อยากเอายันต์ที่สักออกครับ ช่วยที

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย Pc1, 16 สิงหาคม 2012.

1. Pc1

Pc1 สมาชิกใหม่

16 สิงหาคม 2012
    ไปสักยันต์ห้าแถวกับอาจารย์หนูมาครับลูกศิษย์ท่านเป็นคนสักให้อาจารย์หนูเป่าครอบ หลายปีเเล้ว
    รู้สึกชีวิตไม่มีความสุขเลยครับ ไม่สบายใจ อยากถอนยันต์ออก จะเหลือแค่ลายก็ได้ แต่อยากจะเอาของออก
    อยากให้่ช่วยเเนะนำหน่อยครับ
    ขอบคุณมากครับ

2. sazukia007

sazukia007 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2010
    ให้คนผูก แก้ให้ครับ

แต่ไม่รู้ว่าคนผูกจะยอมแก้ให้ใหม ถ้าไปเดี๋ยวโดนว่างั้นว่างี้ สุดท้ายก็ไม่แก้ให้

แต่ยันต์ 5 แถวเป็นพุทธคุณไม่ใช้เหรอครับ ซึ่งเราไม่ได้นับถือเป็นพิเศษเลยไม่รู้จัก ลองดูก่อนว่าเป็นที่ท่านทำตัวเองหรือเปล่า

3. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    อยากทราบคำตอบดีๆเหมือนกันครับ ....ตามอ่านครับ

4. อั๋นวัดสาม

อั๋นวัดสาม เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นยังไงหรือครับที่ว่าไม่ดี:cool:

5. เอตทัคคะ

เอตทัคคะ เป็นที่รู้จักกันดี

อยากทำของเสื่อม ก็ไม่ยากนี่ครับ อะไรที่เค้าห้าม ก็ทำซะของก็เสือมเองล่ะครับ (แต่อย่าให้ไปเดือดร้อนใครก็ดีครับ) ส่วนรอยสักนี่ก็ลบได้ด้วยเลเซอร์ครับผ

6. Pc1

ก็รู้สึกเหมือนทำอะไรก็มีแต่ปัญหาไม่ประสบผลสำเร็จน่ะครับทั้งๆที่ก่อนหน้าก็ไม่ค่อยจะทำอะไรล้มเหลว มีปัญหากับคนรอบตัวอยู่เรื่อยๆ ญาติพี่น้องจากที่เคยดีๆกันก็กลายเปนไม่ค่อยจะลงรอยกันซักเท่าไหร่ ไหงเป็นอย่างนั้นไปก็ไม่รู้

ถ้าของเสื่อมเพราะเราเองนี่มันจะย้อนกลับมาไหมครับ หรือเสื่อมเเล้วก็หายไปเฉยๆ

เขาให้ถือศีล5 ผมนี่ไม่ครบจริงๆครับ

7. Pc1

ย้อนนี่หมายถึงว่าสิ่งที่ไม่ดีมันจะย้อนกลับมาเข้าตัวเราไหมน่ะครับ หรือก็เเค่หลุดไป

8. สวนพลู

สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

ผมแนะนำให้ไปหา หลวงปู่ทองดำ วัดถ้ำตะเพียนทองครับ เพราะหลวงปู่สัก 5 แถว ตั้งแต่ปี 251....เป็นต้นมา อาจารย์หนูยังไม่โตเลยครับ

ลองหาเวลาไปปรึกษาท่านดู น่าจะได้อะไรดีๆกลับมาครับ

9. Step&Time

Step&Time เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2010
    ลองหาเวลาไปเข้าพิธีเป่ายันต์เกราะเพชรที่วัดท่าขนุน จะมีงานในเดือนตุลามคมนี้ครับ

10. puedpunon

puedpunon เป็นที่รู้จักกันดี

ผมไม่ได้นับถืออะไรอ.เป็นพิเศษนะครับ ออกจะเฉยๆด้วยซ้ำ เพียงแต่อยากเสนอแนะสักนิดว่า...

ลองๆพิจารณาตัวเองและคนรอบข้างหน่อยดีใหมครับ บางทีมันอาจจะไม่เกี่ยวกับที่คุณไปสักมา

ซึ่งบางครั้งวิกฤตในชีวิตมันก็จำเป็นต้องเกิด มันเป็นวงรอบชีวิตไม่มีใครเกิดมามีชีวิตราบรื่น

จนกระทั้งลงโลง จะสัก๕แถว๑๐แถวก็ได้แค่ผ่อนหนักเป็นเบา ลองคิดมุมกลับ

ถ้าไม่มี๕แถว ชีวิตคุณอาจจะปักหัวดิ่งลงไปกว่านี้ก็ได้ โดยส่วนตัวผมไม่เชื่อว่า

จะเกี่ยวกับยันต์ที่คุณไปสักมา เพราะอย่างน้อยๆอักขระคาถาที่ลง ก็เป็นพุทธคุณ

อันนี้ผมไม่ได้แน้นที่ตัวบุคคลนะครับ

ส่วนถ้าคุณยังไม่สบายใจ แนะนำให้ไปยิงเลเซอร์ออก ไม่แนะนำให้ทำการสวนทาง

ของข้อห้ามให้นำไปสู่การเสือมของสิ่งที่ลงไป ผมว่ามันยิ่งไม่ดีต่อชีวิตคุณแน่นอน

11. hellotawan

hellotawan เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2006
    ผมว่ามันคงไม่เกี่ยวอะไรกับยันต์ที่สักลงไป วิธีการแก้ไขคือ ตรวจดูที่ตัวเราก่อน ตรวจดูดวงชะตาว่าถึงรอบกรรมหนักรึเปล่า จากนั้นก็แก้ไขด้วยการทำบุญกุศลอุทิศให้เจ้ากรรมนายเวร
    อีกอย่างคุณได้เข้าพิธีไหว้ครูอยู่เสมอหรือเปล่า สิ่งนี้สำคัญมาก ถ้าไปร่วมพิธีไปไดเก็ต้องบอกกล่าวครูบาอาจารย์ท่านให้เป็นเรื่องเป็นราว แล้วลองไปหาพระ หรืออาจารย์ที่เชี่ยวชาญเป่าครอบให้อีกที อะไรที่มันวิบัติอาจจะดีขึ้นครับ สำคัญคือ ตัวเราต้องหมั่นทำบุญ รักษาศีล ๕ ด้วยความพยายามที่จะรักษา แม้พร่องไปบ้างก็ยังถือว่าเราพยายาม

12. สมาธิ7689

สมาธิ7689 เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2009
    สักนิดนะครับ
    ลองอีกครั้งสิครับ กับศีล 5 ถ้ายังไม่ครบ 5ข้อ ก็ค่อยๆครับ วันละนิด วันละหน่อย ไม่นานก็ครบ 5ข้อ ส่วนรอยสักนั้น ก็ปล่อยไปตามปกติครับ (คิดว่าไม่มีก็ไม่มี คิดว่ามีก็จะมี)
    ขอบคุณครับ

13. อั๋นวัดสาม

อั๋นวัดสาม เป็นที่รู้จักกันดี

คิดเหมือนกันเลยครับ ก็ตามความเห็นของท่านทั้งหลายข้างบนนะครับ เพราะยันต์5แถวนั้นก็เป็น ด้านพุทธคุณ พุทธคุณคงไม่ทำให้คุณตกต่ำหรอกครับ
    น่าจะเป็นช่วงของชีวิตมากกว่าครับ :cool:

14. ปัญจ

ปัญจ เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าไม่ไปหาท่าน ก็กลับไปสำนักที่เราสักปรึกษาเขาก็ได้มังครับ ไม่ถอนก็หาทางเพิ่มสิ่งดีๆ เข้าไปบรรเทาสิ่งไม่ดีที่เราประสบ

หรือถ้าไม่งั้นก็หาสิ่งดีๆ อื่นมาบรรเทาสิ่งไม่ดีที่เราประสบเองก็ได้มังครับ
    ส่วนรอยสักพบแพทย์ได้เลยครับ

15. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ชอบ COMMENT นี้ครับ ตอนผมรุ่นๆ มีนิตยสาร ทิพย์ๆอะไรสักอย่าง จะมีเรื่องราวของ หลวงพ่อ ดำ นี่เยอะ รวมทั้งวัตถุมงคล มีพวกไม้งิ้วดำด้วยครับ

ท่านอายุยืนยาวมากครับ

16. 385

385 Active Member

8 มิถุนายน 2012
    ไม่มีอะไรที่แก้ไขไม่ได้ครับไปหาหลวงพ่อเก่งๆให้ท่านช่วยถอนออกได้หรือ pm มาคุยจะบอกอาจารย์ที่เก่งให้ครับ:cool:

17. thaiart

thaiart เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบสำนักที่คุณสักมา ได้มีการสาบานอย่างไรข้อห้ามอย่างไร หากเป็นศิษย์แล้วห้ามผิดครู
    หากผิดครูสายสำนักไหนควรจะให้สายนั้นแก้ เช่นเดียวกับการถอน สักที่ไหนผมคิดว่าควรถอนที่่นั่น และหากคุณเชื่อในการสักยันต์จะทำให้ชีวิตดีขึ้น ลองสังเกตุดูว่าคุณทำผิดข้อห้ามใดๆหรือไม่ เพราะมันอาจเป็นเหตุ

18. jj85

jj85 เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2009
    แนะนำให้ไปปรึกษา หลวงปู่ทองอินทร์ วัดกลางคลองสี่ครับ ถ้าท่านบอกอะไรกขอให้ทำตามครับ ไม่มีค่าครูครับ

19. Pc1

ขอบคุณทุกๆคอมเม้นนะครับ เเนะนำมาเรื่อยๆเลยครับ เปนประโยชน์มาก
    พอดีว่าปีนี้เปนปีชงด้วยครับ เลยคิดว่าเปนช่วงที่ชีวิตไม่ราบรื่น หลายปีติดเเล้วด้วย
    ยังไงจะติดตามคำเเนะนำจากคอมเม้นไปเรื่อยๆครับ

20. pinrat

pinrat เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นดาราที่สัก 5 แถวกับ อาจารย์ mickey mouse มาให้หลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐี
    ถอนให้ อยู่ ก็เยอะนะครับ ท่านเคยบอกว่า มันผิดตั้งแต่อักขระ แล้ว ยังจะมาสักให้ชาวบ้านเค้าอีก แต่เอาจริงๆนะครับ ผมเที่ยวเสาะหาของ วิเศษ ประดับตัวมานมนาน สุดท้ายก็มาจบเพียง ลูกแก้วจักรพรรดิ์ ของหลวงปู่ดู่