ร่วมเล่าประสบการณ์ส่วนตัว เกี่ยวกับ หลวงปู่แหวน

ในห้อง 'หลวงปู่แหวน' ตั้งกระทู้โดย vibe, 13 ธันวาคม 2006.

1. pattcmt

pattcmt เป็นที่รู้จักกันดี

คุณแม่ผมเล่าให้ฟังว่า ตอนเช้าตื่นตี5 อุ่นกับข้าวไปถวายท่าน(อยู่ชม.) แต่มีคนไปถวายเยอะมาก เลยกระซิบกับอาที่ไปด้วยกัน(นั่งห่าง20 เมตร)ว่า ดูซิตื่นมาอุ่นกับข้าวแต่เช้าแต่ไม่ฉันซักคำ เท่านั้นแหละท่านตักต้มไป 1คำ แม่กับอารีบสะกิดกัน แล้วท่านหันมามองเหมือนกับว่าฉันให้แล้วนะ ผมว่าท่านทรงอภิญญา มากรู้ว่าต้มถ้วยไหนของใครทั้งที่กับข้าวมีเป็น100อย่าง

2. affinix

affinix Active Member

แปลกที่ เหรียญหลวงปู่แหวนคนที่ได้เจอเหมือนจะเจอโดยบังเอิญกันเยอะนะครับ
    ของผมก็เจอคล้ายๆ ในข่าวนี้เลย whoiswho: แมทท์ หรือ เมธาวี คชอ่อน
    ตอนเด็กผมเคยห้องเหรียญหลวงปู่แหวนครับ แต่พอโตมาเหรียญก็ไม่ทราบไปไหนแล้ว

จนปีก่อนผมประสปอุบัติเหตุขับรถชนเสาไฟ รถพังยับแต่ผมรอดครับ พอรอดมาแล้วก็ไม่มีรถใช้เลยไปยืมรถคนพี่ชายมาใช้ ใช้ไปสัก 1 อาทิตย์ก็ยังไม่มีอะไร แต่พอเอาไปล้างเสร็จตอนรับรถปรากฏว่ามีเหรียญหลวงปู่แหวนวางอยู่เบาะหลังซึ่งผมมั่นใจว่าเป็นเหรียญที่ผมเคยห้อยตอนเด็ก ทำไมพึ่งเห็นตอนล้างรถเสร็จก็ไม่รู้ขับมาเป็นนานไม่เห็น แถมเด็กล้างรถก็ไม่เอาของเราไปด้วย พอถามพี่ชาย พี่ชายก็ไม่รู้เรื่องเลยครับว่าเหรียญมาจากไหน เค้าๆไม่ใช้คนเล่นพระ ไหว้ยังไม่ค่อยไหว้เลย

ถัดมาอีก ไม่กี่วันผมไปดูดวง หมอดูบอกว่าพึ่งได้สิ่งสักศิทธ์มานี่ เอาไว้ที่ห้องนี่ ผมเลยอึ้งเลยครับ เลยแน่ใจว่าหมายถึงเหรียญหลวงปู่แหวนรุ่นเราสู้ที่ม่านกลับมาหาผมแน่นอน

3. Followdream

Followdream เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญแก่ทุกท่านค่ะ..สาธุ