นี้ทุกท่าน ทุกรูป ทุกนาม สาธุ <O:p</O:p

3. Augusfogus

Augusfogus เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบริจาคโรงทานค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านนะคะ วันนี้ร่วมบริจาคโรงทานค่ะ จำนวน 2000บาท ชื่อ ฐายวดี อัจฉราวงศ์ชัย และครอบครัว. นาย จิรันธนิน หงษ์ไทย ดญ.นันท์นภัส และ ดช. รัฐนันท์ หงษ์ไทยค่ะ

4. ชัชชลี

ชัชชลี เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2012
    เมื่อวานโอนเงินเข้าธนาคารไทยพาณิชย์ร่วมทำบุญ 500 บาทค่ะ

5. munin5555

munin5555 Active Member

18 สิงหาคม 2012
    ร่วมทำบุญครับ 100 บาท วันที่ 2 ตค. 55
    เวลา 16:50

6. ผงธุลี

ผงธุลี เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ อนุโมทนาบุญกับท่านจขกท.และผู้มีส่วนร่วมทุกท่าน อีกทั้งสมาชิกที่มาช่วยกันทำบุญกุศล

ขอร่วมบุญโรงทาน บุญกุศลอุทิศให้บิดามารดาหมู่ญาติทั้งหลาย คุณครูอุปปัชชาอาจารย์ทุกๆองค์ ผู้มีพระคุณทุกๆท่าน เจ้ากรรมนายเวรทุกๆท่าน ทุกๆสรรพสัตว์สรรพสิ่งในอนันตจักรวาลแสนโกฏิจักรวาล ให้มีส่วนร่วมในบุญกุศลของข้าพเจ้าด้วยเถิด

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      226.2 KB
      เปิดดู:
      84
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ตุลาคม 2012
  7. thananya_may

thananya_may Active Member

28 กรกฎาคม 2009
    ร่วมบุณโรงทานเนื่องในวันทำบุญระลึกวันคล้ายวันเกิดของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ

โอนเงินร่วมทำบุญแล้วนะคะ

วันที่ 1/10/2555
    ธนาคารไทยพาณิชย์ เลขบัญชี 1632190861
    ชื่อบัญชีนายชินาอาชว์ พูลสวัสดิ์
    เวลา 17:33

ยอดโอน 300 บาท

ธนัญญา ธรรมรส
    สาธุ

8. ARMY-1430

ARMY-1430 Active Member

20 สิงหาคม 2012
    ขอน้อมจิตอธิษฐาน อนุโมทนาการ สาธุ กับทุกๆท่านด้วยใจอันบริสุทธิ์ต่อ"พระรัตนตรัย"

9. สร้อยกัทลี

สร้อยกัทลี เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2006
    ข้าพเจ้าพัทธนันท์ ธันยทองวงศ์ และ คุณธนพล จรุงไพรัช ร่วมบุญโรงทานเนื่องในวันระลึกวันคล้ายวันเกิดหลวงพ่อฤาษีลิงดำค่ะ อนุโมทนาบุญร่วมกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      186.8 KB
      เปิดดู:
      77
  10. กันตสีโล

กันตสีโล เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2007
    ร่วมทำบุญโรงทาน ฯ
    โดยได้โอนเงินเข้า ธ.ไทยพาณิชย์ วันที่ 6 ตุลาคม 2555
    จำนวน 100 บาท
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ

11. เทพออระฤทธิ์

เทพออระฤทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    4

ร่วมโมทนาบุญโรงทานเว็ปพลังจิตวันที่ระลึกวันคล้ายวันเกิดของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ

http://bit.ly/Rp356W

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ตุลาคม 2012
  12. Soulmaki

Soulmaki เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2005
    ร่วมทำบุญด้วยเป็นจำนวนเงิน 99 บ. ครับ