อภินิหารอัฐิธาตุ หลวงปู่แหวน สุจิณโณ

ในห้อง 'หลวงปู่แหวน' ตั้งกระทู้โดย NoOTa, 30 สิงหาคม 2006.

1. Markdaddy

Markdaddy เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008
    กราบนมัสการกับหลวงปุ่แหวน และอนุโมทนาสาธุกับทุกๆท่านด้วยนะครับ

2. BirD-

BirD- Active Member

ชอบยันต์ห้าหรือยันต์ครูของคุณ pannatorn มากมากครับ สุดยอด

3. suchat1121

suchat1121 เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤษภาคม 2009
    ขอโมทนาด้วยครับ
    เคยมีเหรียญหลวงปู่หลายรุ่นทั้งที่ได้มาโดยตกทอดกันมาจากผู้มีพระคุณ และได้มาโดยเป็นของพระราชทาน มีปาฏิหาร 2 ครั้ง รอดชีวิตทั้งสองครั้ง แต่ครั้งสุดท้ายหมดสติคาพวงมาลัยรถมีผู้ใจดีมาดึงออกจากรถนำส่งโรงพยาบาล แต่หลวงปู่ที่เคยคล้องคออยู่หลายรุ่นหายไปหมด ไม่ว่ากันถ้าเขาเอาไปบูชาเป็นพุทธานุสติเพื่อให้ทำความดี
    ก็ขอให้หลวงปู่คุ้มครองเขาให้อยู่รอดปลอดภัย สำหรับผมได้พระธาตุของหลวงปู่มาแทนที่หนึ่งองค์จากความกรุณาของคุณอุษาวดี เท่านี้ก็เพียงพอแล้ว ศรัทธามั่นในหลวงปู่ไม่เสื่อมคลาย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มกราคม 2010
  4. หมี่หยก

หมี่หยก เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    กราบนมัสการท่านหลวงปู่แหวนด้วยคนค่ะ " อนุโมธนาสาธุค่ะ"

5. หมี่หยก

หมี่หยก เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    สมัยเด็ก ๆ แม่เคยเล่าเรื่องราวอภินิหารของหลวงปู่ให้ฟังค่ะ...แล้วยิ่งได้มาอ่านข้อมูลดีๆของพี่ๆอีก ..ยิ่งศรัทธาค่ะ

6. อสังขตะ

อสังขตะ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมอีกคนหนึ่งที่มีความเคารพและบูชาหลวงปู่เป็นอย่างสูงและตลอดไปครับ สาธุ..

7. tuta868248

tuta868248 เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2006
    กราบนมัสการหลวงปู่แหวนเจ้าคะ ดิฉันอยากได้อัฐิธาตุหลวงปู่ ดิฉันอธิฐานจิต และไปปฏิบัติธรรมที่วัดโลกโมฬี มีผู้ปฏิบัติธรรมด้วยกันนมาให้ 3 องค์ ดิฉันให้ทาน รักษาศิล
    เจริญกรรมฐานภาวนา สวดมนต์ ทำวัตรที่บ้านทุกวัน ก็มีเพิ่มขึ้นมาอีก 13 องค์ แต่ไม่เหมือนกับ 3 องค์แรก ดูแล้วเกิดความปิติมากคะ โมทนาสาธุหลวงปู่เจ้าคะ และลูกชายของดิฉัน นั่งรถตู้กลับบ้านนั่งข้างหน้า รถชนท้ายรถ 10 ล้อ รถพังยับเยินคนขับเสียชีวิตลูกชายปลอดภัยไม่เป็นอะไรเลยคะ
    เพราะมีหลวงปู่รุ่นเราสู้ และเกศาของหลวงปู่แหวนคะอนุโมทนาสาธุเจ้าคะหลวงปู่

8. Ugood

Ugood ธรรมชาติ

กราบนมัสการครับหลวงปู่

9. Unlimited Indy

Unlimited Indy เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2012
    กราบนมัสการหลวงปู่แหวนด้วยความเลื่อมใสศรัทธายิ่ง สาธุ

10. ปลายฟ้า2012

ปลายฟ้า2012 สมาชิก

อนุโมธนาสาธุด้วยคะ