หลวงปู่เเหวน จากคำบอกเล่าของ หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

ในห้อง 'หลวงปู่แหวน' ตั้งกระทู้โดย vibe, 17 พฤศจิกายน 2007.

1. Faithfully

Faithfully เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอระลึกถึงท่านตลอดไป ตราบท้าวเข้าสู่พระนิพพาน

นิพพานัง ปัจจโย โหนตุ

2. auming

auming Active Member

16 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอกราบเท้าหลวงปู ขออนุโมทนาบุญกุศลทั้งหลาย สาธุ สาธุ สาธุ

3. nong_cm

nong_cm เป็นที่รู้จักกันดี

แขวนพระหลวงปู่แหวนติดตัวตั้งแต่เด็กค่ะ อนุโมทนา สาธุค่ะ

4. ANUWART

ANUWART เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาสาธุครับ

เรียนเชิญทำบุญซื้อ อิฐ หิน ดิน ทราย เหล็ก ปูน สร้างศาลาแก้วพระจุฬามณีถวายสมเด็จองค์ปฐมครับ

เชิญร่วมเป็นเจ้าภาพสร้างพระประธานสมเด็จองค์ปฐมและศาลาแก้วพระจุฬามณี ที่ จ.นครศรีธรรมราช (สำนักสงฆ์ธรรมเจริญ)

" บุญกุศลใดที่พึงจะได้รับ ก็ขอให้ทุกท่านได้รับเช่นเดียวกันถ้วนหน้าสถาพร ทั้งโลกนี้และโลกหน้า ที่สุดถึงซึ่งพระนิพพานด้วยกันเทอญฯ สาธุ"<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1>

5. Apichet Dokkhamdand

Apichet Dokkhamdand สมาชิกใหม่

สมัยเด็กๆ ยายผมมักจะพูดถึงหลวงปู่แหวนบ่อยๆ ว่าเป็นพระสงค์ที่คนภาคเหนือนับถือที่สุด แต่ตอนนี้ผมคิดว่า คงไม่ใช่ที่ภาคเหนือที่เดียวแล้วล่ะ

6. pipehiso

pipehiso เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2008
    เมื่อคืนก่อน ๆ ผมฝันเห็นหลวงปู่แหวน ทำนองว่างานศพ แล้วร่างท่านอยู่ที่ศาลา
    แล้วผมคุยกะคนข้าง ๆ ใต้ต้นไม้ได้ยินมาเขาเล่าว่า ฉันเกิดมาเพื่อจัดงานศพของหลวงปู่ เป็นหน้าที่ของฉัน

เวลาทำตัวดีดี นี้มักจะฝันเห็นเรื่องพระสงฆ์ ตลอดเลย หุหุ

7. tng55555

tng55555 เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2009
    กราบนมัสการครับหลวงปู่ รักหลวงปู่ครับ เต็ง

8. ต้อง^

ต้อง^ เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    กราบหลวงปู่แหวนด้วยใจของลูก ขอบคุณเจ้าของกระทู้ครับ

9. wat.R

wat.R เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2005
    ผมเคยไปกราบหลวงพ่อเปลี่ยนเมื่อหลายปีมาแล้วและหลวงพ่อเปลี่ยนถามว่าจะไปไหนต่อ ผมบอกว่าอยากไปกราบหลวงปู่แหวนที่เจดีย์พิพิธภัณฑ์ หลวงพ่อเปลี่ยนท่านเลยบอกว่าฝากทำความสะอาดด้วย
    ผมกะเพื่อนก็ไปทำความสะอาดปัดกวาดกัน และพอทำเสร็จแล้วก็กราบหลวงปู่อธิษฐานและอธิษฐานบอกหลวงพ่อเปลี่ยนด้วยว่าทำความสะอาดกันแล้วครับ
    จู่ๆก็มีเหรีญยหลวงปู่แหวนตกลงมาด้านหน้าผม ตกมาจากเพดาน ผมงงมาก ก็เลยเก็บไว้ครับ
    ผมได้พบประสบการณ์อย่างนี้แหละครับ

10. รัก_jongjarern

รัก_jongjarern เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2012
    พุธโธ อรหัง ธัมโม อรหัง สังโฆ อรหัง
    อรหัง พุทโธ อรหัง ธัมโม อรหัง สังโฆ
    โมทนาสาธุ