อยากทราบค่ะ ทำไมไม่เคยมีหมอดูทำนายดวงชะตาได้ตรงเลย

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย FaiiFaii97, 1 เมษายน 2020.

1. FaiiFaii97

FaiiFaii97 สมาชิกใหม่

20 ธันวาคม 2019
    สวัสดีค่ะ เราสังเกตุตัวเองมานาน จริงๆเราก็เป็นเหมือนคนทั่วไป อยากรู้ดวงชะตา จะได้วางแผนถูก แต่ว่าไม่เคยมีใครทำนายดวงเราได้ตรงเลย ตั้งแต่เล็กจนโต ทายอดีต ปัจจุบันอาจตรงค่ะ แต่อนาคตไม่ใช่เลย แม้กระทั่งท่านที่บอกว่ามีฌาน จิตสัมผัส พระกรรมฐาน ใครที่ว่าแม่นแค่ไหน เราไปหมด ค่าครูแพงเราก็จ่ายนะ แต่กลายเป็น0 ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย

อยากเจอของจริงสักครั้งในชีวิตจังเลย

ไม่ได้เจตนาลบหลู่หมอดูท่านใดนะคะ เราแค่สงสัยในตัวเราเอง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 เมษายน 2020
  2. Justnobody

Justnobody สมาชิก

บุคคลที่จะเห็นอนาคตได้ต้องมีศีลบริสุทธิ์ และเชี่ยวชาญในการเข้า-ออกสมาธิครับ ปัจจุบันนี้หาได้น้อยมากๆ ท่านก็เลยเจอแต่ของปลอม

แต่ว่าใช่ว่ามีตาทิพย์จริงแล้วจะเห็นอนาคตได้ทุกครั้งนะครับ เพื่อนของผมมันเคยเอาวันเดือนปีเกิดของผมไปให้หมอดูตาทิพย์ของมันดู ปรากฎว่ามันมืดไปหมด มองไม่เห็นอะไรเลย หมอดูเลยบอกเพื่อนผมว่าให้ผมไปบวชซะดีกว่า มันก็ตลกดีเหมือนกัน

ไม่มีใครกำหนดชะตาชีวิตใครได้หรอกครับ ทุกคนต้องลิขิตชีวิตตัวเองทั้งนั้น พระพุทธเจ้าเองก็มีตาทิพย์เหมือนกันแต่ท่านก็ยังกำหนดชีวิตใครไม่ได้เลยนะ ท่านได้แต่ชี้แนะแนวทางเท่านั้นว่าทางนี้ไปสวรรค์ ทางนั้นไปอบาย ทางโน้นไปนิพพาน เชื่อหรือไม่ก็แล้วแต่ ไม่ได้บังคับใครทั้งสิ้นครับ

3. FaiiFaii97

หรือว่าเราควรฝึกสมาธิให้รู้ชะตาตัวเองดีกว่าคะ มีอาจารย์ท่านหนึ่งบอกว่าเข้าฌานได้ ย้อนอดีตชาติได้ แต่เขาก็ทำนายออกมาผิดหมดเลยค่ะ

4. Justnobody

Justnobody สมาชิก

ใครที่อ้างว่าเข้าฌานระลึกชาติได้ แต่ทำนายผิดดูดวงผิดมันก็ชัดอยู่แล้วว่าของปลอมครับ พวกนี้มักจะเรียกเอาสิ่งตอบแทน นั่นก็ชัดเหมือนกันว่าทำธุรกิจมุ่งค้ากำไร จิตของพวกนี้ยังติดในกามคุณห้ารูปเสียงกลิ่นรสสัมผัสอยู่เรียกว่า กามฉันทะ เป็นกิเลสนิวรณ์ ไม่มีทางที่จิตจะเป็นสมาธิเป็นฌานได้หรอกครับ

ถ้าท่านเป็นพุทธศาสนิกชนอยู่แล้วก็ลงมือปฏิบัติเลยครับ ลิงค์ข้างล่างคือหนังสือต่างๆที่จำเป็นใช้เป็นแผนที่เพื่อกันหลงไปในทางที่เป็นมิจฉาทิฐิ ดาวโหลดฟรี ถ้าหากท่านมีบุญบารมีพอเรียนรู้ฝึกฝนสำเร็จก็จะสามารถรู้ชะตากรรมของตัวท่านเองได้ครับ

https://pratripitaka.com/e-book/

5. FaiiFaii97

ใช่ค่ะ เขาเรียกร้องค่าตอบแทนจำนวนมาก ขอบคุณมากๆนะคะสำหรับลิ้ง

6. chitabun

chitabun Active Member

คุณFaisiri355 ทำไมใช้เลขลงท้ายด้วย355 ครับ ถ้าบอกไปอย่าโกรธนะครับ เลขนี้ แรงนะครับ ส่งผลถึงความผิดหวัง ไม่สมหวังนะครับ แนะนำให้เปลี่ยนหรืออย่าใช้นะครับ

7. พรายน้ำกัญญา

พรายน้ำกัญญา พรายน้ำกัญญา

การสื่อกรรมทำนายดวง ไม่ว่าจะศาสตร์แขนงไหน จะแม่นยำได้ไม่ทุกเรื่อง
    ถาม 10 เรื่อง จะแม่น 5 -7 เรื่อง ที่จะเกิดขึ้นในระยะสั้น
    บางหมอถนัดดูระยะไกล บางหมอดูอดีตแม่น แต่อนาคตไม่แม่น ขึ้นกับวิชาที่มี และพลังพื้นฐานของหมอคนนั้น

เพราะว่าดวงของแต่ละคนจะเปลี่ยน ตามวาระขอกรรมปัจจุบันเป็นสำคัญ

อย่างเช่น หมอดูทักว่า “มีเคราะห์จะถูกทำร้าย” เราก็ให้มีสติ แล้วถามหมอดูให้แนะนำว่า ทำอย่างไร จากร้ายกลายเป็นเบา ก็ไปทำตามนั้น เรื่องร้าย ๆ ก็จะเลื่อนออกไป ดึงเรื่องดีเข้ามาแทน

หมอดู ก็เหมือนจิตแพทย์ คนส่วนมากประสาท และขาดความเชื่อมั่นใจตัวเอง ไปปรึกษาจิตแพทย์ก็จะยิ่งเครียด

ทุกวันนี้หมอดูคิดค่าครูแพงขึ้น เพราะต้องมาเป็นผู้รับฟังเรื่องวกไปวนมาของลูกค้า ที่เอาปัญหามาสุมใส่หมอดู รับกรรมแทน

บางคนใช้บริการแบบตลอดชีพ จนกว่าหมอจะตายจ่ายครั้งเดียว ถามเช้า สาย บ่ายเย็น

หมอดูที่เขามีสัมผัสพิเศษ เขาก็สามารถดูได้บางเวลา ไม่ใช่จะดูได้ทุกเวลา ทุกที่ ทุกคน เพราะการล่วงรู้เรื่องกรรมผู้อื่น รู้ฟ้ารู้ดิน ต้องเคยเกี่ยวเนื่องกันมา หรือเจ้ากรรมนายเวร เทพเทวดาประจำตัวขอ
    งผู้มาทำนายอนุญาต และเฉพาะเรื่องสำคัญ เท่านั้น ถามหยุมหยิม เทวดาไม่ใช่เพื่อนเล่น และเจ้ากรรมนายเวร มีเวลาจำกัด

8. FaiiFaii97

เป็นเลขนักศึกษาค่ะ ไม่ดีเลยหรอคะ ถ้างั้นจะเปลี่ยนใ้ห้หมดเลยค่ะ
    ขอบคุณมากนะคะ

9. FaiiFaii97

ขอบคุณค่ะ บางที ฝ้ายอาจจะประสาทไปหน่อยก็ได้

10. naitiw

naitiw เป็นที่รู้จักกันดี

11. FaiiFaii97

❤️ ขอบคุณจ้าว

12. หมูทอง ไพ่เมเจอร์

หมูทอง ไพ่เมเจอร์ เพจ ดูดวง by หมูทอง ไพ่เมเจอร์

ลองทักมาในเพจของผมไหมครับ"ดูดวง by หมูทอง ไพ่เมเจอร์" IMG_25630718_110121.JPG

13. ❤️suriya

❤️suriya ควน

ยุ่งกับโชคชะตาคนอื่นแก้ร้ายกลายเป็นดี แล้วเจ้ากรรมนายเวรทึีมารอชำระหนี้กรรมละ ใครจะรับผิดชอบให้ คนที่รู้เห็นอนาคตได้จริง เขาไม่มาทำเรื่องพวกนีัหรอกจ้า
    กัมมุนาวัตตติโลโก สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม...

14. หมูทอง ไพ่เมเจอร์

หมูทอง ไพ่เมเจอร์ เพจ ดูดวง by หมูทอง ไพ่เมเจอร์

ทุกอาชีพมีทั้งคนดีและคนไม่ดี อย่ามองอะไรเพียงด้านเดียวครับ อาชีพหมอดูก็เช่นกัน.....ในเรื่องของกรรม กรรมคือการกระทำ ไม่มีใครแก้ได้นอกจากตัวเรา แก้กรรม คือแก้การกระทำของตัวเรา(อันนี้คุณพูดถูกครับ) แต่ความหมายของการดูดวงนั้น คุณน่าจะเข้าใจผิด ความหมายของการดูดวงที่แท้จริง ก็เพื่อให้รู้ในสิ่งที่ต้องระวัง ดูเพื่อให้รู้ในสิ่งที่เป็นไป คำทาย60% อีก40% คือการกระทำ เมื่อเราดูดวงเราก็จะรู้ว่า 60% ในชีวิตเราจะเป็นไปในทิศทางไหนและควรทำอีก 40% ที่เหลือให้เป็นในทิศทางใดจึงจะออกมาดี นี่คือความหมายของการดูดวง เหมือนสมัยก่อนพุทธกาล ที่มีพราหมณ์ทั้ง8เคยทำนายดวงของเจ้าชายสิทธัตถะว่าจะเป็นมหาบุรุษ และพราหมณ์โกณฑัญญะก็ทำนายไว้ว่าจะเป็นศาสดาเอกของโลก แล้วก็เป็นไปตามคำทำนาย เจ้าชายสิทธัตถะ คือ พระพุทธเจ้า พระองค์ได้รู้ในคำทำนายและเลือกเส้นทางของตนเองพระองค์รู้ว่า 60% ของพระองค์นั้นจะเป็นได้ทั้งมหาบุรุษและศาสดา แต่สุดท้ายพระองค์ก็ทรงเลือกทำ 40 เปอร์เซ็นต์ที่เหลือในทางเดินศาสนา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กรกฎาคม 2020
  15. คุณกันฌามี

คุณกันฌามี Active Member

25 กุมภาพันธ์ 2014
    แวะมาเลยมาตอบให้สักนิด

การดูดวงมันจะแบ่งออกเป็น 2แบบ 1.ศาสตร์ดูดวง 2.ญาณ

1.ศาสตร์ดูดวงคือการใช่สถิติที่คนส่วนใหญ่จะเป็น เช่น ไพ่ หน้าตา วันเดือนปีเกิด อาจจะตรงและไม่ตรงเกิดขึ้นได้เสมอ
    2.ญาณ ในแบบสื่อจิตต่างๆเช่น องค์เทพมาบอก เห็นนิมิต เป็นต้น ไม่ใช่ว่าจะถูกต้องเสมอไปอาจจะหลอกหรือเห็นจริงเป็นไปได้ทั้งนั้นและอีกอย่างองค์ประจำกายไม่อยากให้รู้ไม่อยากให้บอกก็เป็นไปได้ทั้งนั้น

ดังนั้น จะเชื่อหรือไม่เชื่อสิ่งใดก็สุดแล้วแต่ตัวเรา ใช่ทั้งปัญญาและปัญญาธรรมตัดสินใจ

ขอให้โชคดี :)