อุทาหรณ์ของคนทำแท้ง

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย พ่อคากคก, 22 พฤศจิกายน 2007.

1. พ่อคากคก

พ่อคากคก เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2007
    หมอดู คนทำแท้ง ( วิญญาณ) และเสาไฟฟ้าแรงสูง

ขอประทานอภัยที่ยาว้กอนไป แต่หากจะมีประโยชน์กับบุคคลทั่วไปและกำลังหาทางออก โปรดอ่าน (หากบทความนี้คิดว่า ช่วยสังคมได้กรุณาแสดงไว้แบบนี้ แต่หากเห้นว่าขัดต่อผลประโยชน์ของท่าน ลบได้เลยครับ เพราะทางเรามืได้หวังผลประโยชน์มากมายเพียงแต่ต้องการให้คนที่กำลังมีทุกข์ และหาทางออกไม่ได้ ได่ยิ้มพร้อมเห้นทางออกอีกครั้ง ขอบคุณครับ)

เรื่องประหลาดที่เกิดขึ้นจริงในระหว่างที่ผมไปดูหมอที่แถวเมืองทองธานี เรื่องนี้เป็นเรื่องที่แปลกมากเลยครับ และก่อนอื่นผมต้องขอเตือนก่อนว่าคนที่กลัวผีก็ไม่ควรที่จะอ่านคนเดียว เพราะมันอาจทำให้คุณรู้สึกเสียวสันหลังวาบขึ้นมาได้ง่าย ๆ เรื่องมันเริ่มจากเย็นวันหนึ่งมีลูกค้าที่จัดว่าสนิทกับผมติดต่อมาว่า จะให้ผมช่วยไปดูดวงให้ญาติของเขาหน่อยบรรยากาศในวันนั้นท้องฟ้าเริ่มมืดอากาศเริ่มเย็น เพราะว่าวันนั้นผมมีนัดตอนช่วงเวลาค่ำๆพอดีในตอนนั้นมองดูว่าเรื่องอากาศที่เกิดขึ้นแบบนั้น มันคงเป็นเรื่องที่เป็นปกติของมันอย่างนั้นเองคงไม่มีอะไรที่แปลกประหลาดอะไรนัก แต่เอาเข้าจริงๆวันนั้นเหตุการณ์มันไม่ได้มีความราบเรียบแบบที่ผมคิดว่ามันจะเป็น วันนั้นมีคนที่มาดูดวงกับผมอยู่หลายคน และหนึ่งในนั้นเป็นผู้หญิงคนหนึ่งที่เป็นญาติกับลูกค้าผมมาดูดวงกับผมด้วย ผู้หญิงคนนี้เริ่มดูดวงกับผมเป็นคนแรก คนนี้หละครับคนที่จะมีปัญหาทำให้ผมและใครบางคนที่อ่านอยู่คนเดียวในตอนนี้ เกิดความรู้สึกหวาดเสียวได้ในแบบที่คุณไม่คาดคิดมาก่อนเลย ในตอนที่เริ่มดูดวงผมก็ถาม วันเดือนปีเกิด ก่อนเป็นอันดับแรกและมาเปิดตำราดูว่าตรงกับวันและเดือนอะไรปีนักสัตว์อะไร เวลาที่ผมเริ่มตั้งดวงตอนแรกก็เริ่มมีความรู้สึกที่ไม่ค่อยจะสบายใจเท่าไรนัก ตอนนั้นรู้สึกเหมือนถูกรบกวนจากสิ่งลี้ลับบางอย่าง ที่มันมีความรู้สึกขัดและเหมือนมีใครบางคนที่ไม่ได้คิดจะดูดวงแต่เข้ามาอยู่ในบ้านหลังนั้นด้วย รู้สึกเหมือนถูกมองจากสายตาที่ไม่สบอารมณ์กับการกระทำของผมนักผมเริ่มเขียนตัวเลขดูดวงก็มีความรู้สึกเหมือนขัดๆ และเหมือนมีอะไรบ่างอย่างหรือใครบางคนไม่อยากที่จะให้ผมดูดวงให้ผู้หญิงคนนี้เท่าไรนัก แต่ตอนนั้นผมเองก็ไม่สนใจกับพลังงานที่ถูกส่งมาเท่าไรหรอกครับเพราะผมมีความคิด ว่าทุกคนที่มาให้ผมดูดวงให้ส่วนใหญ่ก็จะเป็นคนที่มีเจ้ากรรมนายเวรด้วยกันทั้งนั้นหละครับ เพราะฉะนั้นใครๆที่มาดูดวงกับผมก็ต้องมีอะไรสักอย่างมาขัดๆ เป็นเรื่องปกติเกือบจะทุกคนหละครับเลยไม่สนใจอะไร โดยนิสัยส่วนตัวผม สมัยก่อนๆ หากมีอะไรที่เป็นสิ่งลี้ลับมาขวางในระหว่างที่ผมดูดวงให้ลูกค้า ผมจะไม่ค่อยสนใจกับสิ่งที่ขวางผมมากนักเพราะผมมองว่าเป็นหน้าที่ๆผมจะต้องช่วยลูกค้าให้สามารถผ่านช่วงเวลาอันเลวร้ายนั้นไปให้ได้
    และวันนั้นผมก็คิดอย่างนั้นหละครับผมไม่สนใจหรอกเพราะผมคิดว่าถ้าลูกค้าเขามาเจอเรา เข้าให้ความไว้วางใจเราเขาจะมีเจ้ากรรมนายเวร หรือสิ่งลี้ลับที่แรงขนาดไหนผมก็คิดว่าผมสามารถช่วยเข้าได้แต่วันนั้นมันกลับไม่เป็นแบบที่ผมคิด คือยิ่งผมพยายามเขียนดวงยิ่งคำนวณดวง มันก็ยิ่งมีแรงอะไรบางอย่างที่มาต้านทานกับพลังในตัวผมมากขึ้น และมันยิ่งมีพลังงานที่แรงมากขึ้นที่มีผลกับการทำงานของผม ในตอนนั้นผมก็มีความรู้สึกที่อยากจะฝืนเอาชนะมันให้ได้ จนมีความรู้สึกเหมือนพลังงานหรือใครบางคนที่อยู่แถวนั้น คนที่พวกเราไม่ได้เชิญเขาเกิดความรู้สึกหงุดหงิดหรือเกิดความรู้สึกทนไม่ไหวเลยต้องมีการสื่ออะไรบางอย่างให้ผมรู้ว่า