วิธีปลุกเสก และอาราธนา วัตถุมงคล เพื่อทำน้ำมนต์

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย lamelez, 31 สิงหาคม 2013.

1. lamelez

lamelez เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2013
    1.) วัตถุมงคลพวกตะกรุด ที่เราได้มาหากต้องการปลุก ( ใช้คาถากำกับ ) ต้องทำอย่างไรบ้างครับขอแบบละเอียดนิดนึง

2.) เวลาที่ใช้คาถากำกับที่ให้มากับตะกรุด จำเป็นมั้ยว่าตะกรุดต้องเอาออกจากปลอกที่บรรจุ เพื่อเป่า คาถากำกับ รวมถึงใช้มือสัมผัสเนื้อตะกรุดจริง ขณะท่องคาถากำกับ(ปลุกตะกรุด )

3.) กรณีที่ใช้ตะกรุดทำนำมนต์พรมหน้าร้านค้า การอาราธนาตะกรุดทำน้ำมนต์ จำเป็นมั้ยที่ต้องเอาเนื้อตะกรุดออกจากปลอกที่ใส่ เพื่อให้เนื้อตะกรุดสัมผัสน้ำที่ทำน้ำมนต์

ขอบคุณทุกคำแนะนำ

2

2. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    สนใจครับ ขอตามศึกษาด้วย

3. อั๋นวัดสาม

อั๋นวัดสาม เป็นที่รู้จักกันดี

ดีครับสงสัยมานานแล้ว....