เคยเจอแบบนี้กันบ้างไหม แก้ไขยังไงดีค่ะ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย bebe9, 5 ตุลาคม 2011.

1. bebe9

bebe9 Active Member

13 กันยายน 2011
    ขอบคุณพี่ๆๆทุกท่านนะค่ะ

ปล.นู๋ใช่ชื่อว่า บีบี 9 จร้า

เคยเข้าไปค้นหาเพลง หรือ ไฟล์ที่ 4shared.com กันใช่ไหมค่ะ

ที่ผ่านมาก็ไม่มีอะไรผิดปกติ แต่วันนี้ มันเป็นไรไม่รู้ บีบี ก็เข้าไปค้นหา

เพลงปกติ ที่แถบ ค้นหา ใส่ชื่เพลงไปเป็นภาษาไทย แต่พอทำการค้นหา

ภาษาก็กลับเปลี่ยนเป็น ตัว ????????????? ขึ้นมาแล้วก็ทำให้ค้นหาไม่เจอ

แปลกตรงที่ถ้าค้นหาด้วยภาษาอังกฤษ จะใช่ได้ปกติไม่เป็นไร

บีบีพยายามเข้าใหม่หลายครั้งทั้งวัน แต่ก็ได้ผลเหมือนเดิม

เบื้องต้น คิดว่า เครื่องเจอไวรัสอะไรหรือป่าว แต่ใช้งานเว็บอื่นๆ หรืออะไรก็ตาม

อย่างอื่นๆ เครื่องก็ใช้งานได้ปกติ ก็เลยไม่รู้ว่าเพราะอะไร

บีบี ไม่รู้จะไปถามใครดี เห็นเพื่อนๆ พี่ๆๆ ที่นี่เก่งๆๆๆ กันทุกคน

จึงอยากรบกวน ท่านใดที่อ่านแล้วเคยเจอเหตุการณ์อย่างนี้

และรู้วิธีแก้ไข ได้โปรดแนะนำบีบีด้วยนะค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

:z10

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ตุลาคม 2011
  2. mamboo

mamboo เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2007
    ตอบแบบไม่เฉไฉ

เป็นที่ server ของ 4shared (เป็นบ่อยมากๆด้วย)

mamboo โหลดไฟล์ที่ 4shared บ่อย .. และเจอแบบนี้ บ่อยๆๆ (ระบบ search มันชอบพัง)

คุณต้องรอ ไป search วันถัดไป (ไม่ต้องนั่งรอ เพราะมันไม่หายภายใน 2-3 ชั่วโมง) ต้องตัดใจ วันต่อไป ค่อยมา search ใหม่ ^^

อีกวิธีนะ.. จะแนะนำ (mamboo ใช้วิธีนี้แทน)

เป็นวิธี search ที่ดีกว่าไป search ที่ 4shared ซะอีก

ก็คือ

พิมพ์ที่ google.com

พิมพ์คำที่คุณต้องการ search แล้วก็ เว้นวรรค แล้วก็พิมพ์คำว่า 4shared

แล้วเดี๋ยว google search มาให้หมดเลย ได้ทุกภาษา ไม่มีปัญหา (search จากเวบของ 4shared เลย)

Google นี่.. สุดยอดจริงๆ :cool:

3. dark_emperor

dark_emperor สมาชิกใหม่

1 พฤศจิกายน 2010
    character encoding ไม่เหมือนกันครับเลยแสดงผลไม่ได้

4. Pelagia

Pelagia เป็นที่รู้จักกันดี

คิดว่าปัญหาเป็นที่เวป 4shared เอง มันเข้ารหัสตัวอักษรผิดภาษาไทยก็เลยกลายเป็นตัว ? อันนี้แก้อะไรไม่ได้ ก็คงต้องแจ้งทางเวป

5. Aekkapat

Aekkapat เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2010
    เว็บนี้ต้องเสียค่าโหลดรึเปล่าครับ แล้วถูกต้องตามกฏหมายรึเปล่า (ไม่ชำนาญเรื่องการโหลดอะไรเท่าไหร่ ส่วนใหญ่จะซื้อฟัง)

6. Norlnorrakuln

Norlnorrakuln เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2011
    ฉันมาทำอะไรที่นี้ ...! ฉันมาทำอะไรที่นี้...!
    ที่ที่..เธอกับเขา.. วันนั้น ทะเลาะกัน..?
    มีปัญหา ทะเลาะกับ บี บี หรือ จ๊ะ ?

น่าจะ บริจาค ทำบุญซักเครื่อง นะ ไอ้ บี บี เนี่ย
    ...เพื่ออานิสงค์ จะได้ทำให้เครื่องของเธอ ดีขึ้นไง ละ...จ๊า.น้องหญิง
    ไม่เชื่อ อย่า ลบหลู่ ,ขอบอก

7. supakron_s

supakron_s เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่าความหมายของน้องเขา น่าจะชื่อ บีบี นะครับ แต่คงไม่ใช้ใช้ บีบี โหลดจากโฟร์สแควร์ เหอๆ

**ตอบเจ้าของกระทู้**
    เคยเป็นจ้า ปล่อยไปก่อนเด๋วหายเอง น่าจะมีเป็นหามาจากการเข้ารหัสของ font จาก Data ของ Server มั้งจ้า ไม่ค่อยมีความรู้ลึกซึ้ง แต่คาดว่าน่าจะเป็นเพราะเหตุนี้ หรือทำตาม MAMBOO บอกก็ได้จ้า อากู๋ รอบรู้หลายเรื่องซอกแซกได้หลายเว็บ

8. lakehin

lakehin สมาชิกใหม่

พอมีวิธี ใช้ google เซร็ทเอาพอได้ครับ พิมพ์ชื่อเพลง ตามด้วย 4shared จะเข้าไปหน้า download ของ 4shared เลยครับ

9. bebe9

bebe9 Active Member

13 กันยายน 2011
    ขอบคุณพี่ทุกท่านอย่างยิ่งค่ะ

:z14