เพื่อการกุศล ((ร่วมสร้างหอระฆัง รับตะกรุด 12 ราศี ลป.หงษ์ พรหมปัญโญ อีกรอบสุดท้ายแล้วครับ))

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย namayti, 19 พฤศจิกายน 2014.

1. namayti

namayti เป็นที่รู้จักกันดี

ตะกรุด 12 ราศี ลป.หงษ์ พรหมปัญโญ
    --------------------------------------------------------------------------------
    ...ขอเรียนเชิญร่วมบุญ เช่า-บูชา ตะกรุด 12 ราศี หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ วัดเพชรบุรี (สุสานทุ่งมน) อ.ปราสาท จ.สุรินทร์ มงคลชุดนี้ สร้างเมื่อปี 2548 โดยคณะพระลูกศิษย์ของหลวงปู่ จัดเป็นมงคลที่วัดสร้างเอง ไม่มีให้บูชาทั่วไปนะครับ หลวงปู่เมตตาอธิษฐานจิตเดี่ยวนานหลายปีครับ นอกจากนี้ยังนำเข้าพิธีพุทธาภิเษกนับครั้งไม่ถ้วน ณ ปราสาทเพชร วัดเพชรบุรี (สุสานทุ่งมน) ทุกดอกจารมือโดยลูกศิษย์ท่าน ตามศาสตร์พิธีตำราโบราณของหลวงปู่ท่านทุกประการ...ขอจงมั่นใจเถิด
    ยันต์พระคาถาตามศาสตร์วิชาของหลวงปู่หงษ์ที่เขียน-จารลงไปในตะกรุดแต่ละดอก มีดังนี้ครับ
    ดอกที่ 1 ยะ ขัง นิ ขัง วา
    ดอกที่ 2 ยะ ละ สะ ขะ
    ดอกที่ 3 อะ นะ สิ ขะ
    ดอกที่ 4 อะ สิ ละ ขะ
    ดอกที่ 5 พุท ธัง ชะ นะ
    ดอกที่ 6 ปุ ปุ พุ พุ
    ดอกที่ 7 นะ โต วะ
    ดอกที่ 8 อะ ยะ ถะ กะ
    ดอกที่ 9 อะ นะ ปา นะ
    ดอกที่ 10 มา ขา มา ขะ
    ดอกที่ 11
    สะ มุ นิ ธุ มัง
    ดอกที่ 12 นะ มะ พุ พุ มะ นะ
    .....นับเป็นโอกาสดี โอกาสสุดท้าย ที่จะได้ครอบครองเก็บบูชา ชุดตะกรุด 12 ราศีของหลวงปู่นี้ โดยพระอาจารย์วรการ สัญญโม แห่งวัดสว่างอินทรศิลา อ.เพ็ญ จ.อุดรธานี ทายาทธรรม-ลูกศิษย์ของหลวงปู่หงษ์ ที่ได้รับมา และได้นำออกมาให้ร่วมบุญ เพื่อนำปัจจัยสมทบทุนร่วมสร้าง"หอระฆัง"ซึ่งกำลังก่อสร้างอยู่แต่ยังไม่แล้วเสร็จ โดยให้ผมเป็นผู้บอกบุญ-สะพานบุญ ช่วยประชาสัมพันธ์ในครั้งนี้ ให้คณะศรัทธาผู้ใจบุญทราบและร่วมบุญโดยทั่วกันครับ.....
    ชุด 12 ราศี 12 ดอก
    ชุด 12 ราศี+ 1 ตะกรุดโทน (จารยันต์ 108)
    [​IMG][​IMG]
    ร่วมสร้าง"หอระฆัง"ถวายแด่พระพุทธศาสนา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มกราคม 2015
  2. namayti

รายละเอียดการร่วมบุญ
    1.ชุด 12 ราศี ให้ร่วมบุญ เส้นละ 600 บาท
    2.ชุด 12 ราศี+ตะกรุดโทน 108 ให้ร่วมบุญเส้นละ 800 บาท
    3.ร่วมทำบุญทั้ง 2 รายการ ให้ทำบุญ 1,300 บาท
    (ค่าจัดส่งผมขออนุโมทนาบุญ ขออาสาออกให้ฟรีครับ แบบลงทะเบียน EMS อย่างดี...สาธุ)

ห้ามพลาดนะครับ...มีจำนวนจำกัด...หมดแล้วหมดเลย...โอกาสสุดท้าย หาไม่ได้หาไม่มีแล้วครับ...มงคลของหลวงปู่..พุทธคุณไม่ต้องบรรยายให้มากความ...นะ เม ติ...สาธุ
    หลวงปู่บุญเย็น บุญสงเคราะห์โลก
    พระพุทธรูปศักดิ์สิทธิ์ พิธีพุทธาภิเษก-เปิดเนตร-บวงสรวง-สมโภชน์ เมื่อปี 2555 โดยคณะพระลูกศิษย์สายวัดเพชรบุรี(สุสานทุ่งมน)และพระสงฆ์หลายสิบรูป (เป็นการปลุกเสกตะกรุดชุดนี้เป็นวาระสุดท้ายอีกด้วยครับ)
    โอนเงินร่วมบุญได้ที่...
    ชื่อบัญชี นายเจตพมร อุทัยพรม
    ธนาคาร กรุงไทย
    เลขบัญชี 401-0-13212-4
    ประเภท ออมทรัพย์
    สาขา อุดรธานี
    สอบถามรายละเอียด โทร.089-9437333 (อ.ป้อม)

ขอความกรุณาโอนเงินภายใน 5 วันการการจองร่วมบุญ...หากเกินขออนุญาตยกเลิกนะครับ...ยกเว้นมีเหตุจำเป็นและได้โทรหรือแจ้ง PMบอกเอาไว้แล้ว เพื่อเป็นการเปิดให้โอกาสเพื่อนสมาชิกท่านอื่นได้ร่วมบุญต่อไปครับ เนื่องด้วยมีจำนวนไม่มากมีจำนวนจำกัดนั่นเองครับ...จึงขออภัยและนำเรียนเพื่อทราบก่อนล่วงหน้าครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤศจิกายน 2014
  3. namayti

อักขระเลขยันต์ 12 ราศี (ตำราหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ) ได้รับเมตตาจาก...พระอาจารย์วรการ สัญญโม เจ้าอาวาสวัดสว่างอินทรศิลา บ้านหนองนกเขียน ตำบลนาพู่ อำเภอเพ็ญ จังหวัดอุดรธานี ลุกศิษย์สายหลวงปู่หงษ์ ที่ยังคงสืบทอดวิชาสายนี้ครับ
    ..พุทธคุณครอบจักรวาล..
    คำบูชา
    ท่อง นะโม 3 จบ
    นะ โม พุท ธา ยะ นะ มะ พะ ทะ จะ พะ กะ สะ ปะ จะ ขะ นะ เม ติ
    (ท่อง/ภาวนา 12 จบ)

4. kajit

kajit เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญทั้ง 2 รายการครับ
    ให้ทำบุญ 1,300 บาท

5. supachaipnu

supachaipnu ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ร่วมบุญ 2,600 ครับ สมทบทุนร่วมสร้าง"หอระฆัง" วัดสว่างอินทรศิลา อ.เพ็ญ จ.อุดรธานี
    ( 1,300 ....2 ชุด)

6. namayti

สาธุ...ขออนุโมทนาบุญทุกประการ...

รับโปสเตอร์หลวงปู่ท่านไปด้วยนะครับ...ผมได้มาเมื่อครั้งไปกราบสรีระสังขารและทำบุญครบ100วันหลวงปู่มรณะภาพ ณ ปราสาทเพชร(สุสานทุ่งมน) ครับ

ขอบพระคุณมากครับ ท่าน kajit ขอบารมีหลวงปู่หงษ์ได้โปรดคุ้มครองท่านและครอบครัวตลอดไปครับ

7. namayti

สาธุ..ขออนุโมทนาบุญทุกประการครับ ท่าน supachaipnu
    รับโปสเตอร์หลวงปู่ไปด้วยครับ 2 แผ่น ขอบพระคุณมากครับ

8. chaipon1

chaipon1 Active Member

25 สิงหาคม 2011
    ผมขอร่วมทำบุญทั้งสองรายการครับ (1300บาท)

9. วต

วต เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญสร้างหอระฆัง เป็นเงิน1300บาท ขอรับตะกรุด2แบบ= 1ชุด อนุโมทนา

10. pcharn

pcharn เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญทั้ง 2 รายการ ทำบุญ 1,300 บาทครับ

11. namayti

ลวดลายในการถักเชือกหุ้มตะกรุดโทน บางดอกจะคนละลายถักไม่เหมือนกัน(ส่วนน้อย) ด้วยเหตุพระลูกศิษย์ถักกันเอง ไม่ใช่โรงงานอะไรที่เคยเห็นกัน...เผื่อมีหลายท่านสงสัย...จึงเรียนมาเพื่อทราบครับ
    สุดคุ้มนะครับ...ได้ทั้งบุญได้ทั้งของดีไว้คุ้มครอง...โอกาสอย่างนี้มีไม่บ่อยนะครับ...ลองดูตามเว็ปเพื่อนบ้านนะครับ...หาไม่มีดอก...หายากแล้ว...ชุดตะกรุด 12 ราศี นี่ของแท้ของวัดสร้าง ไม่ใช่โรงงาน ต้องพระลูกศิษย์ทำกันเองครับ...เป็นแบบตอกโค๊ตที่ดอกตะกรุดด้วยก็มี...เพื่อให้รู้ว่าของพระลูกศิษย์ท่านใด..จะมีเอกลักษณ์แตกต่างกันไปบ้างนิดๆหน่อยๆ..ซึ่งท่านจะรู้กันว่าเป็นของใคร..แต่ที่เหมือนกันเป็นเอกลักษณ์ของวัดเลยก็คือลายทักร้อยเชือกนั่นแหละครับ....ถ้าเห็นแตกต่างนอกจากนี้ให้วางๆๆๆทันทีครับ.....หลวงปู่ท่านมอบให้กับลูกศิษย์ท่านทุกคน..บอกว่าให้เก็บเอาไว้ในวันข้างหน้า จะมีประโยชน์สูง..เพื่อสร้างวัดวาอาราม ศาสนะสถานตามโอกาสอันควร...

12. namayti

สาธุ....ขออนุโมทนาครับ...รับโปสเตอร์หลวงปู่ไปด้วยครับ 1 แผ่น
    ขอบพระคุณมากครับ ท่าน chaipon1

13. namayti

สาธุ....ขออนุโมทนาครับ...รับโปสเตอร์หลวงปู่ไปด้วยครับ 1 แผ่น
    ขอบพระคุณมากครับ ท่าน วต.

14. namayti

ขอบพระคุณมากครับ ท่าน pcharn นักบุญประจำเว็ปอีกท่าน
    --------------------------------------------------------------------
    ยินดีด้วยกับทุกท่าน...พระอาจารย์วรการ ท่านบอกว่า ชุดนี้น่าจะเป็นชุดสุดท้ายแล้ว เพราะพระลูกศิษย์ทาง จ.สุรินทร์ ได้นำมาออกให้ทำบุญกันหมดแล้ว ซึ่งผมเองเคยช่วยเป็นสะพานบุญทางสุรินทร์หลายครั้งเหมือนกัน ล่าสุดเป็นที่วัดปทุมสามราษฎร์ จ.สุรินทร์ หมดแล้วไม่มีแล้ว
    รีบๆหน่อยเด้อ...หมดแล้วหมดเลยคราวนี้...เดี๋ยวขอตรวจสอบกับพระอาจารย์อีกทีว่ามีเท่าไหร่ แล้วจะนำเรียนให้ทราบอีกทีครับ...
    ส่วนท่านใดที่ยังไม่มีเหรียญรุ่นแรกปี 2541 ของหลวงปู่หงษ์ ผมแอบเห็นที่พระอาจารย์วรการ ท่านเก็บไว้ 1 ถุงใหญ่ๆ อดใจไว้รอบุญคราวหน้านะครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤศจิกายน 2014
  15. วต

วต เป็นที่รู้จักกันดี

โอนแล้วร่วมบุญแล้วตามสลิป 1300บาท ที่อยู่ทางpm อนุโมทนา

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      175.7 KB
      เปิดดู:
      187
  16. namayti

รับทราบครับ...ขอบพระคุณมากครับ...พรุ่งนี้ดำเนินการจัดส่งให้ครับ

17. PeacE123

PeacE123 เป็นที่รู้จักกันดี

ชุด 12 ราศี ให้ร่วมบุญ เส้นละ 600 บาท
    ร่วมบุญ 1 เส้นครับ

อนุโมทนาครับ

18. namayti

ภาพนี้ยังอยู่ในความทรงจำตลอดมา ที่ผมได้รับเมตตาจากหลวงปู่หงษ์ เมื่อครั้งท่านยังแข็งแรงดี...ที่เห็นนั่งข้างๆผมนั่น คือ พระอาจารย์วรกาน สัญญโม เจ้าอาวาสวัดสว่างอินทรศิลา ลูกศิษย์หลวงปู่หงษ์หนึ่งเดียวในเมืองอุดรธานีตอนนี้ครับ ที่เมตตากรุณานำคณะบุญเข้ากราบนมัสการหลวงพ่ออย่างใกล้ชิด ผมยังจำเสียงของหลวงปู่ท่านแสดงธรรมได้ดี นุ่ม มีพลัง กังวาล ในใจดีแท้ครับ...กราบหลวงปู่เหนือเศียรเกล้า...ขออนุญาตนำภาพมาให้ชมกันจ้า คงไม่ว่ากันนะครับ

19. namayti

นี่เป็นตะกรุดโทนยุคแรกๆของหลวงปู่ ที่ผมใช้ประจำ สุดยอดประสบการณ์ครับ รอดปลอดภัยมาหลายครั้ง เพราะเดินทางบ่อยมาก นำมาให้ชมเผื่อไปเจอที่ไหนให้รีบเก็บ ชิ้นนี้รับกับมือท่านมาเด้อสิบอกให่ เชือกเริ่มดำแล้ว เป็นสายร่มแดง หลังๆหลวงปู่บอกให้ลูกศิษย์ใช้เชือกไนลอนถัก จะได้ทนทาน โดนน้ำจะได้ไม่เปื่อย แบบที่นำมาลงร่วมบุญนี้แหละครับ
    พระอาจารย์วรการเล่าว่าตะกรุด 12 ราศีนี้ ที่วัดบนกุฏิหลวงปู่ น่าจะยังพอมีให้บูชา แต่ราคานั้นน่าดูทีเดียว เส้นละ 2,000 ขึ้นแน่ๆ

20. ศรัทธาพญาเวนไตย

ศรัทธาพญาเวนไตย เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010
    จองตะกรุด12ราศี + ตะกรุดโทน หนึ่งเส้นครับ
    สิ้นเดือนโอนได้ไหมครับ เงินเดือนหมดออกประมาณอาทิตย์หน้าครับ เคยบูชาจากพี่ไป เเบบ600 กลับร้ายเป็นดีครับ